1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nếu bạn là tổng thư kí LDBBVN !

Chủ đề trong 'Bóng bàn' bởi rongnho_, 02/11/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rongnho_

rongnho_ Thành viên mới

nói hay nói dở gì thì cũng phải dính đến nền kinh tế nước nhà , khi mà tiền lương và bồi dưỡng thấp không làm vận động viên yên tâm tập luyện thì cũng khó (nghe nói trên nhổn có vdv đi đặt vợt ngoài của hàng cầm đồ. bó tay). bóng bàn thì rất nhiều vdv cũng chỉ vì ham mê , nhưng lòng ham mê cũng có hạn , có thực mới vực được đạo , muốn phát triển được bóng bàn thì chắc phát triển phong trào cũng quan trong , đặt mục tiêu môn bb là môn thể thao mũi nhọn của đất nước , tât nhiên bóng đá thì nhiều người đam mê rồi ,nhưng điều kiện để tập bóng bàn không khó ,phù hợp với . Theo em vn có liên đoàn bóng bàn , nhưng thực ra cũng ít người quan tâm đến triến lược phát triển bb , tất nhiên hàng năm cũng cử vdv đi tập nước ngoài , còn chưa quan tâm đến hiệu quả .
    , vn nhiều khi cũng được thơm lây bóng bàn của trung quốc , bọn châu âu nó hỏi em ở vn ai cũng đánh bóng bàn như mày à , thằng em này thôi thì vì tự hào dân tộc đành nói là tao là thuộc loại đánh kém ở nước tao ( tất nhiên chỉ kém o box ttvn thôi )
    Hãy cho tôi nhiều tiền , tôi sẽ cho bạn thấy sự phát triển bóng bàn vn
  2. tuleo

tuleo Thành viên mới

Hey Tosido, hiện nay không ở HN à, tuleo tính kiếm Tosido đi hát karaoke và nhậu một bửa.
    Đúng rồi có thực mới vực được đạo. Với hoàn cảnh kinh tế cũa VN và sự đầu tư hiện nay, bb VN như vậy là đả đạt yêu cầu và chỉ sợ ngoại binh thôi. Tuleo có đọc bài viết cũa Ngô Thu Thuỹ về tình hình vdv trẽ cũa VN, hình như đó là hiện tượng TDTT cho những nước đang phát triễn kinh tế: chọn TDTT là tương lai là một hy sinh và phiêu lưu.
    Một ông LĐBBVN không làm gì được vì còn các bộ môn khác, có chăng là ông cải thiện cho vdv đở hơn như là lấy thuốc dán đắp lên chổ đau cho bớt đau.
    Điều quan trọng nhất là nên kinh tế VN phát triển mạnh và những mặt khác cũa cuộc sống cũng được nâng cao hơn bội phần, nền giáo dục cũa quốc gia cũng tiến mạnh cho phù hợp; trưòng học có sân chơi và phòng tập thể thao, phòng tập lớn nhỏ tuỳ theo cấp thì lúc đó nền TDTT VN mới đúng là phát triển có chiều sâu. Theo tuleo thì có hai nước mà VN nên học tập là Nhật và Nam Hàn (tuleo không biết TQ) nền bb cũa họ phát triển từ quần chúng, từ trường học nên sự phát triển về bb cũa họ rất dầy đặc, không sợ thiếu lớp sau.
    Chừng nào VN mình được như thế đây ?
  3. tosido

tosido Thành viên mới

Dạ thưa bác cháu mới sang Đức một tháng nay rồi bác ạh.Tiếc là bác cháu mình ko có dịp gặp mặt.Bác đang ở Hà Nội ạh,bác ở đấy thì đến In để giao lưu hoặc xuống Trần Hưng Đạo chơi,nhưng chỉ sợ bác là người mới thì đến In thì ko được đánh giao lưu nhiều lắm,còn xuống Trần hưng đạo thì cho dù bác mới đến thì mọi người ở đó rất là thân thiện và bác có thể giao lưu với tất cả mọi người nếu bác thấy muốn.Về khoản nhậu nhẹt và karaoke thì cháu cũng ko sành lắm.Đợt vừa rồi cháu về tập với anh Hưng con ở THĐ thì tối nào anh em tập xong thì cũng đi uống bia bọt đến 12h mới lò mò về.Bác mà có hứng giao lưu bóng bàn, bia bọt,karaoke thì có thể gặp sư phụ cháu ở THĐ,đi với anh ấy thì cũng như là đi với cháu thôi mà.Anh ấy biết nhiều chỗ hay lắm,chúc bác vui
    Được tosido sửa chữa / chuyển vào 03:17 ngày 06/11/2006
    Được tosido sửa chữa / chuyển vào 03:19 ngày 06/11/2006
  4. tuleo

tuleo Thành viên mới

Chừng tháng 12 là tuleo có mặt ở VN và sẻ đi HN nhưng chưa biết lịch trình thế nào vì còn thuộc lệnh bà; tuleo nổi tiêng là ông một lon, một lon là mặt đỏ tím tai; còn về karaoke thì tuleo cũng thuộc loại sư phụ, bên này tuleo có dàn nhạc chuyên môn để cuối tuần đi làm nhạc cho đám cưới hoặc hội này hội nọ và vừa về hưu làm nhạc: thằng con út cũa tuleo ra trường nên không cần phải lo cho nó nữa.
    Ừ chừng nào có mật ở HN tuleo sẽ kiếm Hưng để giao lưu.
  5. TRANTHIENNHAN

