1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

nên mang gì từ Việt Nam qua đức bán thì có lãi

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi sacredduty21, 02/02/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sacredduty21

sacredduty21 Thành viên mới

Mỗi lần từ Việt Nam qua, không biết ai có kinh nghiệm cho em hỏi nên mang theo cái gì sang đức bán trên ebay kiếm ít tiền sinh sống nhỉ.
  2. bushlip

bushlip Thành viên quen thuộc

mấy đĩa Win lậu đó
  3. sacredduty21

mấy cái lậu đó bán kiểu gì? down trên net thiếu gì đâu.
  4. medikament

medikament Thành viên quen thuộc

dc bao nhiêu đồng đâu, nghĩ làm gì cho mệt, người ta buôn bán có tàu có xuồng cái gì cũng mang sang hết rồi.
    Chịu khó đi cày thôi bác
  5. la__bat__vi

la__bat__vi Thành viên gắn bó với ttvnol.com

tới mang áo quần hàng hiệu fake , mượn nick tâng hàng còn chả kiếm được bao, khổ làm gì ^^..., bỏ thời gian đi cày hiệu quả hơn ^^ , chứ chơi mấy cái ko hợp luật ..nhỡ ra mệt lắm. năm mới xui cả sang năm cũ
  6. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

mang rau muống hihihi.....đùa chứ chả mang đc cái gì từ vn sang bán đâu...có hỏi vác gì từ Đức về VN bán có lời thì còn trả lời đc vì hàng hóa bên Đức nhìn chung là rẻ hơn ở VN....
  7. sacredduty21

Tại vì hành lý còn thừa phí quá nên sót mới nghĩ xem mang gì sang để lấy lại cái tiền vé máy bay ấy mà các bác :). Nhưng nghĩ mãi ko biết nên mang gì cả.
    Tiện thể các bác cho em hỏi có ai biết chỗ bọn Tàu bán đồ điện tử hay linh tinh bên Đức này không ạ. Em đang định mua mấy cái camera IP của tàu mà không biết chỗ.
  8. brooch16

brooch16 Thành viên mới

Mình thấy có mấy cái cửa hàng bán các món hàng cũ ở nhiều thành phố ở Đức. Bạn có thể mang quần áo, túi xách... (nên là hàng may tay công phu, thổ cẩm....) hoặc các đĩa nhạc quốc tế bất hữu... ra bán, họ sẽ mua. Mình thấy sinh viên TQ thỉnh thoảng làm thế, SV VN thì ko rõ có bạn nào làm chưa. :-??
    Hoặc nếu có khả năng chơi 1 loại nhạc cụ nào đó thì cuối tuần, có thể ra các phiên chợ cuối tuần, bạn biểu diễn 1 khúc sáo, hay thổi kèn, kéo 1 bản violon... người ta cho nhiều tiền. Cái này mình thấy SV Japan hay làm. Ở Mainz, mình thường hay thấy. Có 1 lần ở Berlin, mình còn gặp 1 cô giáo dạy nhạc cho 1 trường học hẳn hoi, cuối tuần vẫn ra đường phố biểu diễn nhạc. Cô ấy bảo làm thế 1 phần vì muốn nhạc của cô được nhiều người nghe, 1 phần vì muốn kiếm thêm thu nhập.
    Ở Braunschweig, 1 lần mình đi xem 1 ca sĩ có tiếng người Ireland biểu diễn trong 1 quán bar sang trọng. Trưa hôm sau, mình đi trên phố, thấy anh ta ăn mặc giản dị và biểu diễn lại các ca khúc - y như đã biểu diễn tối qua trên sân khấu. Mình đã rất ngạc nhiên và hỏi anh ấy có ngại ko khi có ai đó nhận ra anh ta là chàng ca sĩ hôm qua rực rỡ trên sân khấu. Anh ấy bảo không, vì âm nhạc là 1 sự chia sẻ, không phân biệt không gian biểu diễn là ở đâu. Mình đã đứng hơn 1 giờ để xem anh ấy biểu diễn trên đường phố và suy nghĩ rất nhiều về câu chuyện âm nhạc & quan niệm. Rất nhiều người đi đường bỏ những đồng xu vào cái đồ đựng đàn Ghita anh ấy để trước mặt, mặc dù anh ấy ko phải là 1 beggar, anh ấy ko có bất kỳ thái độ gì là khó chịu mà còn rất vui vẻ đón nhận lấy nó nhưng những bó hoa. Đây là câu chuyện mình ấn tượng nhất trong những ngày đầu đến nước Đức.
    Với những người VN từng học nhạc cụ thì việc biểu diễn trên phố như thế là 1 sự đấu tranh tâm lý mạnh mẽ.
  9. bushlip

bushlip Thành viên quen thuộc

Dư nhiều quá hả,cho anh xin 2 kg gửi đồ Nail được ko
  10. Noah.Nguyen

Noah.Nguyen Thành viên quen thuộc

Thuốc lá anh ạ :)) Mang 2 cây Marlboro sang mà bán. lãi lắm