1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

nên làm gì với tình yêu này ?

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi zhouzumin24, 30/11/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. zhouzumin24

zhouzumin24 Thành viên mới

nên làm gì với tình yêu này ?

Người yêu em hơn em 9 tuổi, yêu nhau được 2 năm. Rồi một ngày đẹp trời, anh ý nói chia tay với em, vì một lí do "không hợp" Em không đồng ý, và bọn em vẫn quan hệ với nhau bình thường. Rồi em cũng nhận ra rằng người yêu cũ của anh ý vẫn qua lại với anh ý, vẫn chăm sóc anh ý, và anh ý chấp nhận sự chăm sóc đó. Tối hôm qua, em đã nói chuyện với chị ta, và chị ta đã thẳng thắn nói những câu như thế này " c không quan tâm quan hệ của em và anh ý là thế nào, cũng k quan tâm anh ý cư xử với em thế nào, nhưng c và anh ý cần có nhau, chị rất cô đơn, và anh ý cũng thế, em nếu vẫn yêu anh ý thì em có thể đợi!" Em có nói lại là em kém tuổi chị ấy nhiều, nên không thể đủ chín chắn như chị, nhưng mà em tin em mới là người cần thiết cho anh ý, blah blah, rồi sau đó chị ý làm bt =)) và nói rằng chị ta đã copy toàn bộ những đoạn chat của em cho anh ý đọc. Anh ý im lặng. Sáng nay em sang thì anh ý mới đầu không định tiếp (vì vẫn im lặng từ tối qua, từ chối mọi cuộc gọi của em), nhưng rồi vẫn ôm ấp yêu thương em như bt, miệng thì nói là anh muốn chị ta chứ không muốn em.

Vậy theo các bác, em nên làm gì trong tình huống này ? Đừng ai khuyên em là em nên từ bỏ anh ý, vì một số lí do. Còn cách nào tốt hơn chia tay không ạ ?
  2. hellmelody

hellmelody Thành viên mới

Níu giữ cái xác không hồn để làm gì hả bạn?
  3. kietht

kietht Thành viên mới

hình như bạn pọt nhầm box thì phải. Bạn nên pọt bài này ở bên TVTY, bên đó mới có nhiều chuyên gia ném đá í nhầm chuyên gia tư vấn
  4. dnsonv

dnsonv Thành viên rất tích cực

Muốn khuyên đúng cái câu mà em bảo không nên khuyên ý
  5. lady

lady Thành viên rất tích cực

Bạn muốn níu cái gì??? trả lời được câu này đi thì bàn tiếp
  6. mongto511

mongto511 Thành viên mới

sút hắn đi
  7. k50clcls

k50clcls Thành viên mới

Tới mức này rồi mà bác vẫn còn muốn níu giữ?
  8. bupbebang

bupbebang Thành viên mới

bạn nên nghe bài Vắng anh mùa đông! Có nhìu câu rất hay và thấm thía! Sau đó thì đứng thẳng lên và bước tiếp, bùn dưới chân nhưng nắng ở trên đầu! Nếu người ta vẫn còn vấn vương với người cũ thì có gì mà phải băn khoăn, có 1 thứ hạnh phúc gọi là chia tay, yêu ko có nghĩa là cứ phải giữ người ta bên mình! Nếu anh ta thấy bên EX là hạnh phúc thì việc bạn cần làm lúc này là buông tay và chúc anh ấy hạnh phúc!
  9. zhouzumin24

zhouzumin24 Thành viên mới

tình hình là yêu quá rồi, h bỏ thì không bỏ được, em yếu đuối quá các bác ạ :((
  10. applennpc

applennpc Thành viên rất tích cực

Có phải bạn và ng iu đi quá xa rồi ko. Dù sao thì bạn cũng nên chia tay đi. ai cũng muốn bạn như vậy cả. anh ta đã nói thế rồi. bạn còn níu giữ làm j nữa. Mình vẫn khuyên bạn những điều bạn ko muốn ai khuyên. Thà đau 1 lần thôi bạn ah.
    ---Chữ ký của bạn Bupbebang buồn quá.