1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nên đi viện da liễu hay viện nội tiết ạ

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi banhsukem, 11/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. banhsukem

banhsukem Thành viên mới

Nên đi viện da liễu hay viện nội tiết ạ

Em có đứa em họ bị mụn trứng cá ở lưng mấy năm rồi các bác ạ, mai em phải đưa nó đi khám, nhưng em không biết nên đưa đi bệnh viện da liễu hay bệnh viện nội tiết các bác nhỉ. Các bác cho em lời khuyên với ạ. Thank các bác nhiều
  2. lanpurge

lanpurge Thành viên gắn bó với ttvnol.com

đi da liễu đi. chỗ đó có nội tiết lun
  3. banhsukem

banhsukem Thành viên mới

Cảm ơn bạn nhưng bạn cho mình hỏi thêm là ở BV da liễu có cả khoa nội tiết à
  4. phananhlam

phananhlam Thành viên mới Đang bị khóa

Cái chính là không sờ mó và nặn nghịch những mụn trứng cá nữa là trong khoảng dăm bảy tháng các mụn này sẽ lặn đi hết. Bạn yên tâm: Đây chỉ là vấn đề nhỏ của kích thích tố mà thôi!
  5. namkimcham

namkimcham Thành viên mới

Mụn trứng cá là một bệnh da liễu, bạn nên tới khám ở viện da liễu, BS sẽ kê toa các thuốc bôi, nưóc rửa mặt, có thể cả kháng sinh nếu bị bội nhiễm vi khuẩn. Trong trường hợp cần điều trị thêm bằng các thuốc nội tiết các bác sỹ da liễu có thể kê toa luôn (thường là dùng các thuốc tránh thai để điều hoà nội tiết tố cho các bạn nữ). Tôi biết hiện nay nhiều BS kê toa tiền vitamin A để điều trị trứng cá nặng tuy vậy loại này hơi đắt tiền
  6. email_hangnguyen

email_hangnguyen Thành viên mới

Em cũng có nốt ở lưng nhưng ko phải chứng cá, nó chỉ là những nốt nhỏ thui thì làm thế nào bây h nhỉ??
  7. abtomat47

abtomat47 Thành viên mới

Da liễu đc ạ
  8. tungls84

tungls84 Thành viên mới

mình đi khám da liễu ở viện da liễu trung ương cũng bị trứng cá nhiều,mỗi lần khám mất 50k ( đắt lòi kèn ) lần đầu mua mấy cái thuốc trong đơn của bác sỹ cho ở ngay trong nhà thuốc bệnh viện thì hết khoảng 1trăm 85k còn lần 2 mang cái đơn ra hỏi hết bao tiền thì kêu khoảng 3trăm50k tiền thuốc thấy đắt quá thế là đi lòng vòng mấy chỗ bán thuốc như ở ngọc khánh,thái thịnh nó chỉ ra mua ở nhà thuốc phượng ở quốc tử giám thì tổng tất cả các loại thì có hơn 250k thôi rẻ hơn so với mua ở nhà thuốc bệnh viện,chữa trứng cá này phải lâu dài kiên nhẫn bác à
  9. duongcdc

duongcdc Thành viên mới

Em có đứa em gái, nó bị trứng cá bọc trên mặt, nhiều nốt đỏ trên mặt. Mai em cho đưa nó đi khám!
    Thấy mọi người bảo có khoa Da liễu - Bệnh viện Thanh Nhàn chữa tốt lắm! Không biết thế nào? Em định cho đia Viện Da liễu trung ương nhưng không biết có được không?? Hình như bệnh này khó chữa lắm thì phải!