1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

nấu ăn toan bị chê là dở! híc

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi rangkhenh1285, 25/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rangkhenh1285

rangkhenh1285 Thành viên mới

nấu ăn toan bị chê là dở! híc

híc! người ta vẫn bảo tình yêu người đàn ông đi qua cái dạ dày . Hạnh phúc gia đình do người phụ nữ khéo léo nấu ăn . Em bít thế nên cố gắng lắm mà vẫn bị chê là dở. Khó nhất là mỗi đứa thích một kiểu. Em bận xuốt ngày, anh ấy chẳng quan tâm chuyện bếp núc của em . ra chợ( huyện) ngày nào cung quanh quẩn ngần ấy thứ . mỗi bữa cơm tụ sắp sếp có khoảng 1h30p đông hồ vừa đi chợ nấu cơm .Phát ngán lên được . Ngày trước ở nhà thích vào bếp giờ thấy sợ. Nhưng em trai anh ấy vào bếp thì anh ấy khen nhùi lắm,ngược lại em ăn lại thấy binh thường thậm chí có món em không động đũa.
    huhu tình trạng này bực mình quá
  2. Lucky072000

Lucky072000 Thành viên mới

Chê vợ nấu không ngon thì thỉnh thoảng tỉ tê bảo anh ấy chung tay góp sức nấu món tủ của anh ấy để vợ còn học hỏi .
  3. Chinami

Chinami Thành viên mới

Chong toi la bo doi vang nha nhieu. O nha toi nau com cho ca gia dinh, khong ai che lay mot cau. Dau kho mot cai la *****m nao chong ve y nhu rang mam com hom day khong com kho thi cung canh man. Chong toi che len che xuong la vung. Anh khen me anh nau an ngon. Toi ve nha anh o duoc 2,5 thang noi that la co nhung mon me anh nau toi khong nuot noi tham chi khong dam dung dua toi vi no thap cam qua.Vay cho nen den bay gio chong toi van cho toi la nguoi la VUNG THOI VUNG NAT. Kieu nay kheo chong toi co bo mat.
  4. rangkhenh1285

rangkhenh1285 Thành viên mới

Chong toi la bo doi vang nha nhieu. O nha toi nau com cho ca gia dinh, khong ai che lay mot cau. Dau kho mot cai la *****m nao chong ve y nhu rang mam com hom day khong com kho thi cung canh man. Chong toi che len che xuong la vung. Anh khen me anh nau an ngon. Toi ve nha anh o duoc 2,5 thang noi that la co nhung mon me anh nau toi khong nuot noi tham chi khong dam dung dua toi vi no thap cam qua.Vay cho nen den bay gio chong toi van cho toi la nguoi la VUNG THOI VUNG NAT. Kieu nay kheo chong toi co bo mat.
    chia xẻ! nếu rảnh rỗi mà lo cho mâm cơm hằng ngày không thôi còn đỡ.Đàng này bận bui với công việc nữa chứ . Khổ thế đấy lấy chông khác quê , khác phong tục tập quán khác đủ thứ luôn .
  5. camilla

camilla Thành viên mới

Âý thử tham khảo thêm ở mấy web xem các món gì đơn giản dễ làm rùi thỉnh thoảng thay thực đơn cho phong phú. Thật ra quan trọng là mình thích làm gì đó cho ng đàn ông mình yêu, trong đó có nấu ăn, thì tự khắc món ăn đã trở nên ngon hơn rất nhiều rồi. Chứ nấu cầu kì, khéo léo mà trong lòng hậm hực, ức chế thì sao mà thấy ngon miệng được...
    Tớ được coi là có biệt tài nấu ăn nhanh. He he hôm qua tớ nấu canh rau ngót thịt nạc, đỗ luộc, cá thu ướp sữa k đường rán vàng, pha nước chấm thật ngon = 16 phút, mà nhà tớ chỉ có loại bếp gas đơn và tớ nấu 1 mình, nồi cơm do em tớ nấu từ trước rồi. Bí quyết rất đơn giản là sắp xếp thứ tự nấu các món, rồi vừa nấu vừa chuẩn bị, luôn có ấm đun nước siêu tốc bên cạnh, mọi thứ sẽ rất đơn giản.
  6. TrinhLinhTo

