1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nên dùng loại son dưỡng môi nào?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi dongvi_paic, 05/10/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tianjin_ren

tianjin_ren Thành viên mới

bạn gì ơi đừng dùng Vichy, mình dùng thử rồi, chán lắm nó cứ kiểu gì ý, mua về rồi vứt xó, mình thấy vaseline là tốt nhất, nhưng bôi cái này hơi bóng, dùng trước khi đi ngủ là hợp nhất, sáng dậy môi vừa căng vừa mịn mà lại ko bị khô, còn ban ngày mình dung cái dưỡng của Nhật chả hiểu tên là gì, thấy toàn chữ nhật cũng tốt lắm, đánh dưỡng xong đánh son lên nhìn môi chả thấy nếp nhăn nào cả trông mọng mọng thích lắm
  2. ET.KODOMO

ET.KODOMO Thành viên rất tích cực

Ừ đúng đấy, buổi tối thì dùng Vaseline là tốt nhất. Mỗi tội tớ ghét cái lọ Vaseline của Hazeline thế, mở khó ơi là khó.
    Buổi sáng tớ dùng cái này, không biết có giống của ấy không. Nivea đấy, nhưng mà sản xuất ở Nhật. Cái này giữ ẩm môi rất tốt, mùi thơm nữa, cái tớ dùng này có mùi Olive + Honey, ngửi chỉ muốn.......ăn
    Tớ còn có một cái nữa của Rohto, cũng mua ở Nhật, ở VN cũng có, Rohto Medicated ý. Cái này dùng khi trời cực khô, môi nứt nẻ, huhu......Nhưng mà sao RÔht sản xuất ở VN cũng cùng line Medicated này mà không tốt bằng nhỉ?
  3. Rikkurikus

Rikkurikus Thành viên quen thuộc

Đúng loại này rài (Rohto Medicated ) , em dùng thấy tốt nhất đấy ...
  4. Katy_loveTM

Katy_loveTM Thành viên mới

mình thấy dùng Labello dưỡng môi hay nhất, hương đâu tây ý, màu nhẹ, thơm, bóng và dưỡng dều vừa phải
    còn kem cho da mặt thì Nivea là best choive
  5. chikabow

chikabow Thành viên mới

ấy cực giống tớ luôn dưỡng môi tớ dùng cái gì cũng thế, môi tớ bị khô vì tớ có tật hay gặm môi, dùng labello fát ko sao cứ hết fát lại bị khô chảy máu, nhưng tớ ko hợp cái dâu, mẹ tớ hợp cái đấy, tớ hợp cái xanh lá cây trong trong í, em tớ hợp xanh da trời, con bạn tớ lại hợp màu đỏ, vừa tốt vừa rẻ nhưng nghe bảo dùng nhiều bị nghiện thì fải còn kem mặt cũng thế, duy chỉ có nivea ko sao, cứ đổi loại khác là bị dị ứng châm chấm đo đỏ đầy cả mặt, sau đấy da bóc ra từng tảng...tởm đi đc
  6. dongvi_paic

dongvi_paic Thành viên mới

Theo lời khuyên của các bạn, hôm qua tớ đã mua về một lọ Vaseline. Bôi thử từ hôm qua đến nay, thấy cũng được. Nhưng tớ thấy chỉ bôi khoảng hơn 1 tiếng thì nó lại khô như bình thường. Chắc là môi tớ không hợp Vaseline rui. Thôi để bôi chân cho đỡ nẻ vậy.
  7. totoro_rototo

totoro_rototo Thành viên mới

hehe tớ tưởng labello cái nào chả giống cái nào, khác mùi vị thôi chứ nhỉ? Tớ đang dùng cái vaseline giống bạn gì post lên, thích phết, nhưng mà môi tớ cũng ko bị khô lắm, nên tớ dùng cái nào cũng được. Mà tớ mua hộp đấy tứ năm ngoái bây giờ dùng vẫn chưa hết nửa. Tớ chỉ dùng bôi môi thôi, nên chắc nó lâu hết thế đấy.
    Ah mà nhận thể ấy nhắc Nivea, hôm trước da mặt tự dưng thấy khô khô thế là tớ lôi cái nivea classic trong hộp xanh blue ra dùng, thích phết. Đầu tiên tớ định lôi hộp đấy đến office để bôi tay, bây giờ thành night creme rồi. Thích ghê, mà lại rẻ nữa chứ.
  8. chikabow

chikabow Thành viên mới

ko đâu ấy...khác màu thì cũng khác nhau luôn nó ko như son của các hãng khác nó chỉ khác màu, labello mỗi cái có thành fần khác nhau nữa thế nên như tớ nói ở trên, tớ xanh lá cây, em da trời, má tớ dâu bạn tớ đỏ
    cái nivea ấy bảo là cái dùng cho da thanh niên, đặc biệt dành cho da khô, nghe ấy bảo đem chùi tay mà tủi thân
  9. papy

papy Thành viên mới

ặc ặc môi mình cũng khô cong quoeo luôn, mùa hè cũng như mùa đông, nhưng mà từ ngày dùng cái Hemp Lip Care Stick của the body shop thấy hết khô hẳn, thích nhất là trước khi đánh son, cứ quẹt quẹt 2 nhát là môi mềm mà lại ăn son nữa chứ. Ko có cài này thì son nào lên môi mình nó cũng bị khô, từ Nivea, Lo´real, đến Dior, EL.
    Hôm vào của hàng thấy nó bảo loại này đặc dụng cho môi khô cong quoeo
    Cái Hemp Lip Care Stick của mình trông ntn :
  10. hoaquynhft

hoaquynhft Thành viên mới

Tớ ở Tp. Hồ Chí Minh, bạn nào biết chỗ bán Vaseline như trong hình và cả thỏi son của Nhật thì chỉ cho tớ với. Tớ ở đây lâu mà chả biết gì hết. Tìm trong Medicare thì ko thấy có. Thank you