1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nên thực hiện IUI hay làm IVF cho chắc chắn hơn?

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi thanhthanh04, 06/11/2017.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. thanhthanh04

thanhthanh04 Thành viên tích cực

Vợ chồng em đi khám vô sinh hiếm muộn và đang lưỡng lự giữa hai phương án IUI và IVF. Lý do là vì em nghe nói làm IVF tỷ lệ thành công cao hơn. Nhưng bác sỹ lại bảo điều kiện sức khỏe vợ chồng em hiện tại đủ tốt để thực hiện IUI. IVF thì đắt hơn IUI khá nhiều. Em băn khoăn quá, mong nhận được chia sẻ từ mọi người.
  2. ngocha93

ngocha93 Thành viên tích cực

Tùy vào điều kiện kinh tế của bạn, nếu nhiều tiền thì mình nghĩ thực hiện IVF sẽ thành công cao hơn, mình có người bạn, 3 lần làm IUI ko thành tới khi thực hiện IVF mới có tin vui. Mà 3 cái lần kia đi sản C, rồi Hồng Ngọc, rồi cả Từ Dũ nữa thì tính tiền nào cho hết
  3. tamlinh2388

tamlinh2388 Thành viên tích cực

ưở, IVF với IUI là gì vậy chị? Mà người bạn đó của chị theo chữa ở đâu thành công vậy? Chú thím em lấy nhau 8 năm rồi chưa con cái, để em mách chú thím qua chữa.
  4. ngocha93

IUI là thụ tinh nhân tạo, tức là bơm tinh trùng vào tử cung, đơn giản vậy cho dễ hiểu. Còn IVF là thụ tinh bên ngoài cơ thể, trong ống nghiệm đó. Bạn mình từng làm ở sản C rồi nhưng ko thành, vừa rồi thực hiện IVF thì theo Vinmec thì lại thành công
  5. tamlinh2388

tamlinh2388 Thành viên tích cực

Vậy nó có đắt không chị? Em nghe nói mấy vụ đẻ ngoài này tốn tiền lắm.
  6. pham_minh_thu

pham_minh_thu Thành viên tích cực

Đắt nhưng tỷ lệ thành công cao, bác sỹ, kỹ thuật tốt. Nhiều người cả trăm triệu vái tứ phương vẫn ko có con cơ, nhưng bao năm nay, Vinmec vẫn hay có nhiều chương trình khuyến mại mà
  7. coolcream22

coolcream22 Thành viên tích cực

Bác sĩ nói vợ chồng bạn làm được IUI thì cứ theo thôi bạn, vẫn có nhiều ca thành công rồi mà với cả con cái cũng là lộc trời cho nữa nên đừng quá lo mà ảnh hưởng tâm lý bạn ạ
  8. day_mua_thu

day_mua_thu Thành viên tích cực

em cũng hơn 1 năm nay chưa có động tĩnh gì, đang cắt thuốc đông y uống xem sao, e cũng đang tìm hiểu các phương pháp điều trị hiếm muộn, mọi người cứ bảo em còn trẻ nên cứ đợi mà e thấy lo quá
  9. ngocha93

Tốt nhất 2 vợ chồng nên đi khám sớm em ạ, nếu có vấn đề gì thì chữa trị sớm cũng hiệu quả hơn, càng để lâu càng tốn tiền