1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

nào, chuyện học hành bên Hàn nhá!!!!!!

Chủ đề trong 'Hàn Quốc' bởi Mondaica, 06/06/2004.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Mondaica

Mondaica Thành viên quen thuộc

công nghệ thuyết phục phụ huynh là 1 công nghệ cao
    nên cần phải bàn luận nhìu
    bây giờ em đang xắc mắc là đi hàn phải thi những cái gì
    có phải thi toán không
    em không nhai nổi toán nên nếu phải thi toán chắc em die quá
    mà nếu phải thi thì luyện ở đâu nhỉ
    bà chị clride trước học Kim liên ,học toán thế nào
    nếu cần phải luyện thì học thầy nào hả chị
    em ghét toán lắm mà em cũng rốt nữa
    chắc chắn là em chỉ học mỗi khối D thôi
  2. Mondaica

Ôi mọi người , em đã thấm thía việc hẻo thành viên là như thế nào. Mọi người chỉ cho em về Hàn quốc đi.
    Bà bác cạnh nhà em vừa đi công tác Hàn quốc về đã để lại cho mẹ em "ấn tượng thật sâu sắc" và em thì là 1 sự " rung động nhẹ nhàng" ngang bom tấn.
    Bác ý bảo học bên Hàn quốc rất chán nản ,không những thế người ta rất khinh mình (oé ,thế là seo?)
    Ngoài ra còn rất nhiều nhân vật nhận được sự tin tưởng của mẹ em đều bảo không nên đi Hàn_ 1 cô đang học bên Hàn quốc ngành kĩ thuật thì suốt ngày kêu than mệt nhọc vất vả, chỉ có 1 nhân vật không được mẹ em tin tưởng thì bảo đi Hàn_ đó chính là em _đến khổ
    Em thật sự thấy lo lắng cho lựa chọn của mình
    Các bác đi trước có kinh nghiệm và khuyên bảo gì không hoặc nói thẳng cho em biết có nên đi Hàn hay không?
    Em nghĩ là học khối xã hội có lẽ không khổ nhiều như kĩ thuật đâu nhỉ ?
  3. clride

clride Thành viên mới

bác cạnh nhà em vừa đi công tác Hàn quốc về đã để lại cho mẹ em "ấn tượng thật sâu sắc" và em thì là 1 sự " rung động nhẹ nhàng" ngang bom tấn.
    Bác ý bảo học bên Hàn quốc rất chán nản ,không những thế người ta rất khinh mình (oé ,thế là seo?)
    Ngoài ra còn rất nhiều nhân vật nhận được sự tin tưởng của mẹ em đều bảo không nên đi Hàn_ 1 cô đang học bên Hàn quốc ngành kĩ thuật thì suốt ngày kêu than mệt nhọc vất vả,
    Bác bên cạnh nhà em đi Công Tác HQ chứ có đi học ở Hq lâu năm đâu mà bác ý phát biểu hay nhỉ học chán cĩng có nhiều lí do của nó vd như tiếng không biết, học ở vùng hẻo lánh, nhớ nhà,.... Còn bác ý bảo là người ta RẤT KHINH MÌNH chị cũng thấy hơi bị khó hiểu, Mon về hỏi lại bác hàng xóm nhà em kĩ lại nhé xem cụ thể người ta khinh mình ntn
    Còn chuyện học về ngạch kĩ thuật thì ở đâu cũng vất vả cả em ạ, khôg chỉ riêng ở Hq đâu chị đây học có KT thôi cũng thấy mệt mỏi lắm rồi ý chứ. Đi học nước ngoài khổ thì là điều đương nhiên chứ nhỉ
    Thôi khi nào em Mon về HN ra quán nước mấy chị em mình bàn tiếp nhé em
  4. vbket

vbket Thành viên mới

To Mondaica: Hoc ky thuat ben Han Quoc la mot su lua chon dung dan day, neu can nguoi den thuyet phuc phu huynh thi phone cho anh nhe'' hi`hi`
  5. hanman

hanman Thành viên quen thuộc

To Mondaica:
    Nếu thực sự như muốn học về tiếng Hàn hay Hàn quốc học, hoặc là không còn sự lựa chọn nào khác thì cũng có thể nhắm mắt đưa chân, mặc cho con tạo xoay vần mà sang Hàn.
    Đương nhiên vẫn còn hơn là học ở nhà.
  6. baby__moon

