1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nên mặc đồ ntn khi tham dự lễ cưới trong tp.hcm

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi kangnam, 09/02/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. khongthe

khongthe Thành viên mới

Buổi tối, trưa thứ 7 hoặc chủ nhật
    cùng lắm thì tối thứ 6. Mời 6h thì 7h nhập tiệc. ăn uống nhảy múa hát hò linh đình 10h lục tục kéo nhau ra về
  2. xadibu

xadibu Thành viên mới

Em thử sử dụng sữa tắm nghệ Thorakao đi, chị thấy hiệu nghiệm lắm, ở nhà AX chị cũng bị mụn tùm lum ở lưng, tắm khoảng 1/2 chai là đã thấy hết.
    @BG: Tội nghiệp BG quá , chị thì được dự nhiều đám cưới dễ thương lắm, nhất là đám hỏi của người bạn thân mới đây (tổ chức như đám cưới), làm lớn nhưng vẫn ấm cúng dễ thương lắm, ai dự cũng tấm tắc khen. (Mà công nghĩ ra chương trình là AX của chị )
  3. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

Chị chia sẻ cho chị em cái chương trình AX chị nghĩ ra với Sau này còn nhiều bạn trong này sẽ cưới, biết để rút tỉa
  4. okayhang

okayhang Thành viên mới

Chít rùi, sắp đi đám cưới nên mới mò vô topic này đọc. Em đã mua 1 cái đầm hoành tráng, màu trắng, đính hột um sùm, dài quét đất, nhiều lớp, chắc chỉ thua đầm cô dâu thôi. Kiểu này có bị coi là chơi nổi, "ngựa" không ạ? hix hix. Em ăn cưới trong SG ạ. Cô dâu VN, chú rể Tây.
  5. linhkhue

linhkhue Thành viên mới Đang bị khóa

Sao lại phí của , người ta nói ăn cho mình mà mặc cho người mà em Ba_gia_bon_chen
    Bạn chủ topic theo tớ 1
    Bạn không nên có suy nghĩ chỉ khi nào có dịp như đi đám cưới , sinh nhật dạ tiệc bạn mới ăn mặc đẹp .
    Riêng tớ thì cứ đi chơi là ăn mặc đẹp đã .Đi làm cũng có hôm diện như minh tinh có điều là không được mấy khi như thế
    2
    Là khó quá thì bạn mặc bộ trang phục nào mà có nhiều người khen bạn nhất và bạn cảm thấy tự tin thế là được
  6. 140209

140209 Thành viên mới

Đẹp nhưng nó mát mắt tý nhá, đừng có hớn hớn lên lại phản cảm.
    Mà em cũng được ngắm dung nhan chị mấy lần rùi, công nhận ... - không bỏ công chị suốt ngày khoe
  7. isiiu

isiiu Thành viên mới

Người SG đi cưới thì đa phần là mặc váy..cũng có những người ăn mac rất đơn giản (váy Jean+ áo thun, váy công sở), cũng có người rất cầu kỳ (áo quần, tóc, trang điểm)...mình nghĩ bạn chọn 1 cái váy liền, kiểu dáng trẻ trung, trang điểm nhẹ và đầu tóc gọn gàng là ổn.
    Minh ko biet ở HN giờ giấc có bi dây thun ko, ở SG thiệp ghi 19h đãi tiệc nhưng thường là 19h30...làm lễ + đãi ăn đến 9h30 xong.
    Mình chỉ có mỗi tấm ảnh này chụp khi an cưới bạn cách đây vài tuần http://picasaweb.google.com/lh/photo/qhugRp_vJP6S2qy0vx58nA?feat=directlink
    Chúc bạn đi choi vui ha :)
  8. willyjenny

willyjenny Thành viên mới

Đa số mọi ng trong HCM đều mặc váy đi đám cuới và make up.làm tóc cũng khá cầu kỳ 1 tý,đám cứoi cũng ấm cúng hơn là ở HN
    1lần đi ăn cuới ngoài HN mà đếnbuồn cuời, có bn món ăn dọn lên 1 lan ăn hết mà lại vào mùa đông nên thức ăn lạnh tanh nhìn chả muốn ăn 1 tý nào luôn ý :P ,moi ngừoi kéo nhau ùn ùn đến ăn xong lại ùn ùn đivề, đa số mng đều mặc quần jeans áo thun or mặc đồ côg sở nhìn thấy mất đi vẻ trang trọng cũng như làm cho đám cứoi mất đi không khí nhiều lắm hehhe
  9. heocoidangthuong

heocoidangthuong Thành viên mới

Mình là ng Sg nè, mình ko có quan điểm đi ăn cưới là phải ăn bận thế nào, mà mình có quan điểm đi ĐẾN ĐÂU thì phải ăn bận thế nào. 100% đám cưới mình đi tổ chức ở nhà hàng máy lạnh đèn vàng, như thế có được tính là đến 1 nơi formal ko ah? mà đã đến 1 nơi formal thì theo đúng văn hóa là phải mặc ****tail dress và evening gown, mặc quần laf unformal.
    Co may lan minh di dam cuoi o duoi we, to chuc tai nha`, lam` rap. Minh mac quan jean vi phai ngoi xe may tu Sg xuong khoang 60 cay. Moi ng mac cung the.
    Ban hieu y minh chu?
  10. uyenvy

uyenvy Thành viên mới

Ở ngoài Bắc buồn cười nhất là đi ăn cưới mà k hề thấy mặt cô dâu, hoặc đám cuới mà k thấy ng ta chụp ảnh, quay phim gì cả, hoặc ng nhà của cô dâu hoặc chú rể cũng ăn mặc cực kỳ cẩu thả, chẳng thấy trang trọng gì cả. Ăn cưới ngoài Bắc 1 lần mà toàn mắt tròn mắt dẹt, đã lỡ có ý định làm dâu Bắc nhưng cứ nghĩ đến cưới theo kiểu Bắc mà sầu qúa.