1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nếu chính phủ Sing cho vay, bạn có học không ?

Chủ đề trong 'Du học' bởi 0913.50.1984, 23/01/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 0913.50.1984

0913.50.1984 Thành viên mới

Nếu chính phủ Sing cho vay, bạn có học không ?

Hiện nay chính phủ Sing có cho vay để học, hình như là 5% lãi một năm. Sau khi hoc phải làm việc ở Sing 3 năm và trả nợ trong 20 năm thi phải, nếu được các bác có học không ?

MLE@

MLE@
  2. thitmeongonhon

thitmeongonhon Thành viên rất tích cực

Em cung máu du học ở sing lắm nhưng không hiểu lắm về đời sống bên đấy !!! liệu có quá đắt đỏ không? cho vay bao nhiêu% học phí ? co duoc 100% khong ?
    có phải thế chấp không ? nếu như sau 3 năm minnh không trả được hết nợ thì có được về nước không ?Trả lời hộ em nhanh nhanh một tí nhá! còn nua ben đấy yêu cầu tiếng anh nhu the nao ? thanks
    Thịt Chó Ngon Lắm
  3. mua

mua Thành viên mới

than gui thit cho .To cung mau di sing ,nhung to ghet an thit cho lam .Toi ngiep chung no.Xin cho biet thong tin de di.Cam on nhe.
    ly
  4. thitmeongonhon

mua ơi sang sing không có thịt chó để ăn đâu!!!
    tôi cung chăng biết nhiều về vụ này cả, cậu hỏi chủ cua topic này đi
    Thịt Chó Ngon Lắm
  5. Meeko

Meeko Thành viên quen thuộc

Minh dang di hoc dang vay tien day. That ra thi minh cung ko khuyen khich moi nguoi di kieu nay lam. Neu ban thay kha nang cua minh co the xin hoc bong nhung nuoc ngon hon thi ko nen di Sing theo dang nay. Boi vi that ra ban se ganh no rat nhieu day. Neu la hoc bong cua CP VN thi ban ko phai lam gi ca. Con duoc hoc bong ASEAN ban van phai lam viec trong 3 nam cho CP Sing, cai nay goi la Tuition grant. Tuc la hoc phi 1 nam la khoang S$24.000, thi CP Sing da tra S$18.000 roi. Neu ban co hoc bong ASEAN thi se ko phai tra phan con lai S$6000 va duoc cho tien sinh hoat S$3500.
    Con neu ban di dang vay tien, thi ban se phai apply Tuition fee loan de tra 80% phan S$6000 do do. Roi phai apply them cai study loan cua truong de cover 20% con lai va tien an o S$3600/nam. Noi chung la ban phai ga'nh 2 cai no do.
    Ve viec tra tien thi sau khi ban tot nghiep se phai tra trong 20 nam, va chi tra lai 5% sau khi tot nghiep thoi.
    Noi vay chu ko phai che gi dau, nhieu nguoi muon muon tien di hoc lam ma dau co duoc dau.
    Someday my prince will come
  6. 0913.50.1984

0913.50.1984 Thành viên mới

The tóm lại là sau những năm học áy, bác sẽ phải trả nợ bao nhieu ? Mà bác học trường nào ? Chuyen ngành gì thế ? Thêm nữa, bây giờ tỉ giá qui đổi S$ và $ là ? hả bác. Thế một năm nếu ko vay hoặc học bổng thì minh phải trả là bao nhiêu ạ ? Học xong o đó thì chắc chắn về việc làm ko hả bác. Bác trả lời họo em nhanh nhanh lên, hôm nay em đi send apply đây à
    MLE@
    MLE@
  7. Meeko

Meeko Thành viên quen thuộc

cu nhan len di. (S$6000 + S$3600)/nam* 4 nam=????
    neu hoc Engineering. Hoc Business hay accountancy thi 3 nam. Cu the ma nhan len.
    Minh hoc NTU, nganh Common Engineering. Ve viec lam thi ko noi truoc duoc, nhung hoc gioi thi chac chan kiem duoc viec.
    Con truong ko chap nhan hoc sinh VN tu tra tien hoc, hoac la vay hoac la hoc bong thoi. Ko phai ai co tien deu duoc chap nhan hoc 1 phan nua da so nhung nguoi di Sing deu ko co kha nang du hoc tu tuc. ( neu co kha nang thi cha ai dai gi di Sing ca, di USA co phai hay hon ko?)
    Someday my prince will come
  8. bluewind

bluewind Thành viên mới

bac meeko co noi wa ko day ! lam gi ma ko ai them di sg the ! toi da tung du lich o sg va thay o day rat dep , dk moi truong hoc cung tot ! noi chung la moi thu deu ok ! tui cung dinh se dhoc sg day ! nhung tui cung hoi khoai fan kiem hoc bong 1 ty ! fai co thoi !
    thanhphong
  9. rongcon

rongcon Thành viên mới

Thi` di thi` cung di nhung khi di du hoc ben do cung can phai thi vao cac truong cua no' nua ma` dung khong? khong dau thi bo?
    Dinhthi
  10. thitmeongonhon

Lậy chúa lòng lành !! đi học mà nọ nần như thế này thì chết mất chứ!! minh phai keo cay tra no a ? chi phi cung dat qua hen!!! nhung ma xin hoc bong cung chuoi !! thê thì o nhà quách cho xong !!!
    Thịt Chó Ngon Lắm