1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nếu biết người ấy .....! Bạn có dám cưới không?

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi nm2an, 16/04/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. anhthu

anhthu Thành viên quen thuộc

Ôi trời ơi, sao bây giờ lại vẫn tồn tại những người như vậy nhỉ, bạn nên dặt câu hỏi là " Bố mẹ bạn sẽ nghĩ gì khi bạn lập gia dình với một người nhiễm HIV nha " , bạn sống không chỉ cho riêng mình đâu, còn vì bố mẹ bạn nữa chứ, nếu bạn thực sự yêu cô ta ( anh ta ) thì cách tốt nhất là chỉ gần nhau để giúp người bạn yêu vượt qua giai đoạn khó khăn này thôi nha, mà luật hôn nhân gia đình VN là nghiêm cấm những trường hợp như vậy lấy nhau đó. Nếu các bạn thực sự yêu nhau thì hãy giúp nhau vượt qua giai đoạn khó khăn này, pleas do not get married
  2. nm2an

nm2an Thành viên mới

Mình đâu có thấy pháp luật VN mình cấm lập gia đình trong trường hợp này đâu.
    Mà khả năng từ mẹ lây sang con rất thấp mà. Nếu thực hiện đúng và cách ly ngay thì khả năng miễn nhiễm lên tới trên 90%.
    Các bạn không dám đợi tiến bộ của y học à.
    Bạn thử nghĩ mà coi. trước đây bệnh nhân phong cũng như AIDS bây giờ. Vậy mà có người vẫn lấy nhau đấy thôi.
    Nếu mà ai cũng né tránh hết thì không còn cơ hội cho những người lầm lỡ à. Họ đã mất cả cuộc đời mình để có được một bài học nhưng lúc đó lại chẳng còn ai chìa tay cho họ nữa.
    Có cách nào nữa không?
    Naut
  3. Platal

Platal Thành viên mới

Tớ nghĩ là bạn hiểu không đúng ý của nhiều người trên này. Nếu người yêu tớ mà nhiễm HIV, tớ không nói rằng sẽ bỏ rơi bạn ấy, tớ chỉ nói là sẽ không lấy nữa mà thôi. Trong lòng thì quả là rất thương, nhưng không thể làm khác được! Đây là bi kịch của cả hai mà!
  4. Loveme

Loveme Thành viên quen thuộc

Câu trả lời dĩ nhiên là không. Vì nếu bạn muốn chết thì hãy đâm đầu vào ô tô còn hơn là chết cái kiểu ấy.
    Thứ 2: Làm như thế chứng tỏ bạn không hiểu biết có thể nói là chết vì ngu.
    Thứ3: Nếu sau khi lấy hai người có thế hệ sau thì bạn lại là thủ phạm làm lây truyền bệnh AIDS, bị xã hội lên án.
    Thứ4:Nếu bạn thực sự yêu cô ấy thì nên ở bên chăm sóc an ủi thôi chứ chớ có táy máy
    Nothing is impossible, but mankind can't do anything...Why?
  5. nm2an

nm2an Thành viên mới

Bạn thật là dũng cảm!!!
    Bạn rất xứng đáng được thưởng.
    Bạn nói vậy tức là bạn đã hiểu rõ về bệnh AIDS.
    Khi ta đã biết thì ta có thể làm chủ được nó phải không bạn.
    Mấy người cao chạy xa bay là những người còn chưa hiểu hết về căn bệnh này nên họ chọn môn chạy xa. Thật đáng thương nếu một ngày nào đó họ bị chết vì thiếu hiểu biết.
    Naut
  6. TOMMY@

TOMMY@ Thành viên mới

Nếu thiệt sự yêu nhau,thì nên lấy,và nhớ đừng có sinh con nha
    CUONG`
  7. h2o_dana

h2o_dana Thành viên mới

Hinh nhu ban so gap phai truong hop nay phai khong?Theo tui nghi neu ban yeu nguoi ta that long thi chuyen day chang co gi la quan trong ca,cho du ban co biet co ay bi nhu the...Neu ban la mot nguoi co hoc thi ban se khong bo co ay trong luc nhu the.
  8. aivanho145

aivanho145 Thành viên mới

Các bác cứ nói thế thôi, chứ khi vào hoàn cảnh là biết ngay.
    Em biết là có những người như vậy,nhưng quả thật là rất
    hiếm, không phải nói là cực cực hiếm. 1/1000000000
    Chẳng nói trước được, em thì chưa yêu ai nên cũng
    chẳng dám nói khoác, nhưng quả thật nghĩ đến chuyện lấy
    một người bị AIDS thì hơi ớn.
    Nhưng biết đâu đấy, biết đâu lúc yêu vào thì em lại dám liều lắm ý chứ.

AIVANHO
  9. Hết_tên

Hết_tên Thành viên mới

Không bỏ rơi cũng không lấy là sao. Chăm sóc, an ủi, động viên người ta rồi lại đi lấy người khác sao ==> như thế chỉ là thương hại mà cái đó thì người ta không cần. Tôi nghĩ đến cảnh bạn an ủi người ta nhưng lại chẳng có hành động gì cụ thể để chứng tỏ mà chỉ là những lời sáo rỗng, người ta sẽ thấy có lỗi với bạn khi làm bạn đau khổ, người ta sẽ khuyên bạn đi lấy người khác và thế là bạn có lý do chính đáng để không lấy người ta.
    Cho dù người đó bị nhiễm HIV vì bất cứ lý do gì nhưng nếu người đó đáng để cho bạn hy sinh thì tại sao lại không và hiện nay cũng có rất nhiều biện pháp có thể ngăn chặn sự lây nhiễm của căn bệnh quái ác này cơ mà.
    Kiss
  10. Platal

Platal Thành viên mới

Không bỏ rơi cũng không lấy là sao. Chăm sóc, an ủi, động viên người ta rồi lại đi lấy người khác sao ==> như thế chỉ là thương hại mà cái đó thì người ta không cần. Tôi nghĩ đến cảnh bạn an ủi người ta nhưng lại chẳng có hành động gì cụ thể để chứng tỏ mà chỉ là những lời sáo rỗng, người ta sẽ thấy có lỗi với bạn khi làm bạn đau khổ, người ta sẽ khuyên bạn đi lấy người khác và thế là bạn có lý do chính đáng để không lấy người ta.
    Cho dù người đó bị nhiễm HIV vì bất cứ lý do gì nhưng nếu người đó đáng để cho bạn hy sinh thì tại sao lại không và hiện nay cũng có rất nhiều biện pháp có thể ngăn chặn sự lây nhiễm của căn bệnh quái ác này cơ mà.
    Kiss
    [/QUOTE]
    Bạn nói cũng có lý, có điều tớ thương bố mẹ tớ nũa chứ! Bố mẹ tớ nuôi tớ bao lâu, đâu có muốn tớ teo vì HIV!
    Tớ không hề bỏ rơi bạn kia, cũng không hề cười hề hề mà đi lấy người khác! Tớ cũng đau lòng lắm chứ!
    Tớ đâu có kiểu thương hại bạn tớ, người yêu chứ có phải là người lạ đâu!