1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nên dùng đệm cao su, bông ép hay lò xo ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi x263, 29/09/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. aries_girl

aries_girl Thành viên mới

Đệm nước nằm bí hơi...dễ mụn nhọt.ko thoát mồ hôi..chán ứ tả đc.
    Bông ép và lò xo là tớ thấy chuẩn.....nếu bác nào mún di chuyển dễ dàng thì chọn e bôg ép vậy
  2. Luffy__

Luffy__ Thành viên mới

Cái đệm Kymdan cả chục triệu là đệm cao su hả các pác.
    Nằm đệm í thì em lưng mà chắc hơi xót ruột
  3. mhtn

mhtn Thành viên mới

Đệm cao su thì nó cứ hơi bập bùng, nhà tớ đang dùng đệm Kim Đan, hơn nữa cực nặng luôn. Đệm lò so tớ cực ghét, cũng đã nằm thử rồi. Đệm bông ép vẫn là số 1 với tớ. Hơn nữa tớ nghĩ là đệm cứng tốt hơn đệm mềm. Nghe nói nằm đệm mềm dễ bị đau lưng.
  4. x263

x263 Thành viên mới

ặ thỏ 'ỏằ?m bông âp thơ tỏằ't nhỏƠt ỏĂ ? Thỏ 'ỏằ?m cao su kymdan thơ sao ỏĂ ?
  5. MissJuly

MissJuly Thành viên mới

e 'ang xài everon
    phòng bỏằ' mỏạ xài kim 'an
    'ang nỏm E rại nỏm kim 'an sặỏằ>ng hỏt cỏÊ ng
    'ỏằ?m E cỏằâng nhặ 'Ă
    'ỏằ?m KD thơ k quĂ mỏằm 'àn hỏằ"i tỏằ't lỏm k lo 'au cỏằTt sỏằ'ng 'Âu
    nhặg giĂ chĂt lỏm 'ỏƠy
  6. naccuc2004

naccuc2004 Thành viên mới

Đệm cao su về độ êm thì good nhưng mà toàn mùi cao su kinh bỏ mịa. nhà tớ có 1 cái Kim đan nằm mấy năm nay rồi có bay hết mùi đâu. Có cả gối cao su thiên nhiên. Êm cực, nhưng tớ nằm hay úp mặt vào gối thì không chịu nổi mùi cao su mặc dù có hai lần áo gối.
    Không nên dùng đệm mềm, khi nằm sẽ không đỡ được xuơng sống, ngủ dậy mỏi hết cả người. không tốt cho cơ thể.
  7. 050580

050580 Thành viên mới

Cao su nguyên chất: Kym Đan đỉnh cao chất lượng, nằm ko phải nghĩ, mùa hè vẫn mát
  8. mhtn

mhtn Thành viên mới

Đỏằ?m này 'ỏt và xĂc 'ỏằ mỏằ-i lỏĐn phỏÊi nhỏƠc cĂi 'ỏằ?m này lên là tỏằ> sỏằÊ chỏt khiỏp. Tỏằ> quen nỏm Everon rỏằ"i nên khi chuyỏằfn sang Kim'an chỏÊ thỏƠy thưch tỏạo nào vơ nó 'àn hỏằ"i. Vỏôn thưch nỏm 'ỏằ?m cỏằâng hặĂn. MỏƠy cĂi 'ỏằ?m vỏằ sau nhà tỏằ> mua toàn Everon chỏằâ không mua Kim Đan nỏằa.
  9. tacke2008

tacke2008 Thành viên mới

Đang định mở topic , may quá có bác chủ topic mở rồi , em sắp chuyển nhà , vào hóng xem nên mua loại đệm nào cho hợp lí , nghe các bác kể thì có vẻ kymdan là đệm đàn hồi , chắc ko hợp với em , đệm cứng thì nên chọn loại nào các bác nhỉ , chờ em chút em đi lấy *** :)
  10. BuuXuu

BuuXuu Thành viên mới

mình dùng cả 3 loại này rùi và nhận thấy mỗi loại đệm đều có ưu-nhược điểm
    Nệm lò xo : đàn hồi ác lắm , nằm mà nó cứ nhún nhún dập dềnh, mình thấy khó chịu thể loại này nhất Gía cả thì không biết vì ghét mà

Nệm bông ép Mình đang dùng nệm bông ép của Everon, cứng , có thể gấp làm 3, mùa Hè mát, mùa Đông ấm, nệm này bền, mình dùng >4 năm rùi . Gía hạt rẻ , khoảng 2tr , có nhiều cỡ .
    Nệm cao su : Đàn hồi vừa phải, nằm rất thích, Hạ mát Đông ấm, bền , nặng , gấp được làm 2 , giá đắt gấp 4-6 lần đệm Bông ép Everon.
    Có những bạn nói nệm cao su Kim Đan có mùi nhưng mấy cái nệm nhà mình xài cả chục năm nay chưa bao giờ có mùi cả , hay là Kim Đan bây giờ chất lượng kém hơn!? ( nghe bà chị gái than phiền như vậy )