1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nên dùng dầu gội gì sau khi ép tóc để giữ cho tóc luôn bóng mượt nhỉ?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi hanuer, 05/01/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hanuer

hanuer Thành viên mới

Nên dùng dầu gội gì sau khi ép tóc để giữ cho tóc luôn bóng mượt nhỉ?

Tớ sắp đi ép tóc và sau đó muốn dùng 1 loại dầu gội (và hấp) nào đó tốt, giúp tóc luôn bóng mượt. Các bạn có thể recommend tớ loại mà các bạn đang dùng và thấy tốt đc ko? Tớ cảm ơn nhá!!!!!!!!!!!!!!
  2. asuh

asuh Thành viên mới

ko cần phải cầu kỳ ấy ạ, tớ thấy cứ giữ tóc sạch, dùng loại dầu gội ấy thấy hợp và dùng xả hấp thường xuyên là đc :D
  3. sextieuthu

sextieuthu Thành viên mới

quan tâm
  4. fallriver03

fallriver03 Thành viên mới

Davines, loại dành cho tóc nhuộm hoặc ép ý :)
  5. kawaii298

kawaii298 87-89 HN Moderator

Cũng do chất tóc nữa bạn à :D
    Nói chung cứ dùng dầu gọi bình thường bạn hay dùng cũng đc nhưng chú ý là hạn chế buộc tóc lúc tóc ẩm và ướt.
    Dùng xả hấp thường xuyên là đc :D
  6. thequeen167

thequeen167 Thành viên mới

Lúc mới ép xong, 3 ngày đầu phải giữ tóc. Ko đè lên tóc, ko vò tóc,... Đó là lúc tóc yếu nhất ( nhìn bóng mượt nhưng là giả tạo thôi, hehe ) Mỗi ng hợp 1 loại dầu gội, tóc khô như tớ hợp Ken. Gần đây thử hấp bằng cái Mayonaise dùng để trộn xa lát + mật ong, tóc mượt và bóng, lâu bị khô tóc , nhưng cái mùi nó hem dễ chịu lắm ( lúc hấp thôi, gội đi là hết ) :D
  7. hanuer

hanuer Thành viên mới

Đấy, tớ cũng lăn tăn cái vụ chất tóc hợp với ko hợp lắm ý. Tớ dùng Kensuko rồi, thấy cũng được, mượt, nhưng tóc nhanh bết và ngứa lắm. Shine moist thì loãng, ít bọt thành ra dùng rất tốn, giá lại đắt nữa, mà cũng chả tốt lắm. Davines thì tớ chưa dùng. Theo nhiều bạn trong này thì dầu gội ko quan trọng lắm, chỉ cần thỉnh thoảng hấp là được nhỉ. Có bạn nào dùng hấp rong biển chưa? Có tốt ko?
  8. ca_map_sut_rang

ca_map_sut_rang Thành viên mới

Mọi người dùng Dove dành cho tóc hư tổn í, cả gội, xả, hấp. Không đắt mà thích cực í, tóc em mượt ơi là mượt, mềm lắm í. Mà em ép gần 6 tháng rồi, ai cũng hỏi là mới ép à. Hì hì.
  9. januarygirl

januarygirl Thành viên mới

Thế chắc do tóc bạn đẹp sẵn rồi . Chứ Dove thì 10 người dùng phải có 9,5 người kêu nó bết và gầu kinh khủng
    Tớ cũng thấy là dầu gội ko quan trọng bằng xả và hấp đâu, đầu tư loại xả và hấp xịn phù hợp với tóc mình rồi chịu khó hấp lạnh thường xuyên nhé
  10. Kj3u_Ljnh

Kj3u_Ljnh Thành viên rất tích cực

tớ thì từ hồi cấp 3 đến giờ rất thích dầu hấp Fructis ... cả nóng lẫn lạnh...chẳm chỉ thấy tóc mượt ơi là mượt, bóng ơi là bóng...ra đường mọi người cứ gọi là khen tới tấp...tớ cứ 2 tuần hấp nóng 1 lần. Tóc tớ là tóc dầu nhé, chất tóc cứng....