1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

nên làm gì với thằng bạn này đây???

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi nguyenvmanh, 05/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguyenvmanh

nguyenvmanh Thành viên mới

nên làm gì với thằng bạn này đây???

các bác giúp em với, em đang mắc phải 1 tình huống cực kỳ khó xử, tình tiết như sau:
    em có 1 thằng bạn nó cùng quê với em. em và nó cùng ở xa nhà. nhưng em và nó không đến nỗi thân đâu nha. 10 hôm trước nó gọi đt cho em hỏi ở đâu, em cho nó địa chỉ vậy là nó đến chơi.em nghĩ là đến thì không sao nhưng nó lại ở đây luôn các bác à. nó đến ngủ thì không sao nhưng nó gây cho em bao phiền phức. em kể ra xem có ai có khả năng chịu đc "bạn thân"như thế này không nha. em gét nhất là ngủ chung và càng gét ngủ mà lại ôm nhưng nó lại làm như vậy, mới 4 hôm trước em nộp 400k tiền đt nó mượn gọi sạch luôn đồ áo em gét nhất là mặc chung thì hễ cứ đồ áo nào của em giặt khô là nó cứ lấy mặc, bia bọt của em nó uống thì không sao nhưng bạn nó đến nó lấy bia, nước ngọt của em ra mời bọn kia ặc ặc đã ngủ nhờ lại còn mời bạn nó đến ngủ ở đây nữa ặc. khi tối em phải thức cả đêm vì giường chật quá, em luôn thích ngủ 1 mình thôi. đã 10 ngày rồi em không chịu đc "n thân" này nữa nhưng cũng không bt thế nào để nó đi cho, cá bác giúp em vụ nay với em chịu nó quá lắm rồi
  2. thanh_ala

thanh_ala Thành viên rất tích cực

Bạn bè gì thế, cậu ấy không ngại đồng chí thì đồng chí cũng không phải ngại ngần làm gì nữa. Nói thẳng nói thật cho khỏi ấm ức bức xúc. Nếu cảm thấy không thích điều gì tốt nhất nên nói thẳng ra.
  3. dunghp123

dunghp123 Thành viên mới

Cái kiểu ăn ở tự tiện như này, phải độp thẳng vào mặt mấy câu í....mất lòng một tí còn hơn sinh lắm chuyện lôi thôi bác ạ
  4. manhtuan8660

manhtuan8660 Thành viên mới Đang bị khóa

nó có coi bác là bạn đâu , chỉ lợi dụng bác thôi chứ
  5. policemexu

policemexu Thành viên mới

Gọi CA Phường cho nó giải quyết
  6. ghet_ghet

ghet_ghet Thành viên mới

Nói thẳng với người ta điều mình không thích ở những việc người ta làm. Có phải nhà mình đâu mà tự tiện như vậy?
  7. nguyenvmanh

nguyenvmanh Thành viên mới

thì em cũng đã nghĩ sẽ nói thẳng, nhưng còn ngần ngại đôi chút. chán nó quá rồi. nó quá tự tiện , em ko thích chút nào cả, nhueng 1 nỗi là phải nói ra sao đây????
  8. visaotacodon

visaotacodon Thành viên mới

hơ thế mà củng phải hỏi. Đấy mà là bạn à, cho nó mông in dấu giầy bay ra ngoài cửa thôi
  9. rangkhenh_malumdongtien

rangkhenh_malumdongtien Thành viên mới

Sống thì chỉ nên NỂ những người cần NỂ !

10. chumkhengotbk

chumkhengotbk Thành viên mới Đang bị khóa

Cái này Tôi có chút kinh nghiệm thời sinh viên hy vọng giúp được:
    + Liệt kê ra những thứ trước khi nó đến mình làm được - những thứ mình không thể làm khi nó đến.
    + Liệt kê ra những điều mình thích - không thích khi có mặt nó.
    + Liệt kê những thiệt hại mà mình phải chịu khi có mặt nó.
    + Tìm hiểu xem vì sao nó đến đây: Cái này thường là bị đuổi khỏi chỗ cũ hay bla bla gì đó
    Rồi - xong ! bây giờ đến lúc nhớ hết những thứ linh tinh - mà chưa bao giờ phải nhớ ấy vào đầu . Tối đến - đi làm/học về gọi nó lại nói chuyện tình cảm - nhẹ nhàng nhưng thẳng thắn và sòng phẳng.
    Chốt hạ một câu: Tao thuê nhà ở đây để học, để được tự do làm những điều tao thích. Tao không thích ở cùng ai cả. Nếu mày khó khăn chỗ ở thì có thể ở lại đây vài hôm đến 1 tuần để đi tìm nhà. Hy vọng mày hiểu
    Thông thường thì khi nói thế - thằng nào còn chút lòng tự trọng sẽ nhanh chóng rút lui. Tuy nhiên gặp trường hợp củ chuối nó cứ ậm ừ thì buộc phải có biện pháp mạnh hơn:
    + Gọi điện cho bố mẹ nó - nếu nó là đứa con ngoan.
    + gặp trường hợp thằng khốn nạn thì:
    + Liệng đồ nó ra ngoài - áp dụng biện pháp đuổi vỗ mặt.
    + Trường hợp nó áp đảo về sức mạnh thì tốt nhất nên gọi quân đội nhà mình đến ở mấy hôm để tống khứ nó đi. -- Nó mà gân cũng gọi quân đến phá nhà thì cầu viện công an phường là nước cuối cùng - Tội danh: xâm phạm tư gia bất hợp pháp