1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nếu có 1 ngày để sống thôi, bạn sẽ làm gì?

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi huongthien14, 05/03/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sweethoney79

sweethoney79 Thành viên mới

xóa
    Được sweethoney79 sửa chữa / chuyển vào 18:51 ngày 27/04/2010
  2. sweethoney79

sweethoney79 Thành viên mới

Nếu chỉ còn 1 ngày để sống: Đi chơi với những người thân của mình, cười thật nhiều, thật vui.
    Di chúc lại tất cả những tài sản đứng tên mình sang con( nhờ chồng đứng tên làm người giám hộ) như: chứng khoán, bất động sản, vàng, tiền gửi NH...hix nhưng mong được bên con thấy con lớn khôn từng ngày, 1 ngày thì....
  3. phongvan00

phongvan00 Thành viên mới

Cố làm tất cả những điều mình chưa từng làm. Nói lời yêu thương đến tất cả những người thân.
  4. demon13

demon13 Thành viên mới

Tớ, nếu chỉ được sống thêm 24h nữa, nếu tớ mà biết tớ chỉ còn được sống thêm 24h nữa, tớ sẽ gọi cho tất cả mọi người trong contact list, kể cả những người tớ lãng quên từ lâu, kể cả những người mà tớ đến mặt cũng chắc không còn nhớ rõ lắm. Tớ sẽ gọi điện cho mẹ và nói với bà là tớ chưa từng bao giờ thôi yêu bà, tớ sẽ gọi điện xin lỗi tất cả những người bị tớ làm tổn thương, và những người làm tổn thương tớ, tớ cũng sẽ gọi và nói là tớ tha thứ cho họ hết.....
    Nếu tớ chỉ còn sống có 24 h tớ sẽ mặc bộ quần áo đẹp nhất, cười thật tươi và chụp 1 tấm ảnh cười rạng rỡ nhất, tớ sẽ ko cau có, ko mím chặt môi, không trợn mắt, tớ sẽ cười và cả mắt tớ cũng cười nữa.... Vì tớ muốn tớ trong mắt mọi người là supper and happy ..
    Nếu chỉ còn có 24h, nếu có thể tớ sẽ nấu 1 bữa cơm thật ngon tớ sẽ ăn thật sự là vì thích ăn chứ không phải là ăn để tồn tại như tớ vẫn làm, tớ sẽ enjoy bữa ăn và đầu tớ sẽ ko có sự căng thẳng, ko suy nghĩ đến việc gì khác ngoài ăn một bữa thật tử tế.....
    .....Nhưng nếu tớ không còn đủ 24h và tớ thì đang bắt đầu sợ chết, tớ sẽ òa khóc thật to, tớ sẽ không cần phải cắn nát móng tay để không khóc ra tiếng nữa, tớ cũng không cần khụt khịt rồi giả vờ bụi bay vào mắt nữa, gần chết rồi, sợ gì nữa mà cần phải che giấu sự yếu đuối nhỉ???
    Nếu chỉ còn sống 24 giờ nữa thì..........
  5. jimmy_vu

jimmy_vu Thành viên mới

1 ngày trên đời, quá ngắn ngủi để có thể làm được 1 điều gì đó có ý nghĩa, tốt nhất là nên dành 1 ít thời gian chuẩn bị hậu sự cho mình (viết di chúc... để họ hàng sau khi mình mất còn biết cách mà chia của , đỡ phải tranh giành --> mất đoàn kết ^-^ ). Sau đó thì đi ăn 1 cái gì đó thật ngon, nói chuyện với những người bạn muốn nói chuyện nhất, chia tay họ đàng hoàng (dĩ nhiên sắp chết mà, đừng quên nói "see U again" ) và rồi tìm 1 chỗ thật yên tĩnh ( nhưng đừng kín quá, kẻo người khác k tìm được xác của bạn thì khổ) , nằm xuống, nhắm mắt lại ngẫm nghĩ về cuộc đời mình, lời khuyên là hãy cố gắng chọn chỗ đẹp, không khí trong lành, ngắm được hoàng hôn thì càng tốt. Nhưng phải thật yên tĩnh, khi ra đi nên thanh thản mà!!!
    ( tưởng tượng 1 lúc mà đã thấy tâm trạng đi xuống rồi, không viết nữa, bác nào đề xuất tiếp coi. Chúc ngủ ngon
  6. strange

strange Thành viên mới

Một ngày như mọi ngày.
    Cuộc sống vốn chẳng thể biết trước khi nào mình sẽ ra đi vậy tại sao không sống thật lòng,là chính mình ngay từ bây giờ
  7. dongvuivn

dongvuivn Thành viên mới

Mình lấy hết tiền tiết kiệm, đi mua 1 cái máy cắt cỏ, vào chỗ bán xe hơi, cướp 1 cái xe tải, rồi chạy sang ngân hàng, cướp hết tiền, rồi phát hết cho người nghèo he he, nghĩ thôi đã thấy thích,
  8. ddcd

ddcd Thành viên mới

- Mua ngay 1 cái bảo hiểm để mai mình tèo mọi người còn được nhờ.
    - Rút hết tiền tiết kiệm mua cho bố mẹ những món quà họ vẫn ao ước, trong khi mình chẳng baoh nghĩ ra.
    - Mang gửi Trồ cho người nào mình tin tưởng nhất, bắt họ hứa sẽ nuôi và yêu thương nó.
    - Nấu một bữa cơm gia đình, làm một người con ngoan nhất có thể.
  9. leglessbirds

leglessbirds Thành viên mới

Không bóc lịch nữa
  10. snowviolet

snowviolet Thành viên mới

đầu tiên gọi cho bạn bè đi cafe tụ tập chém gió. Sau đó đi chơi nhà cô j` chú bác anh chị em cuối cùng về nhà với bố mẹ, và nói cho họ biết là mình yêu họ .
    chẳng hiểu sao khi viết mấy dòng này lại nước mắt tự nhiên chảy ra chứ