1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nên làm gì đây...

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi linh_hoa79, 22/01/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. linh_hoa79

linh_hoa79 Thành viên rất tích cực

:) dạo này mình thấy tâm trạng cũng ổn hơn nhiều. Hôm nay rảnh vào ttvn, thấy vui lắm.
    Chắc LH qua bên làm đẹp tư vấn tí đã ;)
  2. thanhmaiq

thanhmaiq Thành viên rất tích cực

Linh Hoa,

Còn nhớ chị ko? Lâu lắm rồi mới thấy em, thoạt tiên đọc chuyện của em thì chị thấy buồn lắm vì cũng như mọi ngưòi nghĩ em đang hạnh phúc, nhưng đọc xong hết rồi thì lại thấy mừng vì cuối cùng em cũng tự quyết định giải thoát cho mình... Nguời như em từ nay chị tin em có thể sống một cuộc sống đàng hoàng, làm vui lòng bố mẹ, rồi em nhất định gặp ngưòi tôn trọng, yêu thuơng em...
    Rất may là em chưa có con em ạ...

Thuơng em >:D<
  3. linh_hoa79

Chị Mai iu quí![r32)]
    Em làm sao quên dc chị ạ.
    Em cảm ơn lời khuyên của chị.
    À, chị còn ở Nhật khg? Chỗ chị ở có bị ảnh hưởng sóng thần và phóng xạ nhiều khg chị? Gia đình chị vẫn khoẻ chứ ạ? Lâu khg thấy chị post hình con trại lên, em thích ngắm nó lắm :x
    Em giờ cũng chỉ đi làm rồi chăm lo cho ba mẹ thôi.
    Chào chị!@}
  4. canton03

canton03 Thành viên mới

Chúc mừng bạn vì cuối cùng đã quyết định đúng đắn. Đọc câu chuyện của bạn mà mình thấy cuộc hôn nhân của bạn đã được bắt đầu bởi biết bao nhiêu yếu tố nguy hiểm, không vững chắc. Cái nhà xây trên một móng yếu như xây trên cát thì có cố giữ cũng không thể sống yên bình được. Chúc bạn đúng đắn hơn trong bước đường sắp tới.
  5. lieunh

lieunh Thành viên mới

@linh hoa: hj ban. nghe cau chuyện của bạn ko biết có phải bạn là người phụ nữ cổ xưa ko. thấy bạn sinh ra từ nhỏ bên chau âu sao có tư tưởng cực kì của châu á cổ đại. cuộc sống cam chịu thế nhỉ. người hà nội trước thì luôn có bản tính độc tài như chồng bạn và do 2 người chỉ đến với nhau vì làm mai. Chắc sợ bị ế nên chấp nhận cs hôn nhân này. Đâm ra lâu ngày 2 bạn sẽ bọc phát nhiều cái tôi, mà 2 bạn ko có thời gian để bọc lộ qua tình yêu - vì thời gian yêu đương của 2 bạn hầu như ko có. K biết bạn giải quyết thế nào rùi nhug theo minh thì fu nu tự làm chủ bản thân, chịu khổ làm gì khi có chồng cũng như k- him chỉ om cái máy tính như bạn nói. Vậy theo mình chắc bạn nên lidi để cả 2 có khoảng trời riêng. hay tạm thời cứ li thân để cả 2 cùng suy nghĩ. và bạn thử sống thiếu a ay xem có dc ko. nếu không dc thì đành chấp nhận làm cái bóng bên a ấy vậy. đôi lời cùng bạn.
    mr.lieu
  6. linh_hoa79

Hi Mr Lieu
    Mình sắp ra tòa rồi. Cảm ơn bạn!@}
    Bây giờ coi như đó là chuyện cũ, mình cũng khg muốn bới thêm ra nữa.
    Chắc mình chưa đủ tự tin để chuyện phải xảy ra lâu quá như vậy.
    Chào bạn!
  7. anbi

anbi Thành viên mới

Em nghĩ chị chưa đưa đủ tiền cho anh ta! chị li dị là đúng rồi.
  8. nashilema

nashilema Thành viên mới Đang bị khóa

Chào chị Linh Hoa,
    Em cũng biết chị đã lâu bên box làm đẹp. Đúng là cuộc đời không biết được chữ ngờ. Con người nhiều năm học tấp, sống và phấn đấu ở nước ngoài, như chị, em đoán chị cũng là người độc lập, tự chủ trong suy nghĩ lại gặp phải một ông chồng bảo thủ, ích kỷ và xấu tính như chồng chị:(. Bây giờ mọi chuyện của chị cũng đã có kết thúc rồi. Em tin là chị sẽ bình thản bước tiếp thôi. Sau này thì chắc chắn chị sẽ gặp được người tốt hơn rồi, vì em thấy chắc ông đấy là người xấu nhất rồi, có lẽ chả ai xấu tính như ông í nữa. Mong tiếp tục được gặp chị bên box làm đẹp.@}
  9. linh_hoa79

cảm ơn nashilema nhiều nhé! :-*
  10. cmscelio

cmscelio Thành viên mới

Em biết nick chị đã lâu, từ cách đây hơn 4 năm cơ (lúc em còn chưa đi du học). giờ về đi làm được hơn 2 năm và lấy chồng hơn 1 năm rồi mới thấy topic này, bất ngờ quá chị ạ.
    Cảm nhận qua các bài chị viết thấy rất phục chị về tính cách, tư tưởng...Ai ngờ chị lại không may mắn vì đã gặp 1người hoàn toàn không xứng đáng với chị và không hợp với chị thế này. Chị à, em nghĩ là anh này cho dù có lấy ng phụ nữ nào chăng nữa, cho dù là ng sinh ra lớn lên ở miền quê hay thành thị ở vn, có học cao hay không, hay có ở nước ngoài thì ng phụ nữ lấy phải anh ta cũng sẽ bất hạnh. Cơ bản em thấy (qua lời chị kể), cả gia đình và anh này đều hơi..bệnh bệnh (về tâm lý, và maybe, sinh lý nữa). chứ chưa hẳn về tính gia trưởng...
    Dù sao thì, thấy chị dứt khoát được rồi, em thật lòng mừng cho chị.
    Chị chắc chắn sẽ gặp được người hợp với chị và biết trân trọng chị...
    Duyên lành sẽ đến với chị, chị nhé.