1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nên mua xe Toyota Yaris cũ hay mới ??

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi neuhanoi, 04/02/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. neuhanoi

neuhanoi Thành viên mới

Chào các bạn tớ có việc này mún hỏi các bạn trả lời giúp tớ

Tớ đang định mua 01 con Yaris sản xuất năm 2009 đời 2010 xe đi được 8.000 km, xe còn mới của 1 anh đồng nghiệp cơ quan anh ý bán với giá 550 tr, nhưng xe mới đời 2011 cũng chỉ 610tr + thuế, biển khoảng 700tr. Cái tớ băn khoăn là tớ không hiểu gì về xe cả theo các bạn tớ có nên mua hay không ?

Thứ hai là làm sao tớ biết được xe đó đi 8000km hay hơn ?? xe Yaris có tua được đồng hồ công tơ mét hay không ah? Khi mua xe đã qua sử dụng mình nên lưu ý kiểm tra cái gì trước khi mua ???

Nếu mình muốn thuê 01 anh nào đó rành về xe xem kỹ thuật xe cho mình trước khi mua, tư vấn giá cả có hợp lý không, đắt rẻ.... cho mình thì giới thiệu tên, số đt cho mình với. Mình xin cám ơn trước ah.
  2. Mr_Miyagi

Mr_Miyagi Thành viên quen thuộc

nếu chỉ chạy quanh hà nội thì 8000 km thì hợp lý đó.

Mà thêm có 150 thì tội gì không mua xe mới. Đồng thời giá USD nó lên so với 2,3 năm trước ( tiền việt mất giá) thì chênh lệnh 150 đó cũng vừa bằng cái giá chênh lệch đó.

Hay nói cách khác: Hồi trước anh ta mua khoảng 600 triệu, giờ bán được 550 triệu sau 2,3 năm đi =))
  3. fialovy

fialovy Thành viên mới

Giá 550 tính ra khoảng 27k
    Mua mới giờ là 29.2k, thuế má nữa

Còn đợi đến đời 2012 thì chắc lâu lâu nữa.

Mà nói chung là tớ ko thick Yaris, đi ồn, nội thất xấu.
    Tầm tiền đó tớ làm con Cerato mới toe. Tất nhiên là nhiều bạn nói Hàn sao so với Nhật, nhưng tớ đề cao giá trị sử dụng hơn.

Tất nhiên với chị em nữ thì Yaris là ngon rồi, nhỏ, gọn và ngoại thất cũng đẹp.
  4. neuhanoi

neuhanoi Thành viên mới

Thanks, tớ cũng muốn mua xe mới cho nhẹ đầu, nhưng thấy xe anh í mới nêm tớ mới có ý định hỏi mua, nhưng ko hiểu đi 8000 thì về mình có phải thay sửa bảo dưỡng gì ko chứ như vậy thì mua xe mới cho nó xong. vả lại tớ vẫn còn lăn tăn vì mình ko có ai hiểu về xe để xem xe cho mình trước khi mua cả. Anyway, special thanks all of ur advise.
  5. Red_Skin

Red_Skin Thành viên mới

8000km thì coi như mới chạy rốt đa thôi, ko sao bác ạ! Nếu 2 bác ko ngại, chở nhau ra garage, tranh thủ thay dầu rồi bác nhờ thợ kĩ thuật họ ngó qua.
    Xe gì thì cũng tua đc công, nhưng em nghĩ chắc chả ai làm thế làm gì cho mệt người.
    Nếu là em thì 150T cũng đáng để tiết kiệm...
  6. vipkhang

vipkhang Thành viên mới

kiểm tra km thì cứ ra hãng là chuẩn nhất
    tua công tơ met thì máy ở hãng chuẩn đúng hết
    mà nchug là xe k phải năm 2008 thì khá là an tâm về khoản tập bơi :D
    bớt đc gần 200t là nhiều rồi bạn à
    nhug bạn dư dả tài chính thj mua xe mới cho sướng
    nhug bh xe mới là dính 20% phí trc bạ roài :(
    rồi còn tiền 3 lă.ng nhăng như là cà khung cà số ép biển bảo hiểm v.v...
    éo hiểu từ lă.ng sao lại bị lọc nhỉ ^:)^
  7. namindex

namindex Thành viên mới Đang bị khóa

Mù tịt thì nên mua xe mới.

Rành về kỹ thuật, hoặc có người thân ruột thịt bán lại tin tưởng tuyệt đối thì mua lại của người ta nếu người ta nói "còn tốt" [:D]
  8. kohieusao

kohieusao Thành viên rất tích cực

tiền có phải lá mít đâu ,nếu đại gia thì 150 chai không là vấn đề còn không dư giả thì 150 làm được rất nhiều thứ ,người quen thì chắc ko ai tua lại congtermet làm gì,đem ra gara uy tín nhờ họ tút lại xe tiện xem hộ luôn là được rồi
  9. Khosovo

Khosovo Thành viên tích cực

Ngon nhất là chơi xe mới bác ạ, còn nếu không thì mua xe cũ đi cũng tốt, quan trọng nhất là chủ trước của xe như thế nào thôi. Xe 2009 mà đi mới có 8000 thì chắc nên xem lại vì đi ít quá. Híc. Xin lỗi các bác đi xe Hàn, đi trong phố Yaris hiện tại là hợp lý nhất rồi, nhỏ gọn và đỡ tốn xăng, chỗ ngồi cũng thoải mái, mỗi tội đồ chơi chẳng có gì thôi.
  10. Mr_Miyagi

Mr_Miyagi Thành viên quen thuộc

Đương nhiên 150 triệu là to, nhưng với giá trị con xe thì không lớn nếu để được đi xe mới.

Bản thân gia đình mình cũng đã và đang sở hữu cả xe mới và xe cũ. Cũng Camry và Mer cả.

Comment đầu tiên mình đã phân tích kỹ rồi. Nên cố thêm 1 chút ^^.

Còn không thì chủ topic nên vào autofun mà tham khảo các bác trên đó. Sẽ có những lời khuyên đúng đắn nhất cả về kỹ thuật và chọn lựa.