1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

nên lấy ng yêu mình hay ng mình yêu?

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi Alcatel2001, 21/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Alcatel2001

Alcatel2001 Thành viên quen thuộc

nên lấy ng yêu mình hay ng mình yêu?

Tôi thấy tụi bạn bát cứ ai khi kết hôn mà lấy ng mình yêu đều khổ cả. Có vẻ như là nên lấy ng yêu mình thì hạnh phúc hơn chăng? Mọi ng nghĩ sao?

Những gì đã qua đã qua
    Thì không bao giờ trở lại
    Những gì đã dừng ở lại
    Thì chẳng bao giờ qua đi
  2. boulevard

boulevard Thành viên quen thuộc

Toi nghi rang tot nhat la nen lay nguoi minh yeu va yeu minh. Con neu ko duoc thi co le lam theo loi khuyen cua moi nguoi vay " Con trai lay nguoi minh ye, con gai lay nguoi yeu minh"
    I don't know why
  3. puppytiny

puppytiny Thành viên quen thuộc

Không nên lấy ai cả, người yêu mình hay người mình yêu. Chỉ nên lấy người mình yêu và người mình yêu cũng yêu mình.
    Sẽ không bao giờ có được kết quả tốt đẹp nếu tình yêu chỉ có một phía.

Puppy
  4. HackerYS

HackerYS Thành viên mới

Tôi xin kể cho các bạn nghe một câu chuyện:
    Bà mẹ than phiền với con trai.
    - Tại sao con có thể chơi với một thằng như thế. Nó là đứa xấu, con có học mà không biết "Gần mực thì đen, gần đèn thì rạng" sao?
    Nhưng mẹ ơi, cậu con trai nói:
    - Nếu thế thì bạn con rất cần đến con phải không!!!!
    Tôi kể chuyện đó thôi, như một lời mở đầu. Liệu rằng khi người đó yêu bạn, người đó có đặt ra câu hỏi rằng "Nên lấy người yêu mình không?"

HackerYS HackerYS
    Được sửa chữa bởi - hackerys vào 22/05/2002 17:34
  5. dr_slums

dr_slums Thành viên rất tích cực

Nếu không lấy được người mình yêu thì hãy lấy người yêu mình như thế thì thế giới sẽ bớt đi 1 người bất hạnh
    Đã bao lần ý chí bảo trái tim,
    Tôi không yêu, không giận hờn, thương nhớ.
    Nhưng trái tim là một thằng qoái gở,
    Vẫn thì thầm , tha thiết gọi tên em .
  6. Alcatel2001

Alcatel2001 Thành viên quen thuộc

Nhưng lấy 1 ng yêu mình mà mình ko yêu thì có phải là ích kỷ hay ko? Một kiểu lợi dụng tình cảm chẳng hạn?
    Những gì đã qua đã qua
    Thì không bao giờ trở lại
    Những gì đã dừng ở lại
    Thì chẳng bao giờ qua đi
  7. hahu

hahu Thành viên mới

Tôi đang đi giữa đêm trường, không biết ai đúng & ai sai. có lẽ là bất phân thắng bại. Riêng tôi, lấy người mình yêu thì đang bị khổ, lại gặp người có cá tính mạmh... trời ơi khổ còn hơn con hổ!!!!!!!
  8. hotrose

hotrose Thành viên quen thuộc

Các bạn ạ, tôi đã từng băn khoăn với câu hỏi này cho chính bản thân mình. Người ta thường nói, đối với con gái nên lấy người yêu mình chứ đừng lấy người mình yêu. Và sai lầm lớn nhất của tôi cũng chính là làm theo lời khuyên đó. Tôi chấp nhận lời cầu hôn của một người yêu tôi say đắm nhưng trái lại tôi lại chẳng có chút gì yêu thương. Cứ ngỡ là mọi việc sẽ trôi chảy suôn sẻ nhưng thực tế lại đi ngược lại hẳn. Càng đến gần ngày cưới, sự chán chường và cảm giác phải sống giả dối cộng thêm cảm giác tội lỗi vì lừa dối người khác càng tăng thêm trong tôi. Tôi biết mình không thể tiếp tục tình cảnh này và đã thú nhận tất cả với người chồng sắp cưới. Dẫu biết tôi đã đem lại đau khổ cho anh nhưng... anh sẽ càng đau khổ hơn khi phát hiện ra sự thật này sau những ngày tháng chung sống. Tôi chỉ biết ngàn lần xin lỗi và hy vọng anh sẽ tha thứ cho tôi.
    Giờ đây, khi mọi chuyện đã trôi qua, khi tôi đã bình tâm và thanh thản hơn, tôi chỉ mong anh ở một nơi nào đó sẽ tìm được hạnh phúc đích thực của mình.
    ...just live to the fullest...