1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nên mua quà gì tặng các bé nhân 1/6?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi piccolo, 01/06/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. piccolo

piccolo Thành viên mới

Nên mua quà gì tặng các bé nhân 1/6?

Cả nhà ơi cho mình hỏi, nên mua quà gì (trừ quần áo, đồ chơi) tặng em bé 6 tháng tuổi và 1 em 10 tuổi?
    Khó quá cơ!
    Tư vấn cho mình nhé, mình sẽ vote tặng 5*
  2. be_heo

be_heo Thành viên mới

6 tháng tuổi thì nên mua mấy đồ bằng bóng hơi( con thú, hoặc các hình thù khác nhau), kô nguy hiểm cho các bé chơi, gặm, đấm đá và có phát ra tiếng kêu thì cũng tốt, lúc nào các bé lười ăn thì lôi ra lắc!
    Còn 10 tuổi thì... thì, tớ nghĩ là cứ mua quần áo đi, hay cặp xách hình những con vật ngộ nghĩnh ý!
    Nói chung có quà là sướng rùi! Không ai tặng quà 1/6 cho Bé heo nhỉ!
  3. antigod

antigod Thành viên rất tích cực

Mua quà cho bé 19-20 tuổi...mới khó.
    Em đang nghĩ mãi ko ra nè
  4. piccolo

piccolo Thành viên mới

Ừ, 10 tuổi thì mua cho nó cái cặp sách Barbie dạng vali nhỉ, tự nhiên thấy thích thích được dùng cái cặp đấy!
    Thế còn em bé 5,6 tháng gì đó, à, 4 tháng thôi chứ, thì mua mấy cái đồ đó ở đâu hả bé-heo? Tư vấn nốt đi, Pic sẽ tặng cho 1 con heo hơi nhá!
  5. style_8x

style_8x Thành viên mới

6 tháng tuổi cũng chưa nhận biết được nhiều , chị mua 1 bộ tắm gội của Pigeon or john son đó ! những cái đó đóng hộp quà nhìn đẹp lắm ! mà giá cả cũng vừa phải !
    hay là đồ dùng cho bé , nhiều cái hay hay chị đến cửa hàng dành cho baby coi
    nếu ko thì mua cái gì ngon ngon , nó ăn được mình cũng ăn được , ko âm hè hè

6. be_heo

be_heo Thành viên mới

hơ hơ, tớ cũng gà mấy cái vụ này lắm, tại ngày trước có đứa cháu, mẹ nó mỗi lần cho ăn đến là vất vả, từ ngày nó có cái búa bóng hơi, đến giờ ăn lôi ra bóp kêu chít chít, lắc cũng có chuông kêu, đấm đá giày xéo cứ gọi là tẹt ga, cu cậu rất máu nên đút miếng nào há mồm miếng ấy! . Tớ cũng chưa mua bao giờ nên kô biết! huhu, thế là toi con lợn hơi roài!
  7. poshboy

poshboy Thành viên mới

sao bác không nhờ mí em ở trển tư vấn cho nhờ, nghĩ nhiều chỉ tổ đau đầu
    À, cái bác piccolo nhờ tư vấn cho mí cháu mà không cho mua quần áo với đồ chơi thì biết mua kí rì bây h. Theo kinh nghiệm của iem thì với cháu 10 tuổi í..bác mua cho nó mí quyển truyện tranh cổ tích VN í, nhìn bộ truyện í cũng đẹp và hay nữa . Còn cháu 6 tháng tuổi thì bác không mua quần áo đồ chơi thì mua sữa vậy nhớ..các cháu bây h tích cực uống sữa nhiều DHA và canxi lắm.
  8. piccolo

piccolo Thành viên mới

Thế còn nói chuyện gì nữa chứ!
    Có quà đến trước mắt mà còn để mất thế hả be_heo?
  9. piccolo

piccolo Thành viên mới

khổ quá cơ, những cái này mấy lần mình cũng tặng hết rồi, thế nên mới khổ!
    mà mua gì để nó ăn được mình cũng ăn được nhỉ? Chỉ có sữa thôi! He he! Mỗi tội mình ghét uống sữa lắm!
  10. piccolo

piccolo Thành viên mới

Hì hì, con bé này nó là tổ của các loại truyện thiếu nhi rồi, truyện gì nó cũng có và đọc hết rồi! Nó lại còn đọc cả Thần điêu đại hiệp và đại loại là những truyện dã sử của TQ rồi nữa chứ! [/size=3]