1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nên mua con nào trong 3 con này : Nokia 5320, Samsung Star S5233W hay LG GW525

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi hoangtuhaiduong, 03/04/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoangtuhaiduong

hoangtuhaiduong Thành viên mới

Nên mua con nào trong 3 con này : Nokia 5320, Samsung Star S5233W hay LG GW525

Em đang muốn mua điện thoại tầm 3,5tr thôi (ko hơn). Đang cân nhắc 1 trong 3 con này. Cả nhà chọn dùm em với.

Con Nokia 5320 : Màn hình rông 3.2", xem phim nghe nhạc chắc thích rồi, pin khỏe, có HĐH, nhược điểm là ko có wifi, camera chỉ có 2.0 và ko có flash. 3G 3.6 Mbps

Con Samsung Star Wifi thì màn hình cũng rông 3", wifi nhanh, máy ảnh 3M chụp hình đẹp, nhưng không có HĐH, ko có 3G, pin trung bình

Con LG GW525, màn hình màu sắc không được đẹp lắm, pin kém, ưu điểm là có 3G 7.2Mbps, có bàn phím cứng nên nhắn tin dễ hơn. Chụp ảnh cũng 3.2 nhưng xấu hơn con Samsung.

Em đang đắn đo mãi 3 con này, nhất là giữa 2 con Nokia và Samsung, Samsung thì chụp ảnh đẹp hơn nhưng Nokia thì có HĐH. Và điều em băn khoăn nhất là giữa Wifi và 3G, chọn 1 trong 2 thì nên chọn cái nào. Wifi thì free, 3G tiện thật nhưng sợ cước vẫn còn đắt, nhưng nó là công nghệ đạng được chuộng, tương lai sợ nó phát triển mạnh ko có thì cũng tiếc. Các bác chỉ dùm em với

Được kid_lam_dieu sửa chữa / chuyển vào 08:45 ngày 03/04/2010
  2. baby_thaohang

baby_thaohang Thành viên mới

Chon Nokia đi , vì LG bán cũ mất giá lắm mà cứ 6 tháng nó giảm giá 1 lần mới bực. Còn Sámung Star cũng okie nhưng đừng mua LG GW525 nó hơi xấu dầy nữa

3. hoangtuhaiduong

Vâng, trước thích cái LG ở chỗ nó có bàn phím cứng, nhưng mọi người chê LG quá nên cũng định thôi. Em băn khoăn nhất là 2 con Samsung Star với Nokia 5320 thôi, nhất là ở khoản 3G với wifi, chọn cái nào hơn đây ạ
    Hix, lâu ko vào cái nick này, ko để ý cái code chữ kí cũ từ năm nảo năm nao bị lỗi làm giãn trang topic, mà bài đầu tiên thì ko thể e*** để xóa nó đi được. Bác nào thấy khó chụi cho em xin lỗi nhé
  4. kiepbonchen

kiepbonchen Thành viên mới

Nokia 5320 đi, cơ mà hình như con này giờ hết hàng rồi
    [nick]
    Được kiepbonchen sửa chữa / chuyển vào 03:36 ngày 03/04/2010
  5. hoangtuhaiduong

Em vẫn cần thêm ý kiến ạ
  6. Firefox4

Firefox4 Thành viên mới

No 5230 đi bạn. Tớ cũng chọn chán chê và cuối cùng chốt con này. Mà cái đợt định mua (gần Tết) cháy hàng, mãi mới mua được. Camera 2MP thôi nhưng chụp ngon hơn HTC 3.1MP cũ của tớ. Vả lại con này có HĐH, vọc thoải mái, mua mấy con kia đố cài thêm đc ứng dụng đấy. Còn pin thì nếu để sóng 3G thì được khoảng 2 ngày, còn nếu dể 2G thì được 5 ngày cơ.
    Còn về wifi cậu bảo là free nhưng mà chỉ free ở quán cafe... thôi chứ có phải bất cứ chỗ nào cũng có wifi cho cậu dùng đâu. Còn 3G thì cậu lên miền núi cũng có sóng, có phải tiện hơn không.
    Được firefox4 sửa chữa / chuyển vào 09:47 ngày 03/04/2010
  7. dongvuivn

dongvuivn Thành viên mới

Sao bác không cố kiếm thêm ít đạn để chọn con khác nhỉ