baby__moon Thành viên mới

Sao lài " hơn hòc ơ? nhà? " 'ược? Mun nghìf hòc ơ? 'Ău cùfng thẮ, cài chình là? mì?nh hòc như thẮ nà?o thĂi. Nhưng khĂng thĂ? phù? nhẶn hòc ơ? nước ngoà?i cò rẮt nhiĂ?u 'iĂ?u thuẶn lợi hơn là? khi hòc trong nước.
    Bè Mon à?, 'i hòc ơ? ngoà?i ( mà? hòc 'Ău cùfng thẮ thĂi ) vẮt và? lf́m. Nhưng khĂng phà?i là? khĂng thĂ? hòc 'ược, 'ùng khĂng? Hòc gì? cĂ?n nhẮt vĂfn là? chfm chì? thĂi. TẮt nhiĂn sèf buĂ?n bơ?i vì? chf?ng cò bẮ mè và? bàn bè? thĂn bĂn cành. Nhưng bù? lài em sèf tự lẶp và? trươ?ng thà?nh hơn rẮt nhiĂ?u. Như chĂf chì 'ang hòc, chuyẶn ngươ?i ViẶt Nam ( ngươ?i chĂu À ) hơi bì phĂn biẶt mẶt chùt khĂng phà?i là? khĂng cò 'Ău bè à. Nhưng phĂ?n lớn mòi ngươ?i cùfng 'Ă?u tĂn tròng nhau. Chf?ng thiẮu nhưfng ngươ?i luĂn luĂn nhiẶt tì?nh và? vui vè?, bè 'ư?ng lo.
    Em phà?i vưfng tin và? quyẮt tĂm thì? mới thuyẮt phùc 'ược mè chứ, phà?i khĂng nà?o?
  7. pinklotus152

pinklotus152 Thành viên mới

Đúng là ở đâu cũng có sự phân biệt này, phân biệt nọ, chẳng riêng gì chỗ chị Moon đâu nhé. Tuy nhiên học ở bên Hàn đúng là có lợi thế hơn về mặt an ninh. So với các nước phương tây thì điều này em dám chắc....... Người Hàn rất thích và quý những sinh viên ham học tập. Nói được ngôn ngữ của nước họ tốt họ lại rất quý và sẵn sàng giúp đỡ sửa hộ mình nếu mình sai.
    Tất nhiên không phủ nhận rằng ở bất kỳ đâu cũng có người này người nọ, nhưng người Hàn nhìn chung là thân thiện, dễ mến , cởi mở, điều này có lợi cho những bạn nữ đi du học..........( Ba mẹ yên tâm hơn)
    Việc so sánh giữa học trong nước hay ngoài nước chúng ta ko nên bàn đến . Nhưng các trường đại học của Hàn quốc đều có khuôn viên lớn, rộng rãi nhiều cây xanh điều này cũng hơi mệt vì đi hết cả trường thì cũng 2, 3 ngày. Phần lớn các trường DH ở Hàn lại xây dựng trên núi, do đó vừa đi học bạn lại có thể vừa rèn luyện thân thể.........
    Dù rằng Hàn chưa phải là vùng đất của du học, nhưng su hướng phát triển giáo dục và thu hút giáo dục gần đây của Hàn cũng thu hút được sự chú ý của nhiều du học sinh các nước.
    Nếu ban có niềm tin yêu với Hàn , ko fải vì 1 đất nước trong lành tươi đẹp, có những cô gái, chàng trai dễ mến, và giọng nói nhẹ nhàng thì còn chần chừ gì nữa, làm đơn đăng ký đi thui.........
  8. love_korean

love_korean Thành viên mới

To clride:
    Hi! Xin chao Chi Clride, em cũng là new member, em rất thích tiếng Hàn, em cũng đã tự học được cách đọc chỉ còn phần nghĩa nữa, và cách thứch ghép câu, nếu được mong Chị chỉ giáo cho em, hoặc nếu có từ điển Việt-Hàn dùng trên PC thì mong Chị mail cho em: bablìe@yahoo.com
  9. Mondaica

hia , hia, hia ...( mọi người thấy kiểu cười mới của em có ấn tượng không ????)
    Theo lời các bác thì nghĩa là em cứ an tâm mà quyết tâm đi du học Hàn chứ gì
    Mà các bác thông tin rõ ràng hơn đi
    Hỏi bao nhiu điều các bác chỉ nói được có tí !!!!!!!!!!
    Thôi để em hỏi lại nhá:
    Đầu tiên quan trọng là hầu hết các bác ở đay đi du học Hàn kiểu gì :học bổng hay là tự túc ạ?
    thía đã !
    phải đêm mai em mới về hà nội được ,cả nhà bảo xem hết Euro đã, chít em không chứ lị , em thích cả Hi lạp và Bồ Đào Nha , bi giờ không bít ủng hộ ai?
  10. pinklotus152

pinklotus152 Thành viên mới

Cấm có buôn Euro ở trong này nhé bé Mon..........., có gì nhẩy sang khu Football đi.........*_*
    Sang đây đi học có cả Tự túc và Học bổng em ah, các anh chị ấy nhiều lắm, bé định đi dưới hình thức nào và Big Problem của bé ở đây là gì.........?! Ask đi chị mừ Answer được chị sẽ zúp.