1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nếu biết bạn mình nói dối mình trắng trợn thì có nên bóc mẽ nó ko nhỉ? (Mod cho mình nhờ tí)

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi newchance2, 31/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. newchance2

newchance2 Thành viên mới

Nếu biết bạn mình nói dối mình trắng trợn thì có nên bóc mẽ nó ko nhỉ? (Mod cho mình nhờ tí)

Bạn thì cũng ko phải là thân lắm, nhưng cũng gặp và nói chuyện thường xuyên. Đôi lúc nó nói dối mình, việc nói dối cũng ko gây ra hậu quả gì nghiêm trọng, chỉ là để làm cho nó đỡ bị mang tiếng thôi, nhưng mình rất khó chịu với cái cảm giác bị lừa dối và qua mặt ấy. Nếu cho qua thì nó lại tưởng mình ko biết, tưởng lừa được mình dễ, lần sau nó lại tiếp tục (và thực tế là cũng nhiều lần rồi), còn nếu bóc mẽ nó thì cũng ngại sau này khó nói chuyện, vì dù sao cũng là bạn bè với nhau. Khó nghĩ quá. Nếu là các bác, các bác sẽ xử sự thế nào?
  2. kawaii298

kawaii298 87-89 HN Moderator

Thi thoảng thấy nó nói thì boc smẽ lại thôi, kiểu đang nói chuyện vui vui ý , đối đáp vài câu cho vui
  3. kruger_brent

kruger_brent Thành viên rất tích cực

Bóc đi bạn... để lần sau nó không nói dối nữa. Đâu phải lúc nào bạn cũng đủ tỉnh táo để biết được rằng nó nói dối hay nói thật
  4. quanglong87

quanglong87 Thành viên mới

Chính xác, bóc khẩn trương, nhưng mà bóc nhẹ nhàng thôi, tốt nhất là bắt đầu bóc từ những cái nhỏ nhỏ cho nó đỡ ngượng, roẹt phát bóc cái to luôn sợ cũng mất bạn luôn đấy. Nhưng mà nói thật bạn bè gì mà toàn chém gió với nổ thế này ạ ?
  5. Guests51

Guests51 Thành viên mới Đang bị khóa

Bóc và ngừng chơi luôn
  6. Dungcotomo

Dungcotomo Thành viên mới

Coi nhau như Guest (khách) lạ lun hả?
  7. 200tuoi01

200tuoi01 Thành viên mới

Bạn quan sát kỹ thì thấy người nói dối khá đông. Người bịa chuyện làm quà cũng rất đông. Người thổi phồng thông tin cũng đông chả kém. Bạn mà bóc mẽ thì khá đông người ghét bạn đấy. Chỉ nên nhắc nhở những việc có thể gây hậu quả nghiêm trọng thôi. Còn lại kệ người ta.
    Bạn có biết vì sao người ta sợ sự thật không?
  8. newchance2

Ờ thì ai chả có chút tính sĩ trong người hả bác? Nhưng đôi khi đúng là hơi quá mà thực ra ko cần phải như thế. Chẳng hạn nhé: nó nghỉ học và phải đi học bù hôm khác để được điểm danh. Đến lúc mình hỏi "thế cô có điểm danh cho ko?" thì nó bảo: "cô ko điểm danh (ý nó là cô ko điểm danh cái lớp nó học bù chứ ko phải ko điểm danh cho nó) nhưng chả sao cả, tao đi học là để xem cô dạy những cái gì chứ có phải để điểm danh đâu". Nhưng thực ra khi mình hỏi đứa khác thì biết là cô ko điểm danh cho vì học ko đúng lớp. Chứ nó thì học hành gì.
    Hay có lần nó ko đi học để làm bài kiểm tra được và được cô cho làm bù vào hôm khác. Chắc lúc kiểm tra nó ngồi 1 mình ko có ai trông nên dùng đt gọi về cho mình bảo mình giở sách ra đọc cho nó (nói dối là đang làm công việc giúp bố). Thảo nào mình nghe giọng rất bé, hỏi sao nói bé thế thì bảo "tao đang ốm" . Đến thế là cùng. Lúc ý điên lắm nhưng nghĩ thế nào lại chả bóc mẽ nó nữa. Nhưng được sự ủng hộ của mọi người có lẽ lần sau ko tha cho đứa nào lừa mình nữa cả. Mặc kệ muốn ra sao thì ra !
    Có bác nào có ý kiến khác nữa ko?
  9. newchance2

Thế hả bạn? Tại sao người ta sợ sự thật? Thực sự có những chuyện rất nhỏ nhặt, mình ko nghĩ chúng nó phải nói dối những chuyện như thế làm gì cả (như mình đã kể ở trên ấy) nhưng đúng là nếu bóc mẽ thì cũng sợ ảnh hưởng đến mối quan hệ bạn bè, chẹp, thêm bạn chả được giờ lại cố bỏ bớt 1 bạn đi, cũng khó nghĩ lắm chứ!
  10. nguyenphiha

nguyenphiha Thành viên rất tích cực

nếu nói dối "k gây ra hậu quả gì nghiêm trọng và chỉ để cho nó đỡ bị mang tiếng" như bác bảo thì việc gì bác phải care làm gì.. nếu bác khó chịu thì lần sau đừng nói chuyện nữa, hoặc giả nói chuyện gì vô hại thôi, thời tiết chẳng hạn, hí hí