1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nên mua loại máy tập chạy nào?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nhanchung, 16/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhanchung

nhanchung Thành viên quen thuộc

Nên mua loại máy tập chạy nào?

Tôi đang có ý định mua 1 máy để chạy tại nhà với mục đích giảm cân và làm cơ bắp săn chắc. Có ai đã dùng rồi làm ơn tư vấn cho tôi với. Xin cảm ơn nhiều. Vote 5* ngay.
  2. Lan_Huong

Lan_Huong Thành viên mới

Mình cũng muốn mua 1 cái về nhà tập nhưng không biết con gái tập chạy có bị to chân không nhỉ ?
  3. pine_buffy

pine_buffy Thành viên mới

Ấy ui tớ đang dùng cái máy chạy bộ trên không gazelle đấy ( chả biết viết đúng ko)
    Giá khoảng 2tr7 , mua ở Metro
    Tớ thấy tập máy này rất hiệu quả ( với điều kiện phải kiên trì nhá), Hồi mới mua mỗi ngày tớ chạy bộ gần 1 tiếng, sau 2 tuần trông thon hẳn
    Một ưu điểm nữa là máy này chạy ko mệt tý nào, tớ chạy được 20 phút ko mệt mà mồ hôi ra như tắm, chắc đốt nhìu calorie lắm đây
    Khi chạy thì bạn nhớ vận động mạnh một chút, nhất là phần hông và eo, nhỏ đi nhanh lắm đấy, hihi. Đừng chạy hời hợt là không có kết quả lắm đâu
    Tớ để cái máy ngay trước tivi, vừa xem vừa chạy, loáng cái đã xong bài tập, hihi, nên ko có cảm giác là mình đang phải tập tành j cho lắm
    Mỗi tội có một nhược điểm là bài tập boring. Chịu khó uwỡn ra trước rồi ngả ra sau cho nó thay đổi tư thế nhé,, sẽ đem lại hiệu quả cao hơn đấy
    Chúc ấy sớm thon thả
    Còn tớ, do tính tự giác ko cao nên bây h phải vác xác đến lớp TDTM,huhu
  4. neighborhood

neighborhood Thành viên mới

Mình đã tâp máy Gazelle này được hơn một năm và thấy cũng hiệu quả lắm, đặc biệt với chân và tay. Nói chúng tập thường xuyên hàng ngày thì thấy hình thể gọn gàng hơn hẳn, sức khoẻ điều hoà, tinh thần sảng khoái hơn. Eo thì vẫn cứ bánh mỳ, chắc muôn đời không nhỏ đi được vì tâm hồn ăn uống mênh mông quá.
    Tớ đi tập TT Thẩm mỹ về mệt rũ rượi vì bài tập nặng, về nhà toàn ngủ bù thêm mấy tiếng cho khỏi mệt mình thì chưa đến nỗi quá cân nên cũng lười không tập hết các bài.
    Tớ thấy là tất cả do mình cả, cố lên tí sẽ cải thiện được nhiều thứ
  5. nhanchung

Cảm ơn 2 bạn pine và neigb đã cung cấp thông tin rất bổ ích. Đã vote 5* cho mỗi bạn.
    Cho mình hỏi thêm 1 tẹo: các bạn mua gazelle là do có người tư vấn, hay đọc quảng cáo...máy chạy bộ trên ko có khác với máy chạy bộ bình thường ko? nếu có thì khác ở chỗ nào? Tóm lại mình muốn so sánh máy gazelle với các loại máy chạy khác.
    Xin cám ơn trước.
    PS. bạn pine có khuôn mặt rất dễ thương.
  6. neighborhood

neighborhood Thành viên mới

Nhà mình mua máy tập Gaz. là vì nghe quảng cáo tối ngày trên kênh Hà Tây đó. So với cái loại máy tập mà chạy trên băng chuyền rồi nằm ngửa ngửa ra đạp đạp thì máy này nhàn hơn nhiều vì tập ở tư thế đứng. Mà tuy thế cũng không phải kém phần hiệu quả đâu. Bằng chứng là tớ tập sau 1 năm vật tay với bf toàn thắng lun
  7. nhanchung

Cám ơn bạn neighour đã cho lời khuyên. Mình hơi bối rối vì bạn tập chạy làm sao mà lại khỏe tay? thế còn chân?
    Các bạn nào đã có kinh nghiệm với các loại máy chạy làm ơn cho vài ý kiến để mọi người tham khảo cùng.
    Mình cũng xin đặt 1 câu hỏi là nên mua về nhà tập hay nên ra trung tâm tập? Liệu mua máy về sau 1 thời gian có bị đắp chiếu không? Tập ở nhà có hứng không?
    Xin cảm ơn bằng nhiều *