1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nên dùng loại son dưỡng môi nào?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi dongvi_paic, 05/10/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. doublemoon

doublemoon Thành viên mới

Highly recommend Superbalm cua Clinique!
    http://www.clinique.co.uk/templates/products/sp_shaded.tmpl?CATEGORY_ID=CAT1016&PRODUCT_ID=PROD60090
    gia o Anh la 9 bang, mua Sing tinh ra chi khoang 7 bang!
    Con them cai nay nua neu ban nao bi ne ca da mat, apply cai "Thirsty Skin relief" nay len, la cam thay no makes different ro ret!
    http://www.clinique.co.uk/templates/products/sp_nonshaded.tmpl?CATEGORY_ID=CAT1038&PRODUCT_ID=PROD1215
    O Ha Noi hinh nhu co Clinique o Lê Thái Tổ đúng ko nhi?!
  2. nguoi_con_o_lai

nguoi_con_o_lai Thành viên mới Đang bị khóa

Cái Blistex đó xài được đấy !! Hôm trước nghe mọi người đặt mua quá trời nên hôm qua đi chợ, mua thử 1 cây , mùi Berry .Apply lên có màu hồng hồng, mát lạnh , xài cũng ok lắm .
    Tớ từng dùng qua nhìu loại roài ,khổ nỗi da dẻ tớ rất chán, nên ít khi tìm được loại ưa dùng , do đó nghe ai nói cái này hay cái kia tốt lại tha về
    Dưỡng môi thì tớ có cái feedback như sau , mọi người vào góp ý cho đông vui nào
    1. Marykay ! Dù giá hơi mắc (gấp 10 lần Vaseline) nhưng đúng là tiền nào của nấy .Vừa apply là ngăn nứt môi ngay lập tức, lại ko quá bóng nhờn, ko bị tróc da .Một tuýp bé tí xài lâu lắm vẫn chưa hết . Mùa lạnh là tớ cứ thủ sẵn 1 cây ,bảo đảm dù ko uống tí nước, môi nức nẻ chảy máu apply lên vẫn repair được như thường (tại tớ hay cắn môi nên bị chảy máu hoài mà ) .Nếu được mua thêm cái Mask của môi .Tớ vote cái này 10/10 ,tuyệt vời luôn
    2. Neutrogena : Giá rẻ hơn Marykay nhưng vẫn mắc so với các loại khác .Tuy nhiên chất lượng rất được .Tớ dùng lọ màu hồng, thoa lên môi hồng hồng tự nhiên . Nó còn tẩy các tế bào chết của môi nên môi bị tróc lớp da cũ .Lớp da mới mềm mà mọng nước 7/10
    3. Born Lippy của The body Shop : Cái này thì chỉ được mùi là thơm ,chứ so với các loại khác về độ làm mềm môi thì ko bằng .Hơn nữa tớ thấy nó ....rất là hao ! Ngoảnh đi ngoảnh lại đã thấy hết . Giá lại còn mắc ,bên VN mua đắt gấp rưỡi bên này mà các bác cứ bảo rẻ 6/10
    4. Vaseline Lip Therapy : Cái này rẻ rề, mà dùng được lâu phết .Về độ làm mềm môi bị khô khá tốt .Tuy nhiên nếu để apply son môi lên trên thì ...rất tệ ! Vì nó khá trơn và bóng .Hôm trước bọn tớ perform, sợ khô môi nên bảo chị makeup artist apply dưới lớp lipstick .Chừng xong rồi thì thấy môi đi đằng môi, son đi đằng son, chả ăn son được gì cả . Nhưng dùng vào buổi tối hay khi để môi trần thì rất ok Giá rẻ -chất lượng tốt vẫn được 8/10
    5 Blistex : Cái này mới mua .Xài thấy cũng hao hao như Chapstick .Nhưng nó làm mềm môi tốt hơn . Độ đặc thì tương đối, tuy nhiên apply lên thấy mát lạnh nên ko có cảm giác môi mình bị bí hơi như Chapstick . Giá rẻ, dễ mua 8/10
    6. Burt''''s Bees (Beeswax Lip Balm) : bình thường ! Giá mắc hơn Blistex nhưng làm mềm môi chậm .Thoa vào mát môi .Ko phê (thế mà tờ báo gì nó lại bảo cái này là sản phẩm tốt nhất được đọc giả bầu chọn ) 5.5/10
    Còn 1 số hãng khác nữa .Nhưng nói chung mấy loại phổ biến là bọn được kể ở trên .Mai mốt có về em cũng kinh doanh son môi ,lời ghê gớm
    Được nguoi_con_o_lai sửa chữa / chuyển vào 07:56 ngày 30/11/2005
  3. nguoi_con_o_lai

