1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nếu bị đuô??i kho??i nha?? thi?? các bác mang gi?? theo??

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi TVXQ_DBSK, 08/03/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chip_gau_return

chip_gau_return Thành viên mới

các đây vài chục năm có 1 cậu bé 12 tuổi
    mẹ chết bố lấy vợ 2
    cậu bé bỏ nhà đi với đôi bàn tay trắng
    đi bộ từ Nam ĐỊnh về Hà Nội
    đói quá gục trước nhà 1 ông
    ông thương tình cho ăn và ở tạm
    bây giờ
    vừa nghỉ hưu 1 ở Petrolimex
    thành lập công ti riêng
    con trai là tiến sĩ ngành y
    làm cho việt pháp lương tháng độ 6000$
    vợ con trai cả là nhân viên cấp cao của Uni
    con trai thứ làm HR cho 1 công ty nước ngoài lương tháng cũng suýt 2000$
    àh quên
    câu được cả con gái rượu chè của cái ông cho ăn nhờ ngủ đậu
    đấy là chuyện ông bác em
    còn chuyện của em các bác
    lúc học lớp 8
    em các bác lấy khăn đỏ để bắn nhau tét tét
    bị bố bắt gặp chửi trước mặt đám đàn em
    em các bác bỏ nhà đi luôn
    trưa hôm sau ko chịu nổi nhiệt đành về
    quỳ gối trước cửa 4 tiếng đồng hồ mới đc vào nhà
  2. light22007

light22007 Thành viên mới

Về đi nhóc, ở nhà bố mẹ lại đang lo cuống cả lên đấy.
    Tớ cũng vừa bỏ nhà ra đi, chẳng mang theo j ngoài mấy bộ đồ, giấy tờ và tiền của mình. Vì có muốn đem theo j cũng chả có mà đem, nếu có thì cũng là đồ mình sắm. Vào SG chả quen ai, và khởi đầu với mọi thứ. Nhưng tớ đi vì ko thích cuộc sống ở nhà chớ chả bị ai đuổi (mặc dù thỉnh thoảng vẫn bị hăm dọa)
  3. cafebuon1403

cafebuon1403 Thành viên mới

Thực ra mỗi người có một lí do để lựa chọn: Ra đi hay ở lại
    Tớ không có ý khuyên can hay cũng không đồng tình về chuyện ấy chọn giải pháp ra đi nhưng tớ xin mạo muội đưa ra một vài ý kiến thế này. Hi vọng là ấy sẽ tự biết quyết định ra sao.
    Đọc bài của ấy tớ biết ấy còn trẻ, chắc là trẻ lắm. Mà người trẻ thường hay có suy nghĩ như vậy - đặc biệt khi có mâu thuẫn với bố mẹ.
    Ấy có tự hỏi bản thân mình là ấy đủ bản lĩnh, tự tin và khả năng để có thể bắt đầu cs tự lập - không có người thân bên cạnh?
    Và khi ấy trả lời được câu hỏi đó - Tớ nghĩ ấy biết phải làm thế nào chứ không phải đặt câu hỏi cho mọi người là " Bỏ nhà đi cần mang theo những gì?". Mà tớ nghĩ chắc là ấy đã tự tìm được câu trả lời cho mình rồi đấy.
    Chúc may mắn
  4. chim_lac_viet

chim_lac_viet Thành viên mới

Rất logic, bỏ nhà từ Nam Định lên Hà Nội thì sống vô tư. Chứ đi theo chiều ngược lại thì chỉ có đi chơi vài ngày được thôi chứ chịu làm sao được nhiệt. Hình như Chim biết ông bác của em. Quái nhân của PVN đấy. Nếu đúng thì cái đoạn đầu thì em kể hơi sai nhưng dù sao cũng rất hay.
    Như Chim bây giờ chỉ mong thỉnh thoảng lại được dạt nhà đi vài ngày. Chỉ có điều, như chủ topic thì là không bao giờ trở về nữa nên cũng nan giải. Thôi đi đi em, can đảm bước chân lên.
  5. Ms884

Ms884 Thành viên mới

E là gái thì: $, quần áo, di động (sạc), máy ảnh, giấy tờ tùy thân!
    Hồi còn mộng mơ, mỗi khi bị bố mẹ e mắng, ức chế quá e toàn nghĩ ra ý định bỏ nhà ra đi; đến giờ vẫn có mỗi khi bị mắng khiếp quá (kiểu mắng oan ấy). Dưng nghĩ đi nghĩ lại, suy tính kĩ lưỡng các kiểu lại thôi. Toàn mình thiệt chứ chả ai thiệt! hehe
  6. fngo86

fngo86 Thành viên mới

Ko bỏ nhà đi đâu
    Khổ lắm
  7. 2blizz

2blizz Thành viên mới

đến lúc căng thẳng máu lửa nổi lên ầm ầm, đuổi đi rùi thì đi là đi luôn ( với ai có gan đi nhé ), trong đầu hiện ra đc cái j thì vơ vội thứ đó, như các bác còn giữ đc bình tĩnh lục lọi giấy tờ, chăn đệm, kem đánh răng ... cho vào túi, loăng quăng trước sự giám sát của 2 vị Chiến thần đang bốc khói nghi ngút thì em phục
    nói chung vì 1 phút bồng bột + tự ái mà đi thì : tiền + điện thoại (nhanh tay thì thêm cái sạc vs CMTND ) là ổn. 1, 2 ngày sau hết tiền và k nơi nào chứa chấp nữa thì lại về. Lúc đó 2 bên hạ hoả rùi, hổ cũng k nỡ ăn thịt con đâu [(r23)]
    còn nếu đi có kế hoạch từ trc thì như các bác nêu trên là quá ổn, khác j mình vác tất cả theo mình trừ bố mẹ
    hạ hoả đi bác chủ thớt, có j 2 bên bình tĩnh ngồi mổ xẻ, có nhà mà k đc ở thì quá buồn. Dù đi đâu thì nhà vẫn quan trọng nhất, k phải vì nó chứa vật chất và vì nó chứa máu mủ của mình. Chúc mọi điều tốt
  8. newfym

newfym Thành viên mới Đang bị khóa

Thế bác là trai hay gái mà gan dạ thế?
    Em đợi bố mẹ gọi điện thoại mời về thì mới về
  9. Tramyhaykhoc

Tramyhaykhoc Thành viên mới

Bạn chủ topic nhớ mang quyển sổ hộ khẩu đi công chứng lấy vài bản phòng sau này có việc cần đến đấy. Chỉ khuyên thiết thực thế thôi.
  10. dUrExMaN

dUrExMaN Thành viên mới Đang bị khóa

em thì nhà kêu mày ra ngoài mà sống được 1 tuần thì tao kô làm người, em ra ngoài hẳn 3-4 thắng, ông già phải kêu về, vì mang tiếng quá
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa