1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

NẮNG VÀNG...ANH ĐI ĐÂU MÀ VỘI!- Hồng Nhung

Chủ đề trong 'Nhạc TRỊNH' bởi Coxuoc, 13/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Coxuoc

Coxuoc Thành viên quen thuộc

NẮNG VÀNG...ANH ĐI ĐÂU MÀ VỘI!- Hồng Nhung

Có lẽ anh đã dành cả những gì tốt đẹp cho những người xung quanh, trong đó có tôi, để lại những khi buồn thì lại buồn hết một mình. Đó là những lúc tôi thấy anh ngồi một mình trong chiếc ghế mây quen thuộc, một điếu thuốc, một ly rượu.
    Tiếng kèn của Trần Mạnh Tuấn ngay cạnh tôi bỗng vút lên rồi trầm hẳn, tắt đi, im lặng. Những tiếng khóc được tự do thoát ra. Ở đằng xa, một đồng ca những người trẻ tuổi hát vang lên bài ca "Nối vòng tay lớn". Đông lắm, người đứng sát vào nhau.
    Anh Sơn ơi, hôm nay trời nắng vàng, anh đi đâu mà vội. Từ nay không còn anh ở đây để trả lời biết bao câu hỏi "tại sao" của tôi về cuộc sống. Nhưng anh có thể tin rằng tôi hiểu anh khi anh nói: "Cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ". Tôi sẽ luôn giữ mãi cho mình một tấm lòng, nư anh nhắn nhủ: Sống trong đời sống cần có một tấm lòng, để làm gì em biết không? Để gió cuốn đi...".
  2. home_nguoikechuyen

home_nguoikechuyen Thành viên rất tích cực

Coxuoc ơi!!! CẢm ơn bạn đă đóng góp cho box_gương mặt khá mới mẻ.Tôi thấy tình hình cư như thế này, thì box của chúng ta chẳng mấy khi la đầy.Với lại những topic sẽ ít người tham gia, mà cứ thích lập topic mới.Đề nghị những topic nào không mang tính chủ đề lắm, thì nên gửi vào các topic khác nhé!!!
  3. Nguyet-ca

Nguyet-ca Thành viên rất tích cực

Có phải coxuoc đã dự đám tang của chú Trịnh không ? Vinh dự quá ! Nguyet-ca vẫn còn nhớ như in cái cảm giác nuối tiếc bàng hoàng khi nghe tin Trịnh mất, lúc ấy chỉ biết nghẹn ngào như mất đi một người thân thực sự. Nhanh thật, thế mà đã 1 năm rồi...
    Nắng vàng, anh đi đâu mà vội...

Sống trong đời sống cần có một tấm lòng.
    Để làm gì em biết không ?
    Để gió cuốn đi...
  4. home_nguoikechuyen

home_nguoikechuyen Thành viên rất tích cực

Thế à.hay nhỉ!!!!!!!!!!Ai mà chả thấy thế
  5. Coxuoc

Coxuoc Thành viên quen thuộc

Mình không được dự đám tang của Trịnh Công Sơn, bài này mình chỉ ghi lại cảm xúc của Chị Nhung thôi. Dẫu vậy trong lòng mình hôm ấy cũng mang nặng nỗi buồn rồi. Buổi sáng, mình đọc báo thấy tin buồn, mình nghĩ, hay là do người ta định đùa cho vui...Mình có trong tay cuốn sách viết về Trịnh, mình sẽ post một số bài lên để mọi người cùng biết những cảm xúc của nhiều người khác, gắn bó với Trịnh Công Sơn, viết về Anh. Qua đó, mọi nười sẽ hiểu hơn nhiều về Anh. Mình gọi Trịnh như vậy vì trong mình Trịnh Công Sơn luôn tươi trẻ, gần gụi. Mỗi lời hát, điệu nhạc Anh viết, như là tâm sự với mình về cuộc đời, về những cảm xúc mà mình có được.
    Mình cảm ơn rất nhiều những ai đã hình thành lên Box này, mình sẽ được hiểu thêm nhiều về Anh, sẽ có thêm nhiều người bạn cùng yêu Anh- Con người vĩ đại ấy.

Que em vung mo-
    Mai nha em do-
    Dang nguoi nho nho-
    Moi nguoi hay goi...Tho