1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nên mặc đồ ntn khi tham dự lễ cưới trong tp.hcm

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi kangnam, 09/02/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. BachCotTinhz

BachCotTinhz Thành viên mới

Eo ơi SG sành điệu thế cơ ạh ? HN vào thành nhà quê ra tỉnh hả các chị :((
    thế ở HN thì mặc sao ạh ? Đồ công sở chỉ các chị 81 đổ về thôi chứ thanh niên bây h cũng váy viếc nhiều rồi mà. Mặc júyp có buồn cười ko nhỉ
  2. xadibu

xadibu Thành viên mới

Đúng là trong SG mọi người rất thích diện khi đi dự đám cưới ( chủ yếu là mặc váy )nên em có thể thoải mái mặc đẹp & trang điểm kỹ lưỡng mà không sợ bị cho là chơi nổi, vì mình nổi có người nổi hơn
  3. blackmonitor

blackmonitor Thành viên mới

Ngày cưới nhìn khách mời của mình ăn mặc lộng lẫy xinh tươi thì ai chả thích :D tớ thấy ăn vận bình thường quá thì giống tiệc sn mất rùi :D. Sg bạn vào tháng mấy, vì tầm tháng 3-4 hơi nóng 1 chút, mặc đồ nên để ý tránh các chất liệu ko thoát mồ hôi như vải phi bóng, nỉ... , chứ ko ăn súp, ăn lẩu xong, mặc dù có máy lạnh, ra đến ngoài đường khổ sở vì mồ hôi mồ kê, có đi chơi tiếp cũng mệt. Nếu vào mùa mưa, tháng 5, thì cẩn thận đi giày cáo gót sao để lỡ có mưa thì ko bị hư, tránh các loại giày da lộn, ...
    SG giật dọc nhiều, nên đồ trang sức quý giá nhớ cất vô bóp sau khi dùng xong, điện thoại di động cũng vậy, có đến mấy đứa bạn của tớ bị giật đồ lúc lên xe ở mấy chỗ đám cưới rùi đó :(, và nhớ đi taxi, lỡ có uống hơi say tí cũng ko ngại :P
    Theo ý kiến tớ thì đa số mọi ng đều mặc dạng babydoll, bạn mặc dạng nào khác đi cho nó lạ, và thoải mái nữa. Hôm tớ thấy 1 cô bé tóc ngắn như con trai, mặc áo dài cổ rộng, màu xanh ngả rêu, quần đen chất cứng 1 chút, đi sandal cao vừa phải, trông rất hay, nổi bật giữa 1 rừng bling bling kim sa các kiểu của các quý cô quý bà khác. ( tớ hãi nhất có mấy bà mấy cô đi làm tóc dạng gì uốn lô như tô mì tôm Omachi, lại cài đủ thứ lên đầu, tới nơi lo giữ đầu ko bị bẹp đã mệt, huống chi mà ăn với uống ) :P
  4. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Ở SG mọi người diện khi đi ăn đám cưới lắm em. Cứ mặc váy cho chị. mấy kiểu váy điệu điệu như tube, 2 dây, sát nách :D. Và nhớ là phải makeup nhé. Đúng như bạn gì nói tránh váy trắng tầng tầng lớp lớp ren, mắc công người ta tưởng mình cô dâu. Chẳng cần chỗ sang trọng mớu điệu đâu, ở đây đâu cũng điệu như nhau. Kiểu như ít có dịp mặc váy nên đám cưới người ta tranh thủ :D
    Nói chung tránh mặt quần tây.
  5. senorita_86

senorita_86 Thành viên mới

hichic, vậy cho em hỏi ngược lại là ăn cưới ở HN thì mặc ntnào hah mọi ng`.....vì em cứ nghĩ ăn cưới ở đâu cũng vậy hết, đọc bài mọi ng` mới biết là ở HN khác....1 tuần nữa em ra HN ăn cưới, mua luôn cái áo đầm hoành tráng với cái túi chung bộ luôn rồi, nghĩ sẵn kiểu make up thế này thế nọ :(( nhưng bây giờ mọi ng` nói vậy em lại sợ bị chỏi quá thì kỳ :-s mà nghe nói ở HN ăn cưới nhanh lắm fải ko, có nửa tiếng là xong thì fải?
  6. aries_girl

aries_girl Thành viên mới

Jờ e tháy mọi ng` ở đâu ăn mặc cũg đẹp hơn và chau chuốt hơn hồi xưa nhìu rùi.CHả cứ SG,nhung các c ý khuyên chuẩn đó.Dân sg đi dự tiệc thuờng chuẩn bị kỹ hơn ngoài mình.
    Tự nhiên lại uớc đc đi đám cuới để mặc váy mới,với thử xem trình độ make up sau bao ngày nghiên cứu các topic trên này có khá hơn tý nào k.hahha
  7. khongthe

