1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nên trông đợi hay không?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi znh90, 21/03/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. znh90

znh90 Thành viên mới

Mình 26t có quen em 25t lúc em vừa chia tay người yêu hồi tháng 12 năm trước, đó là tình sv gần 5 năm của em ( trong đó 2 năm thằng người yêu nó đi nc ngoài). Trước mình cũng có 1 năm quen 1 em lúc sinh viên mà chả phải yêu đương gì, chỉ là bạn hay chơi thôi ( sau em đó đi định cư luôn ) nên có thể nói em 25t này mới là ng mình yêu thực sự.
    Cũng làm quen từ thằng bạn nhờ chỉ vẽ em làm đò họa rồi hẹn hò,ăn chơi hôn hít nắm tay chân, xxx các kiểu ... rồi. Lúc mình đến mình chấp nhận làm phao cứu sinh 1 thời gian cho em rồi bye bye vì mình biết nếu chuyện này có kéo dài thì mình phải vật vã đợi 1-2 năm mới đc yêu thật lòng quá , nhưng tình cảm đếch nói trước được :-(. Vì yêu em thực lòng nên mình cũng ráng tìm cách để làm em vui và quên thằng kia:-), sau 3 tháng thấy em khá hơn nên mình tỉnh tò thì em nói tg này chỉ muốn làm gì mình thích không yêu đương, mình hỏi em nói 1 năm nữa mới nghĩ đến. Lúc đó mình hơi buồn và bực nên nói nếu không đồng ý thì không gặp nhau nữa, nó cũng xin lỗi rồi nói nếu anh muốn không gặp thì theo ý anh ... blah blah( thực sự có muốn đếch đâu, chả qua đang bực ). Em chấp nhận đi chơi xa với mình 2 lần và ở cùng phòng nên đã xxx :-p, em nói tình cảm em dành cho anh là thật, em thích anh và muốn trao mình cho anh cũng là thật, em không hối hận ... nhưng mình hỏi tình cảm đó là gì thì nó chỉ nói thích , có cảm giác càng về sau tình cảm không tiến triển được thêm nữa, chỉ có em đi với mình thì thấy nói cũng nhiều, cũng hay cười nhiều. Tg đầu mình đi chơi làm thùng rác để nghe em kể tội thằng nyc thì thấy bt, sau vì yêu nên nghe khó chịu vãi đái luôn. Sau tết 1 tuần thằng nyc em có ll lại rủ em đi vũng tàu với mấy đứa bạn chung bọn nó và em với nó ngủ cùng phòng; mình đoán ra và hỏi thì em cũng nói và nói không có làm gì hết vì em về ngủ sớm, sáng sớm thằng đó có quay qua ôm và hun lên tóc thì em này cũng để yên vì kêu hết tc với nó rồi. Mình bực mình chặn mẹ zalo , fb nhưng mà có 1 ngày vì quen nc với em không bỏ đc:-p. Sau đó em nói mình chưa là gì của nhau thì em làm gì làm, với lại em muốn xác định tc thử còn yêu thằng nyc kia không, nó bảo bên thằng đó mà nhớ mình mới ghê( tin được ko ). Lúc xxx, nó bảo mình có sức hút gì đó làm nó cảm thấy thích và gần gũi nhanh, thằng nyc của nó 1 tg dài nó mới có tình cảm( mình cảm giác từ lúc thằng đó bay là năm 2012 thì yêu xa cm gì nữa, tc nhạt dần rồi ).
    Quay lại vấn đề chính, sau khi nhắn tin tỏ tình và định làm bất ngờ ở lần hẹn tới thì em lại nói " đã nói là chưa sẵn sàng" , "1 năm nưa" ... Mình giờ thấy mệt mỏi quá, công việc cũng nhiều nhưng không muốn buông vì yêu nó và mong cưới nó, bảo với em giờ anh quay lại làm bạn đúng nghĩa của em, mình tính có đi chơi thì bình thường nhưng không nắm tay chân hun hít nữa. Nhớ lại tg đầu đi chơi đúng kiểu 2 người hẹn hò,2 đứa tim đập chân run, lúc nào cũng đẹp ngời ngời, hun trộm nó mới vui. Bây giờ khi nó có vẻ cân bằng thì vẫn vậy nhưng sao không được như lúc đầu, mình còn yêu nó nhiều và biết nó chắc cũng có yêu thương mình nhưng sợ yêu đương nên né hay sao đó. Mình hiện lạnh nhạt dần và đi chơi mỗi tối t7 với nó thôi, nhưng gặp nó là lòng vui vẻ hẳn. Từ lúc gặp nó chả thấy hứng gì với mấy em khác nữa và thấy tim đau nhiều lần nên mệt quá. Mình nói nó anh tỏ tình failed rồi, câu đó không bao giờ anh nói lại nữa đâu. Giờ mình đợi 1năm nữa, vẫn đi chơi mỗi cuối tuần bình thường.
    THEO CÁC BRO CÓ THẤY ĐƯỢC TƯƠNG LAI CA NÀY KHÔNG? LẦN ĐẦU YÊU THẬT SỰ LẠI GẶP CASE NÀY THẤY MỆT MỎI QUÁ. NÊN LÀM GÌ TIẾP THEO?NÊN THỂ HIỆN CON NGƯỜI MÌNH NHƯ THẾ NÀO? SAU CHUYỆN ĐÓ NÊN TẠO ẤN TƯỢNG HAY LÀM MỚI CON NGƯỜI NHƯ THẾ NÀO ...?:-):-):-)
  2. thienbao10

thienbao10 Thành viên tích cực

hjhj cái này cũng khó nói còn tùy vào tình cảm của 2 ng thui
  3. ty041

ty041 Thành viên quen thuộc

Theo e thì gái cũng đã 25 rồi mà tính còn hơi trẻ con thì phải..a cứ tiếp tục qtâm đi chơi bla bla đi rồi lỡ có chửa thì cưới luôn :D e cũng gặp 1 trường hợp thế này nhưng gét out sớm rồi..cảm giác như thằng thay thế ấy ..mặc dù gái nói chuyện ngọt xớt nhưng e vẫn ngửi thấy mùi xạo *** :rolleyes:
  4. kensaii2004

kensaii2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

chú bị dụ mất 1L trung tình rồi nhé. khổ thân, già đầu còn bị lợi dụng. :))
  5. Queen_Bridal_Studio

Queen_Bridal_Studio Thành viên quen thuộc

Yêu trẻ con quá cũng cảm thấy mệt mỏi lắm ấy, lấy nhau quan trọng là phải hiểu nhau cơ . Chữ cứ 1 người đi theo để cứu vãn tình thế thì chả mong đợi gì đâu bác ơi.