1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nếu bị đuô??i kho??i nha?? thi?? các bác mang gi?? theo??

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi TVXQ_DBSK, 08/03/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. binhanh_tqvn

binhanh_tqvn Thành viên rất tích cực

Ngày học lớp 9 đi chia tay cuối năm , đi đến 8h15 về nhà ông già đuổi ra khỏi cửa hic . Thế là vào nhà vác được con dao dấu sau để đi đêm hôm cho yên tâm , loăng quăng lên chỗ TT thì được mấy tiếng sau ông già đi tìm , bắt về và sau đó bị chửi cho 1 trận . Đên bây h là 12 năm rồi nghĩ lại vẫn thấy buồn cười và bản lĩnh . Còn bây h đuổi đi thì chắc chắn mang theo giấy tờ cần thiết và vối tự có là có thể sống vô tư rồi !
    Nhưng tuổi trẻ bồng bột , chẳng ai tốt với mình bằng gd mình đâu bố mẹ nóng giận lúc đó thôi , chứ nghĩ bỏ đi ko biết bố mẹ ở nhà ntn thì cũng ko yên tâm đc đâu , Cái chính mình phải cố gắng trong từng hoàn cảnh và vững vàng lên nhiều thôi ! Chúc bạn sớm nghĩ lại qd đó !
  2. nguyenphiha

nguyenphiha Thành viên rất tích cực

hồi lớp 3, bị điểm kém, sợ về bị đánh đòn, thế là em cầm mỗi cặp sách té đi đến quá nửa đêm.. nhanh thật, thế mà cũng mấy chục năm rồi.. chẹp..
  3. chim_lac_viet

chim_lac_viet Thành viên mới

cậu còn cái này không? Chim đang cần nó quá, nếu bạn ít dùng và nó còn mới thì có thể nhượng lại được không? Chim cần để đi khỏi nhà vài hôm. Phượt í mà.
    Nhớ hồi xưa, năm ấy là năm 198x, Chim với 1 cậu bạn (cậu ấy bị lưu ban - giờ thì ít người hiểu lưu ban là gì?) bị cô giáo bắt mời bố mẹ vì cùng nhau tẩn 1 thằng chơi bẩn. Sợ quá, bùng nhà đi. Hai thằng mang theo mỗi đứa 2 bộ quần đùi áo may ô, 1 bộ tú và 2 bắp ngô nướng. Định trốn vào Sài Gòn. Ra đến ga Hàng Cỏ, ngồi tàu rồi thì bị nhà ga bắt, gọi bố mẹ đến nhận.
    Giờ thì cậu bạn sau nhiều năm chụp ảnh dạo bờ hồ rồi làm nghề chuyên đưa người đi nước ngoài lao động. Còn Chim thì suốt ngày đi phượt.
    Nói chung là bạn cứ mạnh dạn lên. Tuổi trẻ ai chả muốn đi chu du thiên hạ. Giống như Mac-cô Pô-lô đấy, ở xa thế mà còn đặt chân lên Côn Đảo. Rồi cả "người ấy" nữa, "nhà cửa" đẹp vô cùng mà vẫn ra đi rồi lúc trở về hoành tráng.
    Trên vô tuyến chuẩn bị phát sóng chương trình thử thách sức bền vật liệu 72 giờ đấy. CŨng là 1 dạng bùng nhà ra chỗ hoang vắng sống đấy.
    Năm ngoái, đoàn leo núi của Chim có 1 em gái, trốn nhà đi leo lên đỉnh núi Fansipan với Chim. Chinh phục thành công nóc nhà Đông Dương, lúc về đến Sa Pa mới khóc gọi cho bố mẹ khai nhận con trốn nhà đi leo núi, an toàn mà thích lắm bố mẹ ạ. Sau lần ấy, em được đi mọi nơi, bố mẹ chả cấm nữa.
    Trên đây, có chỗ thật, có chỗ đùa, ngẫm nghĩ xem rồi hãy quyết định đi hay ở nhé. Còn nếu phải đi thật thì xem mình thích cái gì thì cầm theo cái ấy. Ví như cái bật lửa bạn gái tặng khi lần đầu tiên biết hút thuốc lá chẳng hạn, chứ ATM với $ nhằm nhò gì.
    Được chim_lac_viet sửa chữa / chuyển vào 13:58 ngày 09/03/2009
  4. Khongco0

