1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nên đặt tên cho con gái thế nào?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi mrabc789, 04/05/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mrabc789

mrabc789 Thành viên mới

Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} Chào mọi người, vợ chồng mình sắp tới sẽ có em bé đầu lòng( khoảng tầm tháng 8 này thì sinh). Siêu âm là con gái, mình rất vui vì là mong muốn của mình từ trước đến giờ có cô con gái. Mình đang nghĩ cho bé 1 cái tên, nhưng vẫn chưa ưng ý cái tên nào cả.

Là cha mẹ, ai cũng muốn con cái mình xinh đẹp, giỏi giang, ngoan ngoãn… Và vc mình cũng ko ngoại lệ. Mình mong muốn con gái yêu của mình sau này có những “ưu điểm” sau:
    - Xinh đẹp, dễ thương.
    - Ngoan hiền
    - Thông minh
    - Luôn vui vẻ, yêu đời
    - Có nét gì trang trọng nhưng cũng chan hòa, dễ gần

Thế thôi ạ :D Cha mẹ luôn mong những gì tốt nhất cho con cái mà. ( Dĩ nhiên nếu ko đc thế thì mình vẫn rất yêu thương con gái mình ).

Và đây là câu hỏi muốn nhờ mọi người giúp mình: Hãy tư vấn cho mình 1 cái tên phù hợp nhé. Cảm ơn mọi người rất nhiều =D>

( Hiện tại, mình đang khá ưng ý cái tên Quỳnh Anh, nhưng vẫn rất mong có một cái tên hay hơn :x)
  2. DjepKoj

DjepKoj Thành viên mới

Đặt tên là Khánh Chi đi bạn.
  3. mrabc789

mrabc789 Thành viên mới

Dạ vâng, cho mình hỏi ý nghĩa của tên Khánh Chi ạ :P
  4. DjepKoj

DjepKoj Thành viên mới

HiHi, nói thật là mình cũng ko biết. Chỉ thấy nhà hàng xóm có cô bé tên Khánh Chi rất xinh xắn dễ thương và thông minh nữa, nghe tên cũng thấy hay hay, nhẹ nhàng.
    Tên lại ở đầu sổ, đi thi vấn đáp đỡ phải chờ, thầy cô hay gọi lên bảng ---> ko lười học dc ;))
  5. gerbera

gerbera Thành viên mới

6. chipxing

chipxing Thành viên mới

Mình thì thích con gái tên là Thùy Vy, nghe rất hiền thục, nhẹ nhàng :)
  7. duongcheo

duongcheo Thành viên mới

Hỏi thế này thì mỗi ng 1 ý thui ,tớ thì tớ thik tên Hòang Yến :)
  8. minusa

minusa Thành viên tích cực

9. CrazyMan

CrazyMan Thành viên rất tích cực

Thằng bạn mình đặt tên cho thằng ku đầu là A và đứa con gái thứ hai là B. Đơn giản nhỉ!
  10. kid_lam_dieu

kid_lam_dieu Thành viên rất tích cực

Đặt tên cho con mà cầu kỳ, phức tạp, mĩ miều quá, đẻ ra nó lại xấu như Thị Nở thì có phải tội nghiệp đứa con không. Như Hoàng Hoa Huyền Diệu ý, nhìn chị ấy mới lung linh, long lanh, lóng lánh làm sao :-ss
    Đặt tên tốt nhất là bình thường, không quá đơn giản, mà cũng đừng phức tạp quá. Như tên em là Ngọc Anh này. Em thấy vừa đủ. Càng ngày càng thấy thích. Sau này em sẽ đặt tên con là cái gì đó đi kèm với từ Anh.

Bạn chủ topic đã mang máng nghĩ ra đc cái tên nào demo chưa. Nói ra mọi ng mới góp ý được. Chứ tên thì vô cùng lắm. Search có mà ra cả list để đặt theo.