1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nên hay không 1 tình yêu qua mạng ?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi narita11188, 10/12/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. narita11188

narita11188 Thành viên mới

Với sự phát triển phải nói là điên cuồng của internet, yahoo messenger và gần đây là facebook , ... Chưa kể đến di động , con người như đến gần nhau hơn .
    Hoàn cảnh
    1 .cách đây 6 tháng ,tôi có làm quen 1 em gái qua mạng (facebook ) . Em này vẫn đang "nhùng nhằng" với người yêu cũ . Treo ảnh thằng ý trên avatar yahoo.
    Làm quen , nhắn tin với mình rất tình cảm :D .
    Trước đây , mình cứ nghĩ , cứ quen nhau , thích nhau 1 chút là có thể tiến tới cuối con đường
    Nhận thấy em này như thế là không nghiêm túc và khó có thể tiến tới 1 cái gì xa hơn .Mình đã chủ động dừng sau 1 tháng làm quen kiểu này . khá xoắn và không thẳng thắn

2. Hiện tại
    Sau nửa năm cố gắng , phấn đấu ( nát cả cái ttvn- tvty) . MÌnh hiểu rằng , chẳng có gì phải nghĩ với mối quan hệ này
    Tuy nhiên , Mình hiểu thêm 1 điều , cần trân trọng những tình cảm đấy. Đó có thể là 1 tình bạn đẹp , dẫu chỉ là qua internet. Nhưng họ có thực , và sẵn sàng chia sẻ cùng nhau những khó khăn trong cuộc sống

Ở đây , mình nhấn mạnh vào 2 từ : " trân trọng "

Mình đã nối lại liên lạc với em nó . Mong sẽ tìm lại được 1 tình bạn đẹp thôi .

Profile :
    Female : Năng động , nhiều bạn , có cá tính , học giỏi . sv năm 3.

Đây là 1 trong 2 trường hợp cuối cùng mình muốn giữ khi quen qua mạng ảo ( vừa break up 1 em , chắc cần 1 năm để nối lại như topic này :) )

Câu hỏi mình đặt ra là :
    1. Liệu có tình yêu qua internet không ? Thuận lợi và khó khăn là những gì
    2 . Và trên hết , mình nên làm gì và đường hướng ra sao ? Ít ra là để duy trì 1 tình bạn đẹp :)

Tự trả lời
    1. có . Thuận lợi và khó khăn đều là ảo
    2. Mình cần gặp nhau trực tiếp thì mới phát triển được 1 mqh ngoài đời . CÒn nếu không thì cứ duy trì như vậy cũng có 1 mối quan hệ ảo , đẹp như trên... máy tính .

3.gõ đến đây chỉ muốn del topic . Nhưng mà lại nghĩ đến công các bạn đã vào đọc và tư vấn nhiệt tình cho mình . Xin được update sau vậy

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=26tl5UoRId ^^ !

Tuần này mình mới hẹn đi chơi , nhưng em nó từ chối và hẹn hờ là sang tuần . Với lý do là bận học , dù mình biết , không hẳn là như thế , chỉ đơn giản là ...." em ý có học "
    Mọi chuyện phải để sau lần gặp đầu tiên , rồi mới tiếp được 13/12/2010 . to be continued.....
    Nếu không thì cũng có thế closed topic được rồi :)

Chân thành cảm ơn những ai đã đọc đến dòng này

Dẫu biết rằng , hỏi trên này là hơi đuối
    Nhưng dù sao , cũng muốn thử 1 đôi lần ^_^ !

