1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nên thế nào khi người yêu đi du học????

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi LongKing, 02/09/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. LongKing

LongKing Thành viên quen thuộc

Nên thế nào khi người yêu đi du học????

4-5 năm là khoảng cách khá dài để mà đợi chờ( phải nói thật là như thế) đến khi "mãn hạn" có khi lại rạn nứt. Vậy nên xử lý thế nào đây?
    Nên chia tay cho nhẹ nhàng ( cũng như để giải phóng cho cả 2) hay Quyết tâm đợi chờ? hoặc làm vài cuộc tình trong lúc ng` yêu vắng nhà , khi vê` thì tiếp tục.... Các bác xem thế nào?

================================================
  2. bexinh84

bexinh84 Thành viên quen thuộc

Thật là khó để quyêt định đuọc vấn đề này.Nếu nhu 2 ng thật sụ yêu nhau thi nên chò nhau vì tìm duọc 1 nguòi yêu mình va mình yêu ng ta ko fải là 1 chuyen dễ.Tui cũng đang trong tình cảnh này đây.Nhiều lúc cũng khó nghĩ lam nhung hãy cố gang nếu minh có thể,và nên nói rõ vói ng bạn của mình.
    What you see or what you get!!!!!!!!
  3. brightsun20012001

brightsun20012001 Thành viên quen thuộc

Tớ sẽ đợi , bởi đó là người tớ yêu
    trang145 i don't like to be told what should be done
    Nhân gian cõi cõi chốn mù lòaĐau nhân thế là mất người tri kỉ
  4. puppi

puppi Thành viên mới

Chao ban.Ban biet khong,ban trai cua tui moi di du hoc o Anh cach day hai thang.Theo du dinh,anh ay se hoc o Anh trong 9 nam.Va minh quyet dinh cho.
    Luc nay minh cung nho da rling cua minh lam chu.Nhung khong sao,vi minh luon nghi rang anh yeu cua minh cung ...nho minh nhu vay.Minh cung ko biet chac rang 9 nam nua,chuyen gi se xay ra,tinh cam cua minh the nao.Chi biet la bay gio tui minh dang belove nhau.Vay la duoc roi.
    Minh se tiep tuc cho doi,du minh khong loai tru kha nang trong tuong lai tui minh se chia tay.Chuyen gi chua toi thi khoang nghi toi.
    .....come on baby yehhhhhhhhhh!!!
  5. meo_dau_kho

meo_dau_kho Thành viên mới

em cũng đã từng ở hoàn cảnh như you . thực sự là rất khó khăn nhưng em đã chờ được hơn một năm . vậy mà người phản bội lại là người đó . you hãy chờ một thời gian xem phản ứng của người đó ra sao đã rồi hãy tính là sẽ chờ hay không chờ . nếu thực sự anh chị yêu nhau thì chẳng có vấn đề gì hết . 5 năm chứ 10 năm cũng vậy mà thôi . ví dụ đâu xa. như chị dâu em chờ anh trai em những 8 năm để anh ấy đ du học đó . chúc anh chị hạnh phúc
  6. sea_nymph

sea_nymph Thành viên quen thuộc

nếu tình yêu đủ mạnh thì 2 ng` sẽ không phải băn khoăn chuyện này nhưng không gian và thời gian thường khiến con người đổi thay mà, nếu thấy không tin tưởng ng` kia được thì đừng nên níu kéo, hãy để 2 ng` bước trên những con đường riêng của mình, có thể phải đau lòng nhưng thà 1 lần đau còn hơn là về sau hiểu lầm, mất lòng tin về nhau, chia tay còn đáng buồn hơn nữa.
    If You love someone, just say it, out loud
    Or the moment will pass You by....

7. Keppo

Keppo Thành viên mới

Anh Long. Anh nghi sao neu nguoi yeu anh ko don gian, nguoi yeu anh co o nuoc ngoai ko, anh co hieu duoc cam giac khi nguoi yeu o nuoc ngoai ko anh????
    Ai chang muon doi nguoi yeu cua minh dung ko anh nhung that su, nguoi ma anh yeu phai yeu anh thi su cho doi moi co nghia ly chu, neu nguoi yeu anh chang yeu anh hay la anh ko biet suy nghi cua nguoi yeu anh the nao thi sao, chang le cu ngoi doi roi den luc biet rang nguoi yeu minh ko xung dang voi nhung gi mong doi thi chia tay sao, dau long lam anh a, chi co nhung nguoi trong hoan canh do moi co the hieu duoc.
    Dung de den khi biet duoc su that thi da qua muon roi anh a... luc do se dau kho lam do.

Keppo @_@
  8. hlantim

hlantim Thành viên mới

Chào LongKing
    Mình củng tưng đã có người yêu đi du học nè, sau thời gian chờ đợi thì tụi mình đã chia tay nhau , vì anh ấy không còn muốn về nữa , tuy nhiên mình không tiếc thời gian đã yêu và chờ anh ấy vì khi nghĩ lại mình đã cố gắng hết lòng ròi. Chuyện tình cảm nhiều khi còn phụ thuộc duyên nợ nữa . Nhưng đúng là tri kỹ khó tìm ... cũng vì hoàn cảnh má phai xa nhau thôi , có ai nỡ lòng xa người mình yêu bao giờ đâu đã yêu thì không bao giờ nói hối tiếc . Vì theo mình đó mới đúng là tình yêu thiệt sự
    Love means you never have to say you are sorry !
  9. Lava

Lava Thành viên quen thuộc

Chờ được mà! người iu tớ sắp về rùi nè!
    Yêu anh lắm
    In your eyes, I see tomorow
    In your arms, I found love
    In our life together, I see us
    Loving you today and always
  10. kiralyfi

kiralyfi Thành viên rất tích cực

Có 1 số cô cũng chờ tớ về ,nhưng tớ về cùng 1 cô khác