TrinhLinhTo Thành viên mới

Hay là bạn đi học nấu ăn đi, hoặc là mua quyển sách nấu ăn về cũng được. Tớ trước đây hầu như chẳng bao giờ phải vào bếp hoặc có nấu cơm cũng chỉ nấu vài món đơn giản cho xong và phải nói là cực lười vì mẹ tớ chiều mà. Lấy chồng rồi mình tìm hiểu khẩu vị của chồng - may là 2 đứa cũng hợp khẩu vị nhau. Mình mua quyển sách về để bên cạnh khi làm những món mới và khó, có thể lần đầu chưa ổn lắm nhưng lần 2 - lần 3 sẽ khá lên mà. Chồng tớ giờ tự hào vợ nấu ăn ngon lắm - mời bạn bè đến nhà ăn cơm toàn được khen vợ nấu ngon thế, tối về ôm vợ thì thầm "anh tự hào vợ anh quá" hhhe he. Nhưng mà chồng tớ cũng đc cái khéo nịnh vợ lắm, có món mình nấu mình ăn thấy chả ưng lắm nhưng chồng vẫn khen nức nở thế là mình lại có hứng sáng tác hehe.
    Thỉnh thoảng thủ thỉ với chồng hỏi chồng thích ăn món gì, nấu như thế nào anh chỉ em với vì em chưa quen với cách nấu của nhà anh... có thể em nấu chưa ngon lắm nhưng trong đó có gia vị là tình yêu của em dành cho anh đấy (hé hé sến quá - nhưng vợ chồng tớ toàn nói chuyện sến kiểu đấy đấy - xong ôm nhau lăn ra cười)
  7. TrinhLinhTo

TrinhLinhTo Thành viên mới

Nấu ăn nhiều thì sẽ quen cách sắp xếp để nấu các món trước sau cho hợp lý và ko mất thời gian thôi, Camilla nấu thế cũng quá siêu đấy. Bếp gas đơn chắc mình kô nấu nhanh đc thế đâu hihi. Tớ cũng thuộc dạng nấu nhanh đấy mà chắc kô bằng nàng rồi, trưa nào tớ cũng 11h30 mới ở cơ quan về mới đi chợ - nấu cơm ăn xong là 12h15 vẫn kịp đi ngủ 1 lát mới đi làm và bao giờ cũng phải có ít nhất 3 món. Mình đã lên cơn lười thì thôi ăn bánh mỳ nhé chồng còn nếu nấu thì thích bầy biện ra cơ chứ trông cái bàn kô hấp dẫn mình cũng chả muốn ăn.
  8. miudibuidoi

miudibuidoi Thành viên rất tích cực

mình nghĩ nấu nhiều quen tay khắc thành ngon thôi, mới đầu thì nên nấu các món ăn đơn giản thì sẽ ngon hơn, chứ chưa nấu ăn bao giờ mà nấu mấy món phức tạp thì
  9. yeuchongcon

yeuchongcon Thành viên mới

Hôm nào tớ vui vẻ thì nấu ăn ngon. Hôm nào mệt mỏi, cáu gắt thì nấu dở. Mà Vợ nấu dở thì chồng ăn ít, nấu ngon chồng ăn nhiều. Chồng cũng hay vui miệng chê vợ nấu dở nhưng nhìn chồng ăn là biết ngay.
    Kinh nghiệm là hôm nào nhiều thời gian thì mới nấu món phức tạp. Hàng ngày cứ nấu món đơn giản nhưng vừa miệng là được.
  10. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

Bị chê là nấu ăn dở thì rủ chồng trổ tài rồi dạy cho. Chúa ghét ko làm gì có người bưng cho tận miệng còn bày đặt kêu ca.