khongthe Thành viên mới

Bình thường mình thấy các bạn ở HN cả nam lẫn nữ rất cầu kì trong ăn mặc. Nhìn ai cũng thích mắt từ làn da, mái tóc tới phục trang, giày dép, xe cộ... Phải nói là dân Bắc mặc đẹp và cực phong cách. Còn dân SG mặc rất thoải mái vào ngày thường, ko make up, mặc cái gì tiện nhất là mặc, thậm chí có rất nhiều chị mặc áo hai dây hoặc váy liền thân rộng thùng thình đi làm
    Ngược lại, mọi người bảo ở SG người ta diện hơn khi đi ăn cưới cũng có lý do của nó. Ở HN người ta cưới theo ngày tốt, nên có thể rơi rớt vào ngày trong tuần. Mà đã rơi vào ngày trong tuần thì lấy đâu ra thời gian mà make up tóc tai đổi kiểu váy?????
    Dân SG thường tổ chức cưới vào thứ7,cn. Do đó người tham dự có thời gian sửa soạn hơn. Nhưng phong cách thường nhàm chán: Chủ yếu là babydoll, váy hai dây na ná giống nhau. Đặc biệt người SG rất thích đồ lấp lánh, nổi bật hoa lá cành. Tìm mỏi con mắt khó thấy có một phong cách nào nổi bật và cá tính.
    Người SG thường rủ nhau đi nhậu tiếp, karaoke... sau tiệc cưới. Nên việc ăn mặc không cứng như HN là điều dễ hiểu. Cũng một phần vì ở SG mọi người thoải mái, khí hậu mát mẻ, các cụ cũng đỡ dòm xét nét. nghi lễ không trịnh trọng, chủ yếu là vui nên trang phục cũng theo đó mà vui theo.
    Có 1 lần đi đám cưới, mình không mặc đầm trắng xòe rộng, nhưng có không ít người rỉ tai, trong đó có một foreigner: "Why are you so much beautiful and happier than the bride today?" . He he
    Sao bạn ko thử Không diện đầm, mà là diện quần và áo trông cực stylish coi? Như thế chả cá tính hơn à? Nếu là mình, mình sẽ không đánh đồng mình giống như số đông, mà cố gắng tìm điểm nhấn phân biệt mình với người khác
  8. ff0000

ff0000 Thành viên mới

nghe thik nhỉ, dịp đi an cưới hình như là địp để khoe sắc lun nhỉ
    Thế có nàng nào như tớ đi ăn cưới mà mặc jeans với áo t-shirt k??? tất nhiên chọn đồ mố roài
    Tớ cũng mún đẹp lém, but đi ăn cưới tớ cứ chăm chỉ chén no căng bụng nên váy viếc j` cũng bằng thừa, cô râu chú rể vào thì ngó một fát xong thuj ruj` lại chén tì tì hahah có lần tớ đi cùng papa và mama, cả hai trố mắt ngồi nhìn tớ chén từ đàu đến cuối mà huých nhau như thụj hahah
  9. alicela

alicela Thành viên rất tích cực

vụ đi ăn cưới này bùn cười thật, hồi hè em cũng đi dự 2 cái đám cưới ở HN, cũng váy viếc tử tế, make up thì vừa phải, đầu tóc thì ko làm gì. Đến nơi thì thấy té ngửa vì hình như có mỗi mình điệu như thế, mọi ng toàn ăn mặc đồ công sở mới kì ???? Lần thứ hai, ko bít làm thế nào, vì tớ cũng ko mặc đồ công sở, mà mặc đồ bt thì thấy bls lại diện váy viếc tứ tung, đến nơi cũng thấy hình như mình điệu gần bằng cô dâu Trừ cái mẹt với cái đầu thui hi hi
    Nhưng mà ko mặc vậy thì mấy cái váy của tớ chả nhẽ vứt xó, mấy em đấy đi dạ hội thì còn đc, bt mà mặc thì ngất
  10. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Dạo này tớ type Tiếng Việt sai chính tả tùm lum. Chán thế ko biết.
    Thế em Alicia bận váy dạ hội bị nổi à. Trong SG đi đám cưới mặc váy dạ hội là bình thường đó. Ở SG đám cưới lâu kinh dị. Nhất là phần làm lễ, đủ thứ trò. Nhất là ở nhà hàng sinh đôi, cầu kỳ vô cùng. So sánh với đám cưới tụi tây thì tụi nó cực kỳ đơn giản.
    Đơn giản nhưng chẳng hiểu sao cảm động vô cùng. Tớ đi dự mà còn muốn khóc theo vì hạnh phúc cho họ. Chắc có lẽ là lễ xuất phát từ trái tim, còn nhà mình làm đại trà quá, đi dự đám cưới nào cũng giống nhau cả nên chẳng thấy tình cảm gì.
    Thêm một lý do để chi em SG diện trong đám cưới là cơ hội cưa cẩm :D. Tớ quen tới mấy cặp quen nhau trong đám cưới cho nên mọi người tha hồ diện
    Được babi_rosie sửa chữa / chuyển vào 04:56 ngày 10/02/2009