1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nên dùng loại son dưỡng môi nào?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi dongvi_paic, 05/10/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dongvi_paic

dongvi_paic Thành viên mới

Nên dùng loại son dưỡng môi nào?

Sắp mùa đông rùi, môi mình hay bị khô. Bạn biết loại son dưỡng môi nào tốt thì bảo mình vớiZ??Thnks nhiều nhiều nhé
  2. turtle_babe

turtle_babe Thành viên mới

Tớ thấy sài son dưỡng của Elizabeth Arden là hay nhất, môi được dưỡng và cực mềm...Mà nó còn mùi trà nhẹ nhàng xơm xơm nữa ..Tớ cũng sài của The body shop nhưng cái lip balm (tớ sài mùi dâu) chỉ được cái thơm ngất ngây con gà tây và cái hộp trông rất là ..chứ nó rít rít khó chịu lém ...còn labelo, lipice bôi 1 tẹo là lại khô như thường ...Bạn thử cái EA xem sao nhé, tớ mua 80 khìn thôii
  3. dongvi_paic

Thật thế hả, nhưng mua ở đâu hả bạn? MÌnh cũng đã dùng Labello rùi. Chán kinh khủng luôn. EA mà bạn nói là của hãng nào? Trả lời nhanh lên nhé, để trưa nay nghỉ phát là đi mua luôn. hi hi
  4. itakeni

itakeni Thành viên mới

son dưỡng môi thì mình không biết, nhưng để dưỡng môi không thì mỗi tối cứ dùng Vaseline (loại pure ấy, Walmart chưa tới $3), bảo đảm môi mềm, sẽ không khô . Sáng makeup thì xức Vaseline lên môi trước, rồi hãy đánh mắt này nọ .... lúc tô son này nọ thì môi đã mềm & hết khô rồi . Uống đủ nước và đừng .... liếm môi nhiều :)
    Được itakeni sửa chữa / chuyển vào 08:28 ngày 06/10/2005
  5. turtle_babe

turtle_babe Thành viên mới

Nó là hiệu Elizabeth Arden ấy bạn ...tớ ở HCM mua ở tiệm Thủy Ngân trên Chợ Cũ ...chỗ này bán cực nhìu hàng xách tay xách chân, chất lượng rất đảm bảo ...
  6. Oopszzzzz

Oopszzzzz Thành viên rất tích cực

giống tớ, dùng tỉ thứ rồi, đắt tiền, rẻ tiền có cả, mà vẫn khoái cái Vaseline này dùng tối trước khi đi ngủ.
    chỉ có điều apply cái này trước son môi thì nó mềm quá, trơn nữa, làm son môi khó bám, nhanh trôi thôi. nên tớ toàn apply 1 đống cái này lên môi, xong để 1 hồi (trong lúc apply skincare hay là make up các thứ khác) xong rồi dùng tissue wipe off đi rồi apply lipstick
    hoặc kô, đơn giản, bình thường tớ đi học kô make up thì ban ngày toàn dùng cái chap stick có SPF của Neutrogena nhưng mà bóng nhộn, mềm mại, chứ kô bị bợt môi như mấy cái Chap stick SPF khác đâu, dùng chung thành 6năm nay rồi, với tớ cái này là sang (so với Vaseline).
    nói chung Vaseline và Neutrogena là kô thể thiếu với tớ. thi thoảng đổi vị thì dùng cái Chapped Stick mùi cherry nữa, cái này cũng cực thích, lần nào đứng chờ trả tiền lâu thể nào cũng với tay lấy 1 cái này cho mà xem
  7. dongvi_paic

Hu hu, mình lại ở HN cơ, biết mua ở đâu bi giờ?
    PS: nhắn bạn Oopszzzzz: ấy ơi, ấy để chữ mầu xanh như vậy khó đọc lắm.
    Chú ý: Khổ chủ là người trung thành với kính cận gần 10 năm rùi. Toét cả mắt ra mà vẫn không đọc được.
  8. itakeni

itakeni Thành viên mới

sorry, tại cái sig. của tui chữ màu xanh nên Oopzzz đánh ra cũng xanh luôn :)
  9. itakeni

itakeni Thành viên mới

ra siêu thị hay nhà thuốc kiếm coi nó có cái này không ?
  10. Naomi_t

Naomi_t Thành viên mới

:D :D :D mình cũng toàn dùng vaseline bôi môi trước khi đi ngủ, tay chân khô dùng cái này really work, nên mua 1 hủ thiệt bự, lấy rieng ra 1 hủ nhỏ xiu giÀnh cho môi, còn lại xài tùm lum :D :D :D không biết sao vaseline tốt thế mà rẻ thấy khiếp :D