Muốn trích lại 1 vài dòng , đại bàng tự do đã có lần viết

Cưa gái là phải tự mình tìm hiểu , tức là giành thế chủ động chứ không phải là chạy theo vòng xoay của gái . Dù có thành công hay không thành công thì cũng không đến nỗi kiệt quệ sức lực , tiêu hết nơron thần kinh và nhiều khi tốn quá nhiều thời gian đáng lẽ không phải tốn đến vậy .Trong mọi cuộc săn hầu hết thành công thuộc về kẻ chủ động .
    Chú phải xác định chú đã là gì của gái mà đòi gái nó cởi hết lý lịch cho chú . Mới bắt đầu công cuộc cưa đục chỉ cần gái mở miệng ra với mình đã là một sự khởi đầu tốt lành rồi .
    Đẽo gái nói riêng và trong các mối quan hệ nhằng nhịt của XH nói chung nên tự mình tìm hiểu là tốt nhất . Việc lọ mọ trinh sát của mình dù đúng , dù sai cũng không cảm thấy mình là kẻ bị lừa dối để trở lên mất phương hướng và sự tỉnh táo trong các mối quan hệ , cũng từ đó mà không còn hứng để mà phân tích rút kinh nghiệm cho các mối quan hệ tiếp sau.
    Em dối trá chứ gì ? Anh không quan tâm . Mà anh sẽ kéo dài thời gian cưa mài với em . Va chạm nhiều , tiếp xúc nhiều với em kiểu gì chẳng lộ thiên cơ . Em có thể dùng miệng bịp anh , nhưng bạn bè em , hành động của em với đời thì chắc là em không thể lấy tay che hết được ? Đấy là tư tưởng chủ đạo của anh khi vác cưa đi gặp gái .

Còn về phần em . Nếu anh chứng minh được anh là người đàng hoàng , sòng phẳng , quân tử với em và với đời thì cớ gì mà em không thật lòng chân thành với anh ? Vì người quân tử không bao giờ đâm sau lưng . Với phụ nữ thì họ lại còn thêm cả vào tư chất đàn ông nữa , tức là không bao giờ giở trò bẩn với phái yếu . Vậy thì em sợ gì anh mà không nói thật ?

Còn câu hỏi nữa của chú là : " Liệu em ý có chút tình cảm gì với chú không? ".
    Xin lỗi , một câu hỏi hết sức nông cạn . Để anh chỉ cho chú thấy nhé :
    Biết cách đặt câu hỏi chuẩn thì cũng sẽ dễ nhận được câu trả lời tiệm cận hơn . Làm cái gì mà tình với cảm ở đây . Chưa chính thức là bạn bè , chưa có một nghĩa cử ấn tượng nào với nhau thì tình cảm ở đâu ra ?
    Chú nên hỏi như này thì hợp lý hơn : " Liệu em ý đã có cảm tình với chú chưa ?"
    Nên nhớ là CẢM TÌNH đến trước TÌNH CẢM nhé .
    Tóm lại là muốn đi xa hơn nữa thì tư duy tập trung vào việc châm mồi cho cái cảm tình của em nó với chú đi . Chứ đừng vội vàng theo cái cách " cú dòm giường bệnh " vào đời tư của em nó . Gái nó không thích vậy .

Lời cuối xin dành cho thằng bạn tốt willrock : "bạn thì lập topic hỏi chi :| ", truyện nhạt đến mức tởm lợm, vớ vẩn đến mức hãm () .

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=I2-SH5sxgz

12/12/2010 : Bất ngờ nhận được tin nhắn của em . " ... 3 h chiều ( 12/12) .. gặp em " - Khi đang dota :)) . Trả lời : " chiều thứ 2 , anh đi thực tập , chưa biết thế nào . Anh sẽ chủ động liên lạc lại " .