TRANTHIENNHAN Moderator

Thế bác Tuleo có vào SG không ạ ? Nếu có vào thì anh em trong này cũng tiếp bác đàng hoàng, có bia bọt và Karaoke, nhưng N hát karaoke dỡ òm à !
    Bác Tuleo làm nhạc là "nhạc phụ" hay "nhạc midi" ạ ?
    Còn bb VN thì N có lời bàn thế này :
    * Muốn biết lương cao nhất cho VĐV thì hãy hỏi xem họ sống bằng gì ?
    * Muốn biết giải thưởng bao nhiêu tiền, hãy đếm số VĐV và đội thi đấu.
    * Muốn biết có bao nhiêu nhà tài trợ, hãy nhìn tiền thưởng.
    * Muốn biết VĐV nghèo ra sao, hãy nhìn nhà của mấy ông quan chức trong liên đoàn, và trong các tổ chức cấp dưới, nhà mấy ổng giàu lắm, mà chả cần tập bb làm gì !!!
    * Muốn biết bb có phát triển ko, hãy lấy bóng đá làm vd, vì nó cũng giống bbàn !
    * Muốn biết có người kế nghiệp ko, hãy nhìn cách một thằng "năng khiều" nhìn một tay chưa nổi tiếng, hì, em đã từng rũ mấy thằng này đánh rồi, nó nhìn em như sinh vật lạ, mà đánh thì thua em te tua !
    * Muốn biết có nên đầu tư vào bb ko, hãy hỏi thằng Bảo cận đội tuyển TP,vì thằng này là cao thủ từ 12 tuổi, mà gia đình lại muốn nó đi học làm Bác sỹ, kỹ sư hơn.
    * Muốn biết trình độ VH mấy tay "năng khiều", hãy xem phong cách thi đấu trong giải !
    Mấy dòng này là suy nghĩ của "giêng iem", mong TTKLDBBVN ghé qua đọc, hì, nếu mấy ông ko tham nhũng quá thì bb VN đã là cao thủ từ lâu rồi !
  6. tuleo

tuleo Thành viên mới

Thế nào cũng rủ Nhân Giao lưu. Cho số điên thoại.. Tuleo xấp nhạc cho khách hát, chơi nhạc tour cho bà con nhảy đầm; tuleo cũng hát rất dỡ nhưng hát dỡ mới ăn tiền vì khách thấy thằng cha già dịch hát dỡ quá mà dám tiên phong hát giửa đám đông, thế là họ ghi tên hát, như thế mới ăn tiền ..ha ha ha
  7. TRANTHIENNHAN

TRANTHIENNHAN Moderator

Số DĐ của Nhân là 0983 999 379, hì, bác nhớ giao lưu với Nhân nhé !
    À chắc thời bác biết ông Nguyễn Tình nhạc công hay chơi Hawaiene trên đài không ? Hồi xưa ổng cũng đánh bb khá lắm, ông ấy là sư phụ của Nhân ! hihi
  8. ooDKNYoo

ooDKNYoo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

tiền lương cho vdv quá ít sao mà họ sống nổi..đến nỗi vdv phải đi dạy thêm ko có thời gian chuyên tâm cho tập luyện...ko đào tạo ko bắt đầu từ bé (cái này cũng khó vì VN dân ko đông bằng Trung Quốc nên khó kiếm nhân tài hơn)...Các vị hlv,mà thường gọi là thầy dạy bóng bàn chỉ lo làm kinh tế,kiếm người có tâm huyết rất khó (cũng ko thể trách họ đc vì nếu ko kiếm tiền thì làm sao mà sống,VN chúng ta còn nghèo quá )....thấy ông thầy chỉ tụi nó đánh,đánh động tác thì sai tùm lum,ba hồi thế này ba hồi thế khác,thế mà đánh qua là ông thầy xúyt xoa miệng khen hay quá hay quá..thiết nghĩ ko bao giờ bb VN khá đc..
  9. Binh_Boston

Binh_Boston Thành viên mới

Nhìn cái hình rongnho sao mà xinh thế ... Nếu anh là tổng thư kí LDBBVN thì việc đầu tiên là trích ngân quỷ để mời cô em và bác Tư Lèo đi hát Kâra Oke ngay. Khi bác Lèo về lại Mỷ thì anh em mình vuởn tiếp tục giao lưu Kâra Ôm Kề .... Đùa tí nhá em gái xinh ...
    Neu là tổng thư kí LDBBVN, thì:
    1. Xây dựng các loại bàn bóng bàn để ngoài trời ở các công viên (out door tables)
    2. Tất cả các truờng học đeu có bàn bóng bàn.
    3. Khuyến khích mọi gia đình nên có bàn bóng, giống như là một kiểu thể dục nhẹ để chống lại các loại bênh về huyet áp.
    4. Liên kết với các truờng đại học hay công ty ky nghệ cao nghiên cứu sản xuat bàn, bóng, mút, phông hay giày dép, quần áo bóng bàn.
    5. Tổ chức các giải thu hút các cao thủ thế giới đến Việt Nam
    6. .....
  10. caigichaduoc

caigichaduoc Thành viên rất tích cực

Hợ hợ hợ. Em cũng công nhận cô em đấy xinh thật. Sắp tới có lẽ sẽ có vụ Mastersprint phẩy rồi. Hợ hợ.
    Em Rongnho đầu để cua nên rất nam tính, tính tình cởi mở, mỗi tội ngực lép. Em Rongnho nhỉ?