1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nên đi đâu trong một tuần ở Hà Nội và miền Bắc ?

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi Timothy, 11/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Timothy

Timothy Thành viên quen thuộc

Nên đi đâu trong một tuần ở Hà Nội và miền Bắc ?

Ngoài Ha Long Bay ra , các bạn còn chổ nào để đề nghị tôi nên đi trong 4-5 ngày còn lại ở Hà Nội . Bạn nào nếu biết , có thể cho tôi biết thêm tin tức về Sinh Café Travel ở Hà Nội được không ? Tôi sẻ ra Hà Nội từ Sài Gòn vào giữa tháng 6 nầy . Cám ơn trước các bạn .

Timothy,
  2. Milou

Milou Thành viên rất tích cực

Tam Đảo rất gần HN, có trong trong National Geographic.

3. Milou

Milou Thành viên rất tích cực

Tam Đảo rất gần HN, có trong trong National Geographic.

4. After_the_rain

After_the_rain Thành viên quen thuộc

dẫn bác về nhà em chơi! j/k
    Have a good trip!
    After_the_rain
  5. After_the_rain

After_the_rain Thành viên quen thuộc

dẫn bác về nhà em chơi! j/k
    Have a good trip!
    After_the_rain
  6. Timothy

Cám ơn hai bạn Milou và After_the_rain .
    Tim,
  7. Timothy

Cám ơn hai bạn Milou và After_the_rain .
    Tim,
  8. Toet

Toet Thành viên rất tích cực

Nếu bạn là người lần đầu tiên đến Hà Nội và lần đầu tiên ra miền Bắc, bạn có thể tham khảo lịch trình sơ lược như sau:
    Ngày 1: Đến Hà Nội từ SG. Nếu chuyến bay đến từ sáng hoặc buổi trưa, sau khi nhận phòng KS, bạn có thể đi vòng vòng mấy khu phố cổ tìm hiểu sinh hoạt của cư dân địa phương. Ngủ đêm ở Hà Nội.
    Ngày 2: Hà Nội - Hạ Long
    Nếu bạn mua tour ghép chung với các hãng như Sinh cafe, Kim Cafe... thường họ có tour đi luôn Hà Nội - Hạ Long - Cát Bà. Ngủ đêm ở Cát Bà sau chuyến tàu thăm vịnh Hạ Long.
    Ngày 3: bạn có thể ở thêm Cát Bà.
    Ngày 4: Đi tàu cao tốc Cát bà - Hải Phòng - Hà Nội. Hoặc quay lại Hạ Long bằng một chuyến tàu khác và trở về HN bằng ô tô.
    Hiện nay đã có đường bộ đi từ Hải Phòng ra đảo Cát Bà, bạn cũng có thể đi bằng ô tô ra đảo.
    Ngày 5: Hà Nội
    Bạn có thể thăm một số làng nghề truyền thống phụ cận HN như làng gốm Bát Tràng, làng chạm khắc gỗ Đồng Kỵ, làng tranh Đông Hồ, làng nấu rượu - làm đồ sành Thổ Hà, làng lụa Vạn Phúc...
    Buổi tối đi tàu đêm đi Lào Cai. Ngủ đêm trên tàu.
    Ngày 6: Lào Cai - Sapa
    Tham quan bản H'Mong, bản Dzao đỏ. Ngủ đêm Sapa.
    Ngày 7: Sapa - Lào Cai - Hà Nội
    Buổi trưa đi ô tô xuống núi, đi tàu về HN. Ngủ đêm trên tàu hoả (xe lửa).
    Ngày 8: Về đến HN lúc sáng sớm.
    Hoặc bạn cũng có thể đi Mai Châu trong 2 ngày, ngủ 1 đêm ở nhà sàn của người Thái. Đi tour này bạn có thể thăm bản dân tộc Thái, H'Mong.. xem họ dệt vải thổ cẩm.
    Khu vực tỉnh Ninh Bình với kinh đô từ thời Đinh Lê ở Hoa Lư, với Tam Cốc - Hạ Long trên cạn cũng là một địa điểm được yêu thích. Bạn chỉ cần một ngày thôi.
    Chùa Hương với khung cảnh sơn thuỷ hữu tình, chốn của cõi thiêng nhà Phật cũng đáng để chọn lưạ cho chuyến đi của bạn.
    Còn Tam Đảo chỉ là nơi nghỉ mát cuối tuần, nơi thư giãn hoặc nghỉ dưỡng cho dân cư quanh vùng, từ Hà Nội, Hải Phòng... không nên chọn cho một người từ phương xa tới và chưa bao giờ ra miền Bắc Việt Nam.
    Nếu bạn muốn biết thêm thông tin cần thiết cho chuyến đi, bạn hãy cứ liên lạc với tôi nhé.
    Ms. Toét
  9. Toet