13/12/2010 : 15 h 30 , đã gặp em .Tuy nhiên ngồi uống nước , 1 nam , với 4 em gái khác , Thật không dễ chịu tí nào :)) . Dù rằng cũng có vui . Em hỏi : " sao anh ít nói thế , có phải là do em nói nhiều không ? " :)) Mình kô trả lời nhưng thiết nghĩ em phải hiểu chứ :D

15/12/2010 : " Hôm nay lạnh quá :D , em có ở trường không ? " 9 h sáng
    " Em không có ở trường "- 16 h chiều . Thay cho lời từ chối, thật là khéo ý :))
    Tối rủ 1 lần nữa " đi cà phê ko em " - " kô ạ , em cảm ơn "

CLosed project . Em có tính cách mạnh mẽ , nam tính quá. Mà mình cũng đang cố gắng để làm đàn ông đích thực. Nên chăng không có tình yêu giữa của "gay "
    ( Thêm 1 lý do nữa , là em nó vẫn ra ngoài , vẫn lượn đường , hóng gió )- Đúng là hết thuốc chữa cho ca này T_____T

Nhớ lại những lời của em Thư. Mình sẽ giữ im lặng và trân trọng tất cả những tình cảm này.
    Giờ thì đi dạy thêm thôi ^_^ ! Hà nội 1 ngày mùa đông , mưa phùn lạnh
    Đẹp trong cái man mác buồn 15/12/2010

Lẽ ra là chả cần phải gỡ rối 1 mối quan hệ ảo này . Vì nó quá chán và quá nhạt , Topic quá phò T_T .

http://www.youtube.com/watch?v=hG1gbOjWWdI
  2. vankhoa2001

vankhoa2001 Thành viên quen thuộc

Nếu chỉ đơn giản là yêu qua mạng, yêu ảo mà ko gặp nhau, thì cứ yêu, không vấn đề gì hết.

Nếu bạn muốn từ yêu qua mạng chuyển sang yêu ngoài đời, thì phải gặp nhau ngoài đời đã chứ. Nhiều khi trên mạng thấy hợp nhau, nhưng gặp gỡ, nói chuyện ngoài đời lại chả ăn rơ với nhau tý nào. Vậy nên, trước khi muốn tư vấn, thì bạn cứ gặp ở ngoài đời đi đã. Khéo chỉ cần gặp 1 lần, là tự biết có nên tiến nữa hay ko, chả cần mất công lên đây lập topic cho mất công sức đâu.

Tuy nhiên, mình có cậu em họ, nó cũng yêu qua mạng, sau này gặp nhau thì yêu thật. Quen qua mạng năm 2000, năm 2001 gặp nhau thì yêu thật. Năm 2011 tới nó và cô bé kia sẽ cưới nhau.
  3. narita11188

Trước hết là phải cảm ơn bác đã tư vấn . :)

Thực ra là có gặp nhau 1 lần : 6 tháng trước, em nó biểu diễn văn nghệ và mình có lên tặng hoa : 11 bông hồng ^_^ vì em nó thích số 11 :P

Tuần này mình mới hẹn đi chơi , nhưng em nó từ chối và hẹn hờ là sang tuần . Với lý do là bận học , dù mình biết , không hẳn là như thế , chỉ đơn giản là ...." em ý có học "

Sẽ update sớm nhất diễn biến tình hình , nhưng thực tiễn thì phải từ từ . ^_^ đi đâu mà vội ? - tìm bạn chứ có phải tìm quán fast food đâu , bác nhỉ :"> .
  4. Quovadis1982

Quovadis1982 Thành viên mới

Nếu chỉ qua mạng thôi thì chả sao!
    Mất gì đâu?
    Có cái thùng rác mà xả!
    Có đối tượng để thí nghiệm các chiến thuật cưa cẩm!
    Buồn buồn chat s.e.x cũng hay!
  5. narita11188

Trước hết , thank u :P
    Mất thời gian bác ạ , nhiều là đằng khác đấy :D .
    Tôi không cần 1 cái thùng rác để xả , tự thân có thể điều chỉnh được nội tâm.
    Không cần 1 đối tượng để thí nghiệm vì Không thích trêu đùa trong chuyện tình cảm
    Không hiểu khái niệm chat ex, mong bạn giải thích dùm ? :)

ps : Thấy linhha 10 đang đọc bài này , thực sự là chả hiểu tại sao , nhưng rất thích đọc comment của bạn nhé ^_^
    Bạn đánh giá sao về những cô , cậu bé làm quen qua mạng ?
  6. Quovadis1982

