1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nên gọi là gì và làm ra sao?

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi hoa_khanh, 18/03/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoa_khanh

hoa_khanh Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nên gọi là gì và làm ra sao?

Tôi có cái này định hỏi các bạn nhiều kinh nghiệm ở đây xem sao. Tôi có người quen, hai người lấy nhau đã một thời gian, nhưng chưa làm đám cưới. Bây giờ muốn tổ chức một buổi tiệc nhỏ, mời một số người quen, bạn bè, mục đính là để ra mắt hoặc giới thiệu với mọi người một cách chính thức. Nhưng giờ không biết nên làm thế nào cho tiện, chẳng hạn gọi cái hôm đó là gì (vì chỉ là ra mắt, sẽ không có nghi thức như trong lễ cưới nên có lẽ không nên gọi là lễ cưới - thành hôn?). Rồi nên gửi thiệp mời ra sao, lời lẽ thế nào, hình thức tiến hành ngày hôm đó thế nào? Đồng thời cũng hỏi luôn đã có bạn nào làm qua cái gì tương tự chưa, hay là đây là thứ ở VN chưa bao giờ làm? (Nước ngoài hình như gọi là reception, tôi cũng không rõ).
  2. senteur

senteur Thành viên mới

theo như bác nói thì hai người bạn đã lấy nhau một thời gian rồi, tức là đã làm một đám cưới (có thể lúc đó chẳng có ai chứng kiến cả, chỉ có trời và đất biết với nhau thôi thì cũng vẫn là cưới nhau cơ mà. Có phải cứ phải có mâm cao cỗ đầy mới là đám cưới đâu). Vậy nên bây giờ các bác ấy muốn mời thì cứ mời đến kỷ niệm ngày cưới. Còn nếu bác cứ khăng khăng là các bác ấy chưa từng cưới nhau thi bây giờ các bác có điều kiện các bác tổ chức đám cưới. Em nghĩ dù hai bác làm thế nào thì cũng chẳng ai cười chê gì các bác cả. Còn nếu ai cười chê thì họ cũng chẳng xứng đáng được mời.
    Em có vài dòng thô thiển, bác thấy thế nào?