1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Này con gái, mạnh mẽ mãi rồi, cũng nên tự thưởng cho mình một ngày bình yên

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi ngocdung17, 15/08/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngocdung17

ngocdung17 Thành viên quen thuộc

Cuộc sống vốn dĩ đã có rất nhiều rắc rối, khó khăn, bạn cũng đã phải đeo lên mặt hàng trăm tấm mặt nạ, đã có lúc tưởng chừng như gục ngã. Quá nhiều quy chuẩn của xã hội mà bạn phải tuân theo, vậy thì bạn cũng hãy có riêng quy chuẩn cho mình.

Sau những tháng ngày gồng gánh trên vai hàng tá áp lực, mỏi mệt đã đến lúc con gái cũng nên tự thưởng cho mình một ngày bình yên. Chẳng làm gì cả, chỉ ngồi đó, dưới mái hiên mát phủ kín những dây leo và nhâm nhi ly trà thơm phức. Chẳng làm gì cả, chỉ lấy chiếc xe đạp cũ kỹ cất kín trong kho từ lâu ra lau chùi rồi đi vài vòng dạo phố. Chẳng làm gì cả, chỉ là tận hưởng sự yên bình hiếm hoi có được trong cuộc đời bận rộn này.
    Hãy quên đi hết những quy chuẩn phụ nữ phải thế này, phụ nữ phải thế kia, những quy tắc khiến bạn mỏi mệt. Hãy để một ngày bình yên của bạn được làm sai, được sống vì chính bạn mà không phải theo bất kỳ nguyện vọng của người nào khác.

Hãy bỏ qua cái nhìn đánh giá của người ngoài về thế nào là một phụ nữ hấp dẫn với vòng eo 56 hay nước da trắng ngần. Cần gì phải nhịn ăn để giảm cân, cần gì phải trốn tránh các hoạt động ngoài trời vì lo sợ làn da rám nắng? Hãy tự thưởng cho mình một ngày được ăn những gì mình thích, tham gia vào bất cứ cuộc vui nào mình muốn. Sẽ chẳng sao cả nếu tất cả những điều đó đem lại bình yên cho tâm hồn bạn.

Hãy quên đi hết những lần phải gồng mình mạnh mẽ, khóc rấm rứt mỗi đêm và trở về bản ngã yếu đuối của một cô gái mới chỉ hai mươi mấy cái xuân xanh. Nếu muốn khóc, hãy khóc thật to, trút hết bao nỗi bực dọc muộn phiền đã đeo bám trăm nghìn ngày qua. Sợ gì người khác đánh giá, cứ làm điều khiến bạn thoải mái là được, phải không?

Hãy dứt khoát cho cuộc tình rối ren, nhiều phức tạp kia lùi vào dĩ vãng. Hãy đặt bố mẹ lên thứ nhất, bạn bè xếp thứ hai. Hãy trở về nấu cho mẹ một bữa cơm ngon, thay hộ ba chiếc bóng đèn mới cháy. Sau tất cả thì chỉ có gia đình mới yêu thương bạn vô điều kiện, ngoài gia đình đừng bận lòng đến những người không đáng.

Hãy ngẩng cao đầu khi có ai đó nói rằng bạn là đồ ế. Tự cho mình một ngày độc thân, chẳng bận lòng vì anh chàng nào hết và kiên quyết nói không nếu người đó không thực sự đem lại cho bạn cảm giác an toàn. Độc thân vui tính, không cần ai quyết định hạnh phúc hộ bạn, sống bình yên như hai mấy năm qua đã từng.

Cuộc sống vốn dĩ đã có rất nhiều rắc rối, khó khăn, bạn cũng đã phải đeo lên mặt hàng trăm tấm mặt nạ, đã có lúc tưởng chừng như gục ngã. Quá nhiều quy chuẩn của xã hội mà bạn phải tuân theo, vậy thì bạn cũng hãy có riêng quy chuẩn cho mình. Đó là được làm một cô gái bình thường, không phải gồng mình lên chiến đấu với đời làm gì hết. Hãy tự thưởng cho mình một ngày như thế để bạn biết rằng sống vì mình mới là điều đáng sống nhất.