1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nên đứng ngoài cuộc" anh cầu chúc cho e đc hạnh phúc" hay là...

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi xatoquoc, 31/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xatoquoc

xatoquoc Thành viên mới

Nên đứng ngoài cuộc" anh cầu chúc cho e đc hạnh phúc" hay là...

Mình và 1 đứa học cùng lớp cùng quen 1 em này... Em này kém mình 1 tuổi,hơn thằng ku kia 2 tuổi,nhưng tính tình vui vẻ,buổi gặp đầu tiên do công việc bận quá nên ku kia có điều kiện nói chuyện với e ấy nhiều hơn...
    Về nhà,nó nói là nó kết "chị "ấy rồi,mà em ấy là do đứa bạn định giới thiệu cho mình... hôm đầu nhìn+ nói chuyện qua qua cũng thấy rất thích...nhưng do ku em kia nói là mình giúp nó "chuyện" này nhé...hix mình cũng đành nói ừ,mặc dù trong thâm tâm thì lưỡng lự lắm...
    Giúp mình với,liệu mình có nên tham gia vào cuộc này,hay là đứng ngoài cuộc,trong thâm tâm mình cũng thích cô bạn mới quen này...
    Tất nhiên là còn tuỳ thuộc vào em ấy,có thể ko thích cả 2...
    Hi vọng mọi người hiểu chuyện của mình !
  2. rainkute

rainkute Thành viên mới

Cái chuyện này khó nhỉ,....cứ làm theo sự mách bảo của con tim bạn àh........
  3. xatoquoc

xatoquoc Thành viên mới

Hĩc,đấy là tình huống 1...
    Tình huống 2 em muốn thổ lộ thế này:
    Hồi còn học cấp 3,em và cô bạn này rất thích nhau,chỉ có điều khi có cơ hội tìm hiểu nhau thì lại phải chia tay vì em phải đi du học,thật tiếc là chưa 1 lần được nói từ yêu với người ấy.
    3 năm trở về, thật buồn khi nghe tin người ấy đã có người yêu( mặc dù trong 3 năm học em luôn động viên bạn ấy đừng chờ đợi và nên có người yêu đi)...Hiện tại em nghĩ chắc họ đang rất vui vẻ,và em cũng ko muốn xem ngang câu chuyện tình đấy...
    Nhưng của đáng tội,bây giờ khi được bạn bè giới thiệu+làm quen với ai đó,tự nhiên mình đều thấy có cái gì đó giống giống so với cô bạn cũ,hix,từ sâu thẳm trái tim, em luôn yêu cô ấy,và sợ là sẽ mãi yêu cô ấy...
    Trước khi đi,cô ấy cầm quyển nhật ký viết chung,khi về em muốn lấy lại mà ko được,làm sao đây...
    Có nên nói tình cảm của mình ko?Cô ấy đã 1 lần từ chối khi mình muốn lấy lại quyển NK thì có nên đòi lại lần nữa ko?
    Niềm đau chôn giấu mấy năm nay...!
  4. lovemaruko

lovemaruko Thành viên mới

nói với thằng bé là : mày chưa đủ tuổi e ah,rồi bác tiên tới thôi
    PS:chứng kiến vài kiểu yêu hơn tuổi rồi bác à,vất lắm
  5. MssMatXanh

MssMatXanh Thành viên mới Đang bị khóa

"Chị ơi em yêu chị" nhiêu khê lắm!
  6. 050580

050580 Thành viên mới

Chẳng chúc thì họ vẫn hạnh phúc
  7. Devil186

Devil186 Thành viên mới

8. chongcuanino

chongcuanino Thành viên mới

Bạn ơi! Sơ? lên trán xem có ấm không? Sao pha?i nhươ?ng? Chiến đấu đi chứ! Cao thượng thế hư?? Yêu thi? pha?i gia?nh giật chứ nị! Ba?o với ku kia: Chú tuô?i gi?? xê ra cho anh nhơ?!
  9. bonmeikei

bonmeikei Thành viên mới

Tình huống 1: Bạn cũng thích cô gái ấy mà lại đứng ngoài nhòm ah Rùi đến lúc họ thành đôi lại tiếc đấy. Cứ nói với thằng bé kia là anh cũng thích "chị" ấy, anh ko giúp mày đâu Rùi cả 2 cùng đấu tay đôi xem thế nào
    Tình huống 2: Sắp xếp 1 buổi gặp và nói chuyện với cô bạn kia, hỏi "sao ấy ko chịu trả tớ quyển NK, ấy có người iu rùi giữ lại làm gì?". Và hỏi xem cô ấy và cậu bạn trai hiện tại thế nào. Nếu họ đang hạnh phúc thì mình phải cố quên đi thôi. Còn nếu vì cô gái ấy cũng còn iu bạn mà muốn giữ quyển NK thì có thể cô ấy sẽ nói, biết đâu lại chả quay lại với bạn. Chẹp, tốt nhất cứ nói và hỏi cho rõ. Tiền bạc phân minh ái tình dứt khoát mà, để còn chốt hạ và xem xét những mối tình sau nữa chứ! Cố lên!