1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nên bắt đầu từ đâu ạ ?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi duong176, 20/12/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. duong176

duong176 Thành viên mới

Nên bắt đầu từ đâu ạ ?

Trước hết, em xin chân thành cám ơn các bác vì đã vào đây đọc topic cần sự tư vấn của em .
    Chuyện là thế này , cách đây gần 1 tháng em có quen 1 cô bé trong đám ăn hỏi, em là bạn thân của chú rể, còn cô bé này là bạn thân của em gái cô dâu. Hôm ấy bọn em đi bán duyên ạ . Thật tình cờ và bất ngờ là cô bé này và em cùng tên với nhau nên cả bọn chúng nó cứ gán ghép và đầy ra chụp ảnh 2 đứa , cả 2 đều hơi ngượng ngượng , còn em thì thấy cũng hơi thích thích :D ạ , vì cô bé này cũng trắng trẻo, dễ thương,...
    Thế rồi cách đây vài hôm, chú rể và cô dâu có tổ chức 1 buổi liên hoan nho nhỏ gọi là cảm ơn "đội ngũ bán duyên" hôm ăn hỏi , riêng bên nhà giai thì có mỗi em vì chúng nó nhà xa nên ko đi đc. Chả biết vô tình hay cố ý mà mọi ng cứ gán ghép em với cô bé này , lại còn đẩy sang xe em ( vì xe cô bé kẹp 3 , gồm có em trai, em gái cô dâu nữa, còn em lại đi 1 mình ) , nhưng cô bé cũng có vẻ ngượng nên em kéo thằng em trai cô dâu sang xe em.
    Trong lúc ăn uống nói chuyện thì mọi ng cũng luôn miệng gán ghép, cứ như là sắp đặt buổi hôm ấy cho bọn em vậy ( lại còn bảo em là nhân vật chính khi em đến điểm hẹn muộn nhất nữa - vì nhà em xa ). Nói chung cả em và cô bé này đều cảm thấy hơi ngượng ( ngoài ra em cũng cảm thấy thik lắm ạ )

-----------------------

Về nhà thì em cũng hơi nhớ nhớ, cô dâu và chú rể và cả em gái cô dâu thì cứ nháy mắt bảo em "tán đi" - hì hì

EM lập nên topic này muốn nhờ các bác tư vấn giúp em , Bây giờ em phải bắt đầu từ đâu ? (vì thực sự là em chưa có kinh nghiệm, ngồi với bạn bè thì mồm mép, nhưng cứ gần ng lạ là con gái thì như gà mắc tóc.)
    Ví dụ như : bước 1 - bước 2 - ...

Mong các bác giúp em chân thành nhé . Cảm ơn các bác lắm lắm ạ
  2. langxang

langxang Thành viên mới

bước 1 : tâm niệm trong đầu "đi cua gái chả có bước 1 bước 2 bước 3 bước bla bla gì cả "
    bước 2 : đọc lại bước 1 .
    bước 3 : Chịu khó cầy nát cái box tvty này , xem có lên tí skill nào ko .
    bước 4 : đi chiến
  3. dangkhauchi

dangkhauchi Thành viên mới

Bước 1 : thông tin gái, google được cái gì thì google
    Bước 2 : thao tác
    + Lúc nào gặp được thì tranh thủ nói chuyện, hỏi thăm, nói chuyện dở quá thì cười duyên + nhìn thẳng mắt gái. Cái này phải tập
    Nhưng nghe chừng gái nó cũng thích bác đấy, chả sợ, nói như khẹc nó cũng cười ấy mà
    Có thông tin gái tức biết sở thích và sở không thích của nó
    Những sở thích lớn của nó mình cũng nên tỏ ra thích thích
    Ví dụ nó thích phim ABC thì mình bảo : anh thấy nhạc phim đấy hay còn phim chắc chả bao giờ xem
    Thế là nó sẽ hướng dẫn lại bác : anh phải xem rồi bắt chước phim đi chứ
    + Khi không gặp được thì nhắn tin gọi điện có liều lượng, nói chung phần này là thêm thắt ấy mà
    Nói chung bác cứ làm đi rồi có gì thì thắc mắc tiếp
  4. ff4ev3r

ff4ev3r Thành viên mới

hay ngượng vs gái, dễ ợt . Bh chú cứ tưởng tượng cảnh em yêu của chú đang bị một thằng nào nó fang chẳng hạn , xem có lấy được ti'' dũng khí mà tiến lên không
    bước 1 đương nhiên là phải xin số đt của em ý . Chú có 2 cơ hội xin trực tiếp mà xem ra đều bỏ lỡ rồi, thôi danh xin qua ông bạn đi. Bước 2 là rủ nó đi uống nước, xem phim . Nếu nó đồng ý thì lên đây moi ng tư vấn tiếp. Nếu nó có thích chú thì thường nó không từ chối đâu