1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nếu bị đuô??i kho??i nha?? thi?? các bác mang gi?? theo??

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi TVXQ_DBSK, 08/03/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. haclongthanvu

haclongthanvu Thành viên mới

Miềng chả dám bỏ nhà dù có thế nào ... Mình là diện kinh doạnh tại gia , sểnh nhà ra thất nghiệp ... chả dám ...
    Chỉ biết cúc cung tận tuỵ thui ...
  2. dUrExMaN

dUrExMaN Thành viên mới Đang bị khóa

Đại gia ạ
  3. mummim85

mummim85 Thành viên mới

Chuẩn ah, mà không biết cu này đã đủ tuổi để làm CMT chưa nữa ( thấy hỏi cả CMT )
  4. hoangtronghaivnm

hoangtronghaivnm Thành viên mới

Bị đuổi khỏi nhà thì chắc là đê tiện lắm rồi (1 trong 2, hoặc là cả 2), cuỗm trước vài thứ trước khi cái sự đuổi xảy ra là thượng sách, đã vỡ là fải tan nát luôn
  5. tears.in.heaven

tears.in.heaven Thành viên quen thuộc

Bố hoặc mẹ
  6. bay6x26

bay6x26 Thành viên mới

bạn anny pro wá
  7. alexanderthegreat

alexanderthegreat Thành viên mới Đang bị khóa

Giấy tờ, tiền và điện thoại để ông bà già có muốn gọi về thì còn có đường mà gọi.
  8. duc_anh82

duc_anh82 Thành viên rất tích cực

Chưa đủ 18 tuổi mà bị đuổi thì lên thẳng đồn công an gần nhất mà kiện bác ạ. He he...
    Còn nếu quá 18 tuổi rồi mà bị đuổi thì quan trọng nhất là giấy tờ tùy thân và $$$. Không có giấy tờ tùy thân thì sau này xin việc cưới xin, khai sinh cho con, làm nhà nhập khẩu,... nói chung là rất bất tiện.
    Mà hỏi khí không phải bác làm gì đến nỗi bị đuổi thế ạ? Vì thấy topic là "bị đuổi" chứ không phải "bỏ nhà ra đi". Chắc là phải làm gì đó bất nhân bất nghĩa bất hiếu lắm hả bác?
  9. METALPANPAN

METALPANPAN Thành viên quen thuộc

Đọc topic của bác, lại làm em nhớ đến hồi em học lớp 5 hồi đấy chán học lợi dụng nhà thấy giáo chủ nhiệm đang có tang, em nghỉ liền một mạch gần nữa tháng giời mà thấy giáo không biết, rồi gặp thằng bạn học cùng lớp thấy chú cũng đang thất thểu giống mình hỏi ra hoá ra chú cũng hơn mình nghỉ gần 20 ngày, đang sợ ông giáo biết báo về cho bố mẹ, thế là rủ nhau dạt nhà, về lấy cả bộ truyện 7 viên ngọc rồng và đô rê mon bán được hơn 60k mua nến mua ít đồ ăn rồi treo lên nóc bảo vệ trường Kinh tế quốc dân nằm, đến 12h thì trời mưa, em ếch chịu được lạnh thôi đành chia tay thằng bạn tao về nhà, thằng kia thấy em về cũng đòi về theo thế là kế hoạch dạt nhà phá sản, giờ nghĩ lại thấy đúng là bồng bột....... thế mà cũng gần 14 năm rồi hic
  10. annylinh_tieuyeutinh

annylinh_tieuyeutinh Thành viên mới

Mình thấy comment của dân tình trong topic có khi phải đến 80% có định hướng lệch lạc về bị đuổi hay còn gọi là tống cổ ra khỏi nhà và bỏ nhà ra đi ý. Cùng là ra khỏi nhà nhưng rõ ràng là tính chất và mức độ nghiêm trọng thì khác hẳn nhau. Thế mà các bác cứ quy kết ra 1 kiểu rồi đưa ra những kế sách rất chi là không phù hợp với cả hòan cảnh. Nói kiểu thế này chẳng nhẽ mình ra đi thì mình thành cướp chính căn nhà của mình hay sao? Nếu vấn đề thực tế mà mình phải đối diện thì còn phải tính đường đi nước bước các kiểu để k bị đuổi ra khỏi nhà và có phải đi thì vẫn còn cơ mà quay về chứ.
    Như bác này hỏi thì không đề cập mâu thuẫn từ đâu, ai đuổi ( có thể k phải là bố mẹ mà là chủ hộ) bác ý là con đẻ hay con nuôi. Hơ hơ chuyện bị đuổi ra khỏi nơi mình đang cư trú là chuyện rất nghiêm trọng cần phải có sự thương lượng thỏa ước từ 2 phía chứ bảo đuổi là đùng đùng lên rồi đi ý à. Hơ hơ.. thế thì dễ cho người đuổi mình quá
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa