1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nên đi khám thai ở đâu?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi ps05, 20/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ps05

ps05 Thành viên mới

Nên đi khám thai ở đâu?

Vợ tớ mới có bầu được 6 tuần Là con so nên chả có tí kinh nghiệm nào cả. Bác nào có kinh nghiệm về chuyện này xin mách nước trước hết là nên đi khám thai ở đâu. Ưu tiên chất lượng, an toàn...
    Mời các bác 1 li uống mừng vợ chồng tôi
  2. biendaikho

biendaikho Thành viên rất tích cực

Em phục bác , vợ có bầu còn dư hơi đi cua gái !
  3. demanna

demanna Thành viên mới

thì vợ có bàu mới phải đi cưa gái chứ bác!!!
  4. ps05

ps05 Thành viên mới

Kon pé lày nộn xộn quá Chỗ người ta bàn chuyện đẻ đái chứ có phải là chỗ bàn chuyện đong gái đâu Uýnh chít h
    Thế không bác nào biết chỗ khám thai à?
    So sánh giữa Việt Nhật và Phụ sản thì chỗ nào hơn nhỉ: Chất lượng dịch vụ, thái độ phục vụ, giá cả...
  5. vitamin3010

vitamin3010 Thành viên rất tích cực

Bác mang qua box Hạnh Phúc Gia Đình mà hỏi
    Nhưng tốt nhất là vào www.webtretho.com đọc thông tin và hỏi các mẹ bên đấy. Web đó chuyên dành cho mấy trường hợp như nhà bác
    Chúc mẹ tròn con vuông
  6. zx1

zx1 Thành viên mới

Ra chỗ em đi bác, em đang mở phòng khám tư gần Bệnh Viện Phụ Sản HN - đường Đê La Thành đó bác. Em đảm bảo sẽ khám cho vợ bác tận tình như khám cho vợ mình
  7. tieuvuongbackan

tieuvuongbackan Thành viên rất tích cực

Bác ko nói đang ở đâu thì biết đâu mà chỉ. Tôi chỉ giới thiệu ở Hà Nội được thôi. Khám mà chất lượng tốt nhất thì vẫn là Bệnh viện Phụ Sản Trung ương - 43 Tràng Thi Hà Nội, có mấy điều cần lưu ý như sau thôi.
    1. Khoa khám rất đông, nếu đến khám trong giờ hành chính mọi ngưòi cứ xác định mất cả buổi + lấy kết quả xét nghiệm thì = mất 1 ngày luôn
    2. Nếu vẫn muốn khám vào giò hành chính thì nên đăng kí khám theo yêu cầu, toàn là các bác sĩ trưởng phó khoa khám nên sẽ tốt hơn
    3. Nếu mọi ngưòi không rõ cứ vào bàn chỉ dẫn cạnh phòng khám cấp cứu mà hỏi, đừng hỏi lung tung sẽ không được chỉh dẫn đến nơi đén trốn đâu
    4. Nếu khám ngoài giờ thì 16h đến mua hoá đơn khám, đó là khám dịch vụ, nó tiết kiẹm thời gian và đỡ đông hơn rất nhiều
    5. Bệnh viện PSTW mới mở khu khám theo yêu cầu ở bên phía đường Hai Bà Trưng ( gọi là phòng Khám 56) tiền khám đắt hơn các chỗ khác ( 120 000/ lần) nhưng chất lượng dịch vụ rất tốt. Một mình trong phòng khám với bác sĩ, ngồi hỏi han nghe tư vẫn nửa tiêng đồng hồ cũng vô tư, Các bác sĩ và nhân viên tiếp đón nhiệt tình niềm nở và các bác sĩ ở đây cũng được tuyển chọn toàn là những người giỏi của viện ra thôi.
    Chúc gia đình bạn luôn hạnh phúc.
  8. ps05

ps05 Thành viên mới

Cảm ơn bác TVBK rất nhiều về những thông tin bổ ích của bác
  9. AxlRose_Guy

AxlRose_Guy Thành viên mới

Ôi cảm giác sắp được làm bố thích nhỉ!
    chúc vợ bác mẹ tròn con vuông
    Hồi trc tớ đưa bạn gái tớ đi khám, ở bênh viện Việt Pháp đó bác, họ có một package từ việc khám thai nhi định kỳ cho đến việc sinh nở, hồi đó hết khoảng $700, nói chung thì gói dịch vụ này thì bác yên tâm đi, y tá, bác sĩ, phòng ốc nói chung là tuyệt,
    tớ cũng đến khám ở đây hai lần và nói chung là hài lòng
  10. ps05

ps05 Thành viên mới

Cảm ơn bác AxlRose_Guy nhiều Giá Việt Pháp là $700 à? Thế có cao không nhỉ? Không biết Việt Nhật hay Viện C thế nào. Nghe nói có phòng khám dịch vụ của Viện C ở Hai Bà Trưng cũng ổn lắm, tí đưa vợ đến đấy khám xem thế nào