hehe, tớ có mua cái Lip treatment (có nhìu màu) của bọn này và cái Thirsty Relief nữa . Cái Lip treatment thì màu sắc đánh lên khá đẹp ,nhưng bác nào chịu khó apply 1 lớp dưỡng trước thì oánh lên khỏi chê luôn, môi sáng mà căng mọng, lóng lánh .Chứ môi bị nẻ mà apply lên nhìn ghê lắm .Thirsty Relief em dùng loại chai xịt cho da nhờn, thấy cũng ok ,nhưng bác thử cái Toner của bọn Derma xem, phê cực
    Cái Juicy Pope của Lancome cũng là dạng lip gloss, ko phải dưỡng môi .Mùi thơm nhưng ko thích lắm, vì thấy nó bóng quá ,đặc, khó control như Clinique , nói chung sticky cái kiểu gì ấy ....
    Tình hình là các bác khen mấy cái son trên kia, chắc hôm nào vào mall lại vác về .Hic, ko kềm chết được mới điên chứ
  4. mimixinhdep

mimixinhdep Thành viên rất tích cực

Hu hu, Ốp ới ơi, hôm nọ dzô Sài Gòng, em vào Diamond plaza chơi, lớ ngớ thế nào rước ngay một thỏi son của shiseido về, trông nó kiểu thuôn 2 đầu, bụng phình ra, màu trắng bạc. nghe quảng cáo thì nó là loại dưỡng môi chống thâm và nứt nẻ. Em mua luôn với giá 400k, cơ mà thấy nó chẳng có cái gì chứng tỏ là của hãng này cả, ngoài cái tem "chốnghàng giả" (mà theo em biết thì cái tem này bọn làm hàng giả còn làm hay hơn cả hàng thật). Bôi vào chẳng thấy hay lắm, k mùi không vị....
    Hông hiểu Diamond Plaza (tầng 1, chỗ Shiseido í) liệu có hàng nhái để bán cho mấy con lớ ngớ như em hông ha???
  5. extraordinary_gemini

extraordinary_gemini Thành viên mới

Cho em hỏi cái Juicy tube của Lancome ở Hn bán ở đâu ạ ?Hôm nọ em lên TT chỗ vinaconex ý cứ thấy đểu đểu nên ko dám mua
  6. 69LND

69LND Thành viên mới

Em gai ui.Dung sap duong moi chong ne cua ETUDE y.Vua chong ne vua duongmoi.Lai rat nhieu mau sac de chon nua.
    Dung cai nay dam bao doi moi se cuc ki xinh tuoi ma khong bi kho nut ne mua lanh ma lailuon xinh tuoi diu ngot.
    Ma gia ca lai hop ly nua.42.000 mot hop,ban tai shop Giang Linh ban buon 84 Nguyen khuyen hanoi
  7. Oopszzzzz

Oopszzzzz Thành viên rất tích cực

Nguyễn Kim dẹp tiệm rồi bây h đi quảng cáo cho Giang Linh àh??
  8. EmBeRua

EmBeRua Thành viên quen thuộc

Tớ đang dùng cái này, nghe nói được tài trợ suốt đời , mê mùi thơm của nó quá, lúc nào cũng thủ 1 hộp trong người, nhưng thấy nó chả giải quyết được vụ môi khô gì cả? Vả lại, rút kinh nghiệm rồi, mỹ phẩm ko thơm mới tốt
    Bạn tớ mua ở Sing hình như là 5 hay 10 $ Sing còn ở Hà Nội thấy có shop bán 250k
  9. yukimy

yukimy Thành viên mới

Các bạn dùng thử VASELINE PURE đi , rất tốt đó, mỗi tối thoa 1 lớp lên là sáng dậy môi căng mịn, trước khi thoa son môi dùng thêm 1 lớp để dưỡng, sản phẩm này của công ty cổ phần dược phẩm OPC, đáng tin cậy, dùng thử xem
  10. nguoi_con_o_lai

Tớ cũng nghe mọi người trong này khen quá mới vác về 2 hộp đấy chứ . Nhưng mà trước khi apply nó vẫn phải dùng 1 lớp dưỡng khác thôi .Để dụ dỗ người yêu thì hợp, chứ làm chiêu bài chống khô môi ko có tác dụng gì mấy ...Giá cả bên Mẽo là $5 một lọ đấy ! Vậy mà buôn về VN giá chát thế .Hàng xách tay rẻ hơn cũng vì vậy, giá gốc mua đâu có cao đâu, lại ko mất tiền ship và thuế . Em mới bẩu mua son về VN bán lời phết ,chỉ cần bán rẻ hơn ngoài hàng, lại made in USA, bao đảm ko phải hàng giả thì ...