Toet Thành viên rất tích cực

Nếu bạn là người lần đầu tiên đến Hà Nội và lần đầu tiên ra miền Bắc, bạn có thể tham khảo lịch trình sơ lược như sau:
    Ngày 1: Đến Hà Nội từ SG. Nếu chuyến bay đến từ sáng hoặc buổi trưa, sau khi nhận phòng KS, bạn có thể đi vòng vòng mấy khu phố cổ tìm hiểu sinh hoạt của cư dân địa phương. Ngủ đêm ở Hà Nội.
    Ngày 2: Hà Nội - Hạ Long
    Nếu bạn mua tour ghép chung với các hãng như Sinh cafe, Kim Cafe... thường họ có tour đi luôn Hà Nội - Hạ Long - Cát Bà. Ngủ đêm ở Cát Bà sau chuyến tàu thăm vịnh Hạ Long.
    Ngày 3: bạn có thể ở thêm Cát Bà.
    Ngày 4: Đi tàu cao tốc Cát bà - Hải Phòng - Hà Nội. Hoặc quay lại Hạ Long bằng một chuyến tàu khác và trở về HN bằng ô tô.
    Hiện nay đã có đường bộ đi từ Hải Phòng ra đảo Cát Bà, bạn cũng có thể đi bằng ô tô ra đảo.
    Ngày 5: Hà Nội
    Bạn có thể thăm một số làng nghề truyền thống phụ cận HN như làng gốm Bát Tràng, làng chạm khắc gỗ Đồng Kỵ, làng tranh Đông Hồ, làng nấu rượu - làm đồ sành Thổ Hà, làng lụa Vạn Phúc...
    Buổi tối đi tàu đêm đi Lào Cai. Ngủ đêm trên tàu.
    Ngày 6: Lào Cai - Sapa
    Tham quan bản H'Mong, bản Dzao đỏ. Ngủ đêm Sapa.
    Ngày 7: Sapa - Lào Cai - Hà Nội
    Buổi trưa đi ô tô xuống núi, đi tàu về HN. Ngủ đêm trên tàu hoả (xe lửa).
    Ngày 8: Về đến HN lúc sáng sớm.
    Hoặc bạn cũng có thể đi Mai Châu trong 2 ngày, ngủ 1 đêm ở nhà sàn của người Thái. Đi tour này bạn có thể thăm bản dân tộc Thái, H'Mong.. xem họ dệt vải thổ cẩm.
    Khu vực tỉnh Ninh Bình với kinh đô từ thời Đinh Lê ở Hoa Lư, với Tam Cốc - Hạ Long trên cạn cũng là một địa điểm được yêu thích. Bạn chỉ cần một ngày thôi.
    Chùa Hương với khung cảnh sơn thuỷ hữu tình, chốn của cõi thiêng nhà Phật cũng đáng để chọn lưạ cho chuyến đi của bạn.
    Còn Tam Đảo chỉ là nơi nghỉ mát cuối tuần, nơi thư giãn hoặc nghỉ dưỡng cho dân cư quanh vùng, từ Hà Nội, Hải Phòng... không nên chọn cho một người từ phương xa tới và chưa bao giờ ra miền Bắc Việt Nam.
    Nếu bạn muốn biết thêm thông tin cần thiết cho chuyến đi, bạn hãy cứ liên lạc với tôi nhé.
    Ms. Toét
  10. Timothy

Hi Toet , cám ơn những gì của bạn cung cấp cho tôi rất nhiều . Tôi có print out và mang theo để khi về VN để xem . Đây là lần đầu tôi về VN bạn ạ , và tỉnh Nam Định thì là quê nội của tôi nhưng tôi không còn thân nhân nào ở đó cả , và cả Sài Gòn cũng vậy . Những người bạn cùng đi theo với tôi trong lần nầy thì có người còn thân nhân ở Sài Gòn , Hà Nội và Bắc Ninh . Mong rằng những gì bạn cung cấp sẻ giúp tôi nhiều trong chuyến đi .
    Tim,