1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nên mặc đồ ntn khi tham dự lễ cưới trong tp.hcm

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi kangnam, 09/02/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. linhkhue

linhkhue Thành viên mới Đang bị khóa

Thông thường ở ngoài Bắc các Bà các Mẹ chỉ hay mặc áo dài thôi
    Tớ cũng thích diện áo dài vào đám cưới nhưng rất sợ nhầm lẫn với cô dâu
    Còn váy vóc đi chơi cà phê buổi tối thể hiện ngon lành .
    Đi ăn cưới thì toàn mời vào buổi trưa , tiện thể đi ăn cưới luôn là người Bắc thích nhất .
    Thế nên mọi người thường diện đồ công sở đến đám cưới và đi làm luôn mà
    Trang điểm thì thường là có trang điểm một chút xíu gọi là nhưng vấn tóc thì không đính ngọc trai , xịt màu , làm xoăn thì không .
    Nói chung là tớ đôi lúc cũng hay mặc đồ công sở đi, một vài bộ váy công sở tạm ổn của tớ để đi ăn đám cưới
    Ví dụ như bộ này :
    Tớ biết là nó rất hộp , nhưng chẳng nhẽ tớ lại mang những cái váy như thế này đến cơ quan
    Sau đó tớ thay ra thay vào , trang điểm và ăn xong , trình diễn xong tớ lại thay ra và mặc đồ công sở trở lại
    Thế nên bạn biết đấy là muốn ăn mặc đẹp đi đám cưới không phải là người ngoài Bắc không muốn , ai cũng hiểu ăn mặc đẹp cũng là một cách tôn trọng chủ nhân của đám cưới đó , nhưng tất cả phải Thiên thời - địa lợi -nhân hoà nên không phải muốn là được và cũng rất mất công và mất thời gian với sinh hoạt của người ngoài Bắc .
    Thế nên tớ đi ăn đám cưới tớ cũng toàn mặc đồ công sở thôi ,. đi chơi buổi tối lại diện long lanh vì có nhiều thời gian để make up và đầu tóc nữa chứ .
    Nên người ngoài Bắc thực sự không coi đám cưới là một nơi để mình có thể ăn mặc đẹp và là nơi để thể hiện mình .
    Chỉ trừ khi là tổ chức vào Thứ Bảy - Chủ Nhật nhé
    Nhưng chẳng ai thích đi ăn đám cưới vào ngày nghỉ đâu , tâm lý ngoài Bắc là vậy .