1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Này !Bà con ơi !Vào đây tìm hiểu về Huế nè !!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi hoahong8900, 24/10/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thuongha

thuongha Thành viên mới

Gia ca: Di xe cua Camel gia chi 70ngan,mua ve o chu Binh (TRAN KHAT CHAN).Khach san o Hue co the thoa thuan.co nha nghi HUNG VUONG,gia cung rat beo,chi co 100 den 120 phong doi,co may lanh,o duoi nha co hang banh Phap cung ngon,lai ngay trung tam.An com hen thi chi co 1500(chi Nho o duong PHAM HONG THAI),an Bun bo thi o nha nghi HUNG VUONG,di bo sang khach san thuan hoa,bun bo chi BUP,1to 5000VND,muon an them gi thi them 1 den 2 ngan.NGoai ra an banh beo o HANG ME (PHAM NGU LAO),tuy hoi dat nhung dam bao toan la tom,khong co dau xanh dau.Che o TRAN HUNG DAO,gia 1000VND,thuong noi giong bat se bi lay dat them 1000VND,vi bao la co cho them vao.Ngoai ra an BANH KHOAI (o nen an LAC THIEN),ma an o duong NGUYEN TRI PHUONG hoac o HONG MAI(DINH TIEN HOANG).Banh uot thit nuong thi an o HUYEN ANH(KIM LONG).Ngoai ra con nhieu cai hay o Hue lam.Khi ve HN,mua ve o 23 DOI CUNG(CAMEL TRAVEL),gia chi co 80ngan thoi.Chuc di vui ve.O HUE cung chang co gi vui ca.o lau qua cung chan,nhung di dau cung nho ca.vi thoai mai,nhe nhang.Neu khong muon xich lo hay chup anh chay theo thi tay khi nao cung cam may anh,va xich lo di theo thi mac ke.Con voi dan ban keo cao su thi nat that manh vao,se so ngay.Tui dan khach di tour nhieu,nhung tui khong thich dan HN lam.(o day la HN thuan chung,khong phai HN goc),vi hay che do an do va hay tra gia du da dan vao hang quen,thay xau ho va chuoi lam.
  2. Iceman

Iceman Thành viên rất tích cực

Dear Thuongha,
    Cam ơn bạn đã chỉ dẫn, những thông tin của bạn quả thực rất bổ ích, đầy đủ và rất thực tế. Ở trong đó bạn có biết chỗ nào thuê xe đạp không? Nếu có xe đạp đôi như ở HN thì hay quá, mình nghĩ đi xe đạp ở Huế sẽ hay hơn là đi xe máy, vì Huế cũng nhỏ mà lại trầm lắng thì sẽ rất hợp.
    Bạn là chuyên gia thì bạn thấy lịch trình của mình như vậy có hợp lý không? Cho mình biết nhé.
    Thân ái!
  3. thuongha

thuongha Thành viên mới

Ở Huế thì thường rất ít thấy cho thuê xe đap,nhưng nói thật có lẽ đi xe đạp không đi nổi đâu,vì thật sự rất là mệt đó.Tối đi xe đạp thì được,vì mát,chứ ban ngày đi lăng tẩm thì quả thật là mình o đi nổi.Tour mình hay đi là thế này này:ngày đầu tiên từ HN đến Huế,mình đi chợ Đông Ba luôn.Vì lúc đó cũng muộn mất rồi còn gì nữa.Rồi sau đó về khách sạn ngủ một giấc.Chiều dậy,khoảng 3h đi ăn bánh nậm lọc Hàng me ở PNL,rồi về,tối mua vé đi đò nghe ca huế(ở bến đò TOÀ KHÂM-Đường LÊ LỢI-sát khách sạn CENTURY.hỏi ai cũng biết.Vé độ 20nghin hay sao ay,vi mình hay mua vé đoàn nên không để ý lắm).Tối thì ăn tối ở hàng cơm Xuân Trang (ở đường HÙng VƯong-số 8 thì phải).Sau khi di nghe ca Hue ve có thể đi bộ trên cầu Tràng Tiền-Chụp ảnh chơi.Sau đó thì bạn về ngủ.Nếu thích ăn đêm có thể đi qua cầu TRÀNG tIền-sang bắc sông Hương,ở NGÕ VĂNG XÔn xao để ăn đêm.hoặc quán cocô ở trước mặt khách sạn ĐÔNG DƯƠNG(2HÙng VƯơng).Ngày thứ 2 thì có thể đi lăng tẩm.Nếu bạn không thích đi với đoàn,bạn thuê xe taxi đi cũng được,độ gần 300ngàn,cho đi 3lăng,minh mạng,tự đức,khải đinh,thiên mụ,,chuà từ hiếu,đại nội.Hôm trước mình lỡ thoả thuận với anh taxi 300.cuối cùng chưa đến giá đó.Mai linh đi tốt lắm.Đi lăng về thì đã mệt lắm rồi và mất cả buổi chiều rồi.Bạn có thể mất 300 mà đi thuyền ở bến TOà Khâm đi chùa thiên mụ và lăng minh mạng,rồi oto đón chờ bạn ở lăng minh mangj để đi qua các lăng còn lại(Thuyền 100.otô 200).Tối bạn có thể đi lang thang nếu bạn thích.Qua ngày thứ 3,bạn có thể đi tham quan Cầu ngói thanh toàn,rồi đi tắm suối nước nóng THanh Tân,ăn uống thì mình đã nói trên đo rồi đó.Bạn cứ tuỳ cơ ứng biến thôi.Chiều có thể đi biển.Nhưng đã đi thư giãn thì đi thong thả cho thoải mái.Ở Huế không có xe đạp đôi như HN.nhưng buổi tối đi xích lô mất 15000VND 1giờ lang thang đó.
    Mình hiện đang ở Huế,nên bạn có muốn hỏi gì thêm mình sẽ chỉ dẫn cụ thể.Ở Huế có nhiều món ăn lạ mà chỉ có người Huế mới biết.Giá cả ở những chỗ mình đã đưa cho bạn là tương đối vừa phải.có một vài chỗ bạn thấy đắt nhưng xắt ra miếng.Mình hơi kén ăn,nên thà đắt mà ngon còn hơn an nhầm.Bạn hỏi gì cứ hỏi cụ thể,mình sẽ trả lời rõ ràng.
  4. refresh