Khongco0 Thành viên mới Đang bị khóa

Tớ bị một lần bị bố mẹ đuổi ra khỏi nhà đã thế còn nói là bước ra khỏi cửa cấm có quay lưng lại nhìn bố mẹ đấy nhé ..
    Ra đi khóc lóc ầm ĩ mắt sưng vù va li thì bạn bè xách hộ . nhớ lời bố mẹ nói không dám quay đầu lại
    Đó là lần lên xe hoa
  5. loichoiboi

loichoiboi Thành viên mới

Hehe, iu bạn này quá. Tiếc là "bạn bị bố mẹ đuổi" rồi
  6. twoinone

twoinone Thành viên mới

eo ơi, gay......
    ----------------------------------------------------
    nếu đã bị đuổi ra khỏi nhà thì ngoài giấy tờ tùy thân và tiền mặt có trong ví chắc bố mẹ chỉ cho mang được cái gì mà mình làm ra thôi. Còn đâu bố mẹ cho mang cái gì thì mang theo cái đấy, mang hết. Có khi còn phải xin thêm ấy chứ.
    [đùa] Nếu đã tính trước bị đuổi thì chuẩn bị từ bây giờ đi. Sổ đỏ, giấy tờ xe, két củng... chuẩn bị sẵn sàng một thể. [/đùa]
  7. Miary

Miary Thành viên mới

Nếu bị đuổi một cách phũ phàng: vơ được cái gì thì vơ, quan trọng nhất vẫn là tiền. Tình huống này là các cụ đang lên tăng xông, điều cần phải làm ngay là: biến vội. Sau vài hôm các cụ hạ hoả có thể về điều trần, còn trong trường hợp xấu nhất thì sót cái gì về lấy cái ấy, bác khỏi lo xa.
    Nếu bác xác định "ra đi mãi mãi" thì đúng là giấy tờ rất cần thiết. Giấy khai sinh bản gốc, giấy tờ xe, giấy tờ tuỳ thân, bằng cấp, cẩn thận hơn (nếu có) thì dặn ba mẹ làm cái di chúc cầm theo cho chắc. [/jk]
    Ngày trước em bỏ nhà đi, hành lý gồm: 1 cái áo chống nắng, 1 cái mũ rộng vành (trang bị thế vì em ra đi vào giữa trưa mà), tay xách cái túi nilon, bên trong có cái sạc điện thoại và một hộp kẹo, dắt túi 1 triệu 2. Đi khoảng 3 tiếng thì mẹ em gọi: "Về ngay không tao cho ăn đòn". Sau đó cử người iu đến đón, dẫn đi ăn chè, rồi dẫn về. Suýt thì ăn tát, may mà có túi kẹo đỡ được. Nghĩ lại vẫn sợ. Hic!
  8. tlng

tlng Thành viên mới

Điện thoại + sạc + cái gối dùng mười mấy năm rồi của em + túi sách :D thế thôi vì có bị đuổi thì vẫn đi làm mà. Nói ví dụ thôi chứ giờ lấy chồng rồi, bố mẹ chỉ mong mình về nhà chơi chứ chả bao giờ đuổi mình đi cả :P
    Được tlng sửa chữa / chuyển vào 16:46 ngày 09/03/2009
  9. banneduser01

banneduser01 Thành viên mới

Sak, thế là mất dạy chứ bản lĩnh j bác.
    Sorry
  10. banhmy123

banhmy123 Thành viên mới

Thấy bạn này nói chuẩn rồi !
    Cơ nhưng mà câu hỏi chuối quá cơ
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa