1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nên dùng loại son dưỡng môi nào?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi dongvi_paic, 05/10/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tieungocngoc

tieungocngoc Thành viên mới

Mình thích dùng Blistex . Vừa rẻ vừa dễ chịu . Ai dùng Vaseline cũng tốt à.
  2. tidenbz

tidenbz Thành viên quen thuộc

tớ chẳng dùng vaselin bao giờ vì son dưỡng môi phải mang trong túi thường xuyên, hộp to khó mang đi. Tớ hay dùng Rosebud ($6) y chang vaselin, có mùi dâu+cái hộp đẹp. Mùa đông các bạn tìm thử Bath and Body Works sinus healing lip+face balm, có mùi bạc hà tthông mũi cũng hay ($6)ip balm tớ nhận thấy dùng lâu cái nào cũng bợt bợt ra như sáp ong, loại đắt rẻ gì cũng thế, vì vậy uống nhiều nuớc là cách tốt nhất
  3. minhhoa7580

minhhoa7580 Thành viên mới

Trên Hàng Bông có một hàng Naris đó bạn. Năm ngoái tớ mua dưỡng môi, trong hộp nhỏ chứ ko có dạng tuýp, nhưng mà thấy cũng tốt lắm. Giá cũng khoảng 100k mà dùng được cũng lâu. Thích lắm
  4. Rikkurikus

Rikkurikus Thành viên quen thuộc

Không cần mua cái gì quá đắt đâu sis ạ ! Metolatheum cũng còn 1 loại nữa ( ngoài lipice ). Em không nhớ rõ tên, nhưng vỏ màu xanh đậm nắp & xoay màu trắng, không mùi, hơi mát mát 1 tí . Môi em cực khô mà dùng cái đấy nó gần đc = vaselin đấy. Để xem lại rồi nói cho sis [​IMG]
  5. Oopszzzzz

Oopszzzzz Thành viên rất tích cực

ơ, vaseline tớ dùng là toàn dạng tuýp đấy chứ, mang đi thoải mái luôn, apply lại lên thẳng môi đc, chứ kô cần thò tay vào hộp. thế nên tớ chưa bao h mua cái hộp của nó cả, toàn là tuýp thôi.
  6. itakeni

itakeni Thành viên mới

môi itakeni không bị khô, nên Vaseline thì chỉ xức tối thôi, ra đường không cần mang theo cái này bên người
  7. lazy8110

lazy8110 Thành viên rất tích cực

Rhoto có nhà máy sx ở Vn mà chán nhỉ.. mấy cái sp của nó,... ko đọ lại với trời hanh của HN... hôm nọ đắp mậtong, tiện thể bôi lên môi thấy nó cũng mềm mềm.. nhưng sáng ra vẫn khô như thường... mình thấy bôi vaselin chỉ bôi đêm được thôi.. vì nó nhờn bóng, hút bụi bẩn lắm.. mà các ấy có phài mua cái hộp vaselin của Nga..( hình nhu thế) giá 2-3000 đ đúng ko ? mua ở hiệu thuốc hả ???????
    Opzz ở nước ngoài nên mới có vaselin tuýp, ở VN bạn biết ở đâu bán ko ? mang đi cho tiện, chứ cứ thò tay vào bôi bẩn tay lại mất VS nữa.. hihí
    Được lazy8110 sửa chữa / chuyển vào 14:03 ngày 09/10/2005
  8. hoangthuylinh

hoangthuylinh Thành viên mới

L cũng dùng Vaseline với Rhoto cũng tốt lắm.
    Còn cái tuýt dưỡng môi của VICHY mà mọi người nói L cũng dùng qua rùi ,nhưng không hiểu tại sao dùng ở nhà thì tốt lăm ,nhưng qua đây rùi dùng lại chẳng hợp nữa vẫn bị nẻ như thường ,đành phải đổi.
    Ở TRACY có bán son nẻ của urage dùng cũng tốt lắm,mọi người thử xem.
  9. hoaquynhft

hoaquynhft Thành viên mới

Môi mình thường xuyên bị thâm tím, đi khám thì bác sĩ bảo bị chàm và chỉ khuyên nên ít dùng son thôi.
    Tớ thấy Vichy có vẻ là hãng dược mỹ phẩm lớn, định mua dùng mà nghe thấy bạn nói thê nên buồn quá, không biết nên mua ko nữa
  10. hoaquynhft

hoaquynhft Thành viên mới

Môi mình thường xuyên bị thâm tím, nứt nẻ, đi khám thì bác sĩ bảo bị chàm và chỉ khuyên nên ít dùng son thôi.
    Tớ thấy Vichy có vẻ là hãng dược mỹ phẩm lớn, định mua dùng mà nghe thấy bạn nói thê nên buồn quá, không biết nên mua ko nữa