Quovadis1982 Thành viên mới

Định không chém nữa mà....thôi chém nốt vài câu rồi đi làm:
    1./ Như chú đã nói: Nhận thấy em này như thế là không nghiêm túc và khó có thể tiến tới 1 cái gì xa hơn . Mình đã chủ động dừng sau 1 tháng làm quen kiểu này . Thế mà giờ chú tạo 1 cái thớt: nên hay không 1 ty qua mạng? Với loại con gái như chú nói ( màu đỏ ) thế không làm thùng rác để xả thì để làm gì? Còn nếu chú lại quay ra nói giớ chú thay đổi suy nghĩ về em nó tiến tới yêu đương nghiêm túc thí chú tự vả vào mặt mình rồi del cái topic này đi!
    2./ Những thằng điều chỉnh dc nội tâm, là những thằng có khả năng ( cái từ khả năng ở đây nghĩa nó rộng lắm ), là những thằng éo bao giờ phải lăn tăn về 1 đứa con gái mà nó nhận xét là không nghiêm túc ( nói thẳng ra là éo ra gì ), là những thằng éo phải suy nghĩ về 1 con zời ơi đất hỡi trên cái mạng ảo.
    Chỉ những thằng bất tài, hãm, nhát gái, ít quan hệ ngoài đời thực mới phải phụ thuộc, lăn tăn với các mối quan hệ ảo. Riêng việc tự mình hoang mang với 1 mối quan hệ ảo là thấy bản thân chú ảo rồi! face, yahoo v.v..... chỉ là phương tiện, ảo hay không là do người sử dụng!
    3./ lại dẫn lại 1 câu chú nói: Với sự phát triển phải nói là điên cuồng của internet, yahoo messenger và gần đây là facebook , ... Chưa kể đến di động , con người như đến gần nhau hơn.......Male : nhiều bạn , học dốt , lắm tài lẻ :)) sv năm 5
    Vậy mà chú nói không biết chat s.e.x là cái gì? Chú đang ngồi trước màn hình hả? Anh bảo này: đứng lên, lấy cái ghế chú đang ngồi ấy, phang 1 nhát vào màn hình cho anh, cứ để kéo dài tốn tiền điện, tiền net lắm!
    PS: Lần đầu tiên thấy 1 thằng sv năm 5 nhiều bạn, lắm tài lẻ lăn tăn về việc có nên xoắn hay không 1 em mà nó tự biết là: không nghiêm túc và khó có thể tiến tới 1 cái gì xa hơn!
    Chuyện vừa nhạt, vừa hãm!

7. narita11188

Đúng như bạn nói , mình đang tự vả vào mặt mình :)
    Trước đây , mình cứ nghĩ , cứ quen nhau , thích nhau 1 chút là có thể tiến tới cuối con đường
    Sau nửa năm cố gắng , phấn đấu . Mình hiểu ra rằng , cần trân trọng những tình cảm đấy. Đó có thể là 1 tình bạn đẹp , dẫu chỉ là qua internet. Nhưng họ có thực , và sẵn sàng chia sẻ cùng nhau những khó khăn trong cuộc sống

Ở đây , mình nhấn mạnh vào 2 từ : " trân trọng " :)
  8. BubbleBoy

BubbleBoy Thành viên mới

vãi đái nhà bác :-"
  9. narita11188

spam cũng phải nghệ thuật chứ bác :P . Trong forum của mình thì cho bác tèo rồi :P

Vd ở đâu bác nhỉ ?
  10. munneko

munneko Thành viên mới

hehe cái bạn này thích 11 bông hồng có ý nghĩa phết nhờ. :x