1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nên chọn học Master ngành nào?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Nodame, 11/01/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Nodame

Nodame Thành viên mới

Hiện tại mình đang có ý định học Master ở Anh, đang phân vân giữa 2 chuyên ngành: International Political Economy và International Development (1 số trường gọi là Globalisation and Development). Mình đã tìm hiểu về cả 2 ngành và đang cân nhắc nên chọn ngành nào. IPE sẽ khó hơn nhưng có vẻ sẽ được nhiều nơi chấp nhận hơn, còn ID thì dễ hơn nhưng hầu như về sau chỉ làm đc cho các NGOs - cơ hội làm việc ít hơn.
    Đã có bạn nào từng học hoặc có nhận xét gì về 2 chuyên ngành này không? Mình muốn có thêm ý kiến để cân nhắc. Tks [:D]
  2. yongfu

yongfu Thành viên quen thuộc

Học Master mà bản thân mình không lựa chọn và quyết định nổi thì học master làm chi cho tốn tiền.
  3. Hector_S

Hector_S Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Thế cái IPE có làm được cho các NGOs ko?
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Thế cái IPE có làm được cho các NGOs ko?
  4. MMichelHung

MMichelHung Thành viên rất tích cực Đang bị khóa

hoc IPE ngon hon
  5. Nodame

Nodame Thành viên mới

@Hector S: làm được bạn ah, vào bộ phận cần Financial analysis là được, hầu như các tổ chức hay công ty to đều cần vị trí này
    @MMichelHung thanks bạn
    @yongfu không muốn tranh luận nhiều nên sẽ chỉ nói thế này thôi, vì không muốn tốn tiền vô ích nên mới phải cân nhắc kỹ càng để về sau không phải hối hận, chắc cuộc đời bạn cứ trôi tuồn tuột không bao giờ phải cân nhắc chuyện gì nhỉ?
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    @Hector S: làm được bạn ah, vào bộ phận cần Financial analysis là được, hầu như các tổ chức hay công ty to đều cần vị trí này
    @MMichelHung thanks bạn
    @yongfu không muốn tranh luận nhiều nên sẽ chỉ nói thế này thôi, vì không muốn tốn tiền vô ích nên mới phải cân nhắc kỹ càng để về sau không phải hối hận, chắc cuộc đời bạn cứ trôi tuồn tuột không bao giờ phải cân nhắc chuyện gì nhỉ?
  6. yongfu

yongfu Thành viên quen thuộc

Tất nhiên là có cân nhắc, nhưng tùy chuyện. Đi học Master tức là không còn là trẻ con nữa, biết mình cần gì, có gì; không biết học cái gì để làm gì thì quả là buồn cười. Em không biết các bác như thế nào, nhưng lúc em học đại học, em cũng biết em cần cái gì, thích cái gì, và muốn làm cái gì.

Em đồ rằng bác được bảo bọc cho đi học nhiều quá.