refresh Thành viên mới

Đúng rồi đấy, ai biết chỗ nào ở Huế có thể thuê xe máy và xe đạp thỉ chỉ cho mình nữa, cuối tháng này mình cũng đi Huế, Đà Nẵng chơi.
    Hội của Iceman đi vào dịp nào thế, nếu vào dịp 30/4-1/5 thì gặp nhau ở Huế nhá.
  5. thuongha

thuongha Thành viên mới

Xe đạp và cả xe máy đều thuê ở KS nơi mình ở đó.Bạn có thể thuê ở đó,giá cả tương đối.Không nên trả giá quá nhiều,vì người ở đãu cũng tuỳ người,không phải ai cũng quá đà đâu.Ở Hué có nhiều thứ bạn o trả giá bạn còn đuơc nhieu hon do.Vi du nhu la ban co the duoc co huong dan vien du lich mien phi.Vi du thoi.Ban nen ket hop di Da Nang,vi cách nhau co 100km ,ma o DN cung hay lam do.Suy nghi di roi hoi minh nhe.
  6. refresh

refresh Thành viên mới

Bạn đang ở khách sạn nào thế, giá cả thế nào, bọn mình định thuê xe máy lang thang khắp nơi, rồi chạy tuốt xe máy sang Đà Năng nữa, không biết họ có cho thuê như thế không nhỉ ? Mà làm thế nào để có thêm được hướng dẫn viên miễn phí nữa ?
  7. thuongha

thuongha Thành viên mới

Minh o nha chu o o khach san,ban den thue o KS HUNG VUONG(nha nghỉ thì đúng hơn),phòng đôi 120VND,phòng đơn 100,nhưng mặc cả được đấy,Không cần đi xe máy sang đà nẵng,Vừa met vua hai nguoi,di xa,khong co mu bao hiem,cong an bat chet.Ban mua ve cua Camel o 23 DOi cung,hinh nhu 30ngan dong,roi di Da Nang,Hoi An luon,Hoi an dep lam.khong di tiec lam.Tren duong di no dung het moi diem vui choi,nhu bien lang co,deo hai van.CHu di xe may chan lam.Vao da nang thi thue khach san nghi nhieu lam,gia nhu o Hue.Do nhau o DN ngon lam.an o quan BA THÔI ở LÊ ĐÌNH DƯƠNG.Rẻ lắm.Nếu bạn đi xich lo o Hue se duoc huong dan mien phi day.
  8. hoahong8900

hoahong8900 Thành viên mới

Sự hiểu biết về Huế quá rộng , phải vote cho 5 * mi được !Nghĩ lại thấy hơi hổ thẹn vì người Huế mà hổng biết về Huế nhiều hơn người ta ,nhưng nghĩ lại thì cũng phải thôi, mình ở Huế thì đâu cần phải lo lắng gì đến những thứ đó khi đi chơi đâu cà , zậy lèm seo mờ biết được . Há !Há !