1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nên mua máy tính xách tay ở New Delhi hay ở Việt Nam?

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi victormarshall, 17/11/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

Tặng đồ thổ cẩm ấy bạn ạ, hội Ấn Độ thích lắm.
  2. deitykid

deitykid Thành viên mới

Các bác vui lòng cho em hỏi thêm một tí ạ
    Em muốn mang một ít đồ đạc ( bằng kim loại ) sang đó , có gặp rắc rối với hải quan hkông ? ( thực chất là em có một cái kiếm nhỏ , dài khoảng... 80 cm , nó được xếp lại ngắn 10 phân , khi cần thì vung mạnh tay một cái nó dài ra và cứng như kiếm thật , hàng nhật , chém đâu chít đấy , nếu em tháo ra từng mảnh , để lung tung , có dễ bị... sở gáy không ??? )
    bên đó chỉ hay đấu võ mồm nhưng nếu nó oánh mình , mình bật lại thì pháp luật sẽ xử sao , vì em thía nước ngoài đếk bao giờ có nước nào tử tế , toàn bênh dân họ thôi.
    Trong thời gian đầu , có lẽ phải ăn kết hợp gạo + đồ ăn ấn đúng không a? rồi dần dần ta ... cai sữa .. phải không ạ ? thế em cũng chưa bik đồ ăn ấn độ như thế nào
    em cũng chưa bao giờ sinh sống tại các thành phố lớn , e rằng... khó thích nghi . tại vì hà nội cỏn con , mà sống tại phố cổ , nên trí thức của em thấp lè tè . tiếng anh em cũng ... thuộc loại trung bình khá , có bao giờ ... gặp phải trường hợp ... họ nói tiếng ấn và ... lẩm bẩm sau lưng mình không ?
    phải tránh những cái gì khi ra đường ạ ? nhỡ đâu em có hành động nào đó ko được... đúng với văn hoá ấn , có bị họ.. choảng không ạ ? à mà người ấn có oánh hội đồng không ?
  3. ceme86

ceme86 Thành viên mới

Cứ nhét hết vào hành lý ký gửi là được.
    Việc quái j phải ăn đồ Ấn cho khổ, cứ ra chợ mua thức ăn về chế biến thôi là được Hạn chế tối đa gây sự với các zdai Ấn Độ vì bọn nó đông lắm, ko oánh lại được đâu ... Lại thêm tính thù dai nữa ...
  4. lilysblue

lilysblue Thành viên quen thuộc

Cái bác này, chưa gì đã nói chuyện đao búa dao kiếm với cả đánh nhau rồi, nghe hãi hùng quá
    Tớ thấy dân Ấn cũng hiền lành (nói chung thôi chứ dĩ nhiên có người này người kia). Nếu bác không xâm phạm họ thì họ đâu có gây sự với bác làm gì. Có tư tưởng tích cực một tí đi thì mới hội nhập được chứ.
  5. truongando

truongando Thành viên mới

hihihi........... đánh nhau thì cũng được thôi!
    Nhưng mình thì "CAN" bạn vì bọn ẤN đểu lắm.......... vì nó oánh thì toàn chơi tập thể nó oánh thôi......... mỗi thằng đấm một phát cũng đủ để mình về ......... hầu ông ĐỊA rồi
  6. teekanne

teekanne Thành viên rất tích cực

Chủ đề đã bị khóa với lý do: Khóa
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa