1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nếu có 7tr làm vốn trong tay, bạn sẽ làm gì????

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi win_arc, 19/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. DaoBinhSon

DaoBinhSon Thành viên mới

Bác nên tập trung vào chuyên môn kiến trúc của mình ,nếu bác có tài năng thì để 7 tr đó lập công ty về kiến trúc
  2. MB2004

MB2004 Thành viên mới

To: Romantic_mafia. Thanh niên này làm gì mà nóng thế, mới thế thôi đã mịa cha rồi. Cũng đúng, khi bạn đã đọc rất kĩ những post khác và bạn đưa ra ý kiến của mình, (tặc lưỡi) mỗi người một ý kiến kia mà bạn, anh em vui vẻ thảo luận thôi, chẳng lẽ tôi cũng lại bắt bẻ bạn vì cái gợi ý chơi chứng khoán??? 7tr được mấy trăm đô? tiền chi phí hoa hồng cho bọn môi giới hết bao nhiêu? Mình nghĩ là bạn biết!
  3. kimboss

kimboss Thành viên mới

Bác nói hay lắm ! Mèo nhỏ thì nên bắt chuột nhỏ thôi !
    Đừng có mù quáng mà theo con chuột lớn rồi ... Uh tui cũng đồng ý với bạn ! Thảp luận vui vẻ là chính - tìm ra ý tưởng đáng giá là chủ yếu ! Tôi không có vui lắm khi thấy những lời nhận xét quá "nghiêm khắc" .... Đó không phải là cách tốt để làm mọi người phát huy khả năng ... nó thui chột sự nhiệt huyết & sáng tạo
    Chào ! chúc vui vẻ thành công - Hạnh phúc là chìa khoá của thành công - Thành công không phải là chìa khoá của HP
  4. kien7749

kien7749 Thành viên mới

Theo tôi ông bạn cho tôi vay 7tr của ông bạn, sau một năm tôi trả gấp đôi, tôi đang kinh doanh mà thiếu tiền , dùng để buôn lậu , nếu mà thắng quả tôi trả gấp 3.... nói chung là se nhiều hơn,
    Thế nhé
  5. win_arc

win_arc Thành viên mới

Tôi hiện giờ từ khi post bài này đến giờ thì số vốn cũng tăng đáng kể rồi, nghe kế hoạch của bạn cũng hay. Nhưng nếu bạn không thắng mà thua thì sao, lúc đấy tôi đứng giữa đường à......
  6. camdovitinh

camdovitinh Thành viên mới

Bác học kiến trúc chắc cũng biết cái khoản in ấn photo nhỉ. Nếu được 2 3 người chung vốn thì làm quả photo chỗ trường kiến trúc đi. Bác vừa được lợi cái khoản in cho 2 năm cuối mà còn được lời hàng tháng nữa. Theo em biết chỗ khu Ao Sen đối diện trường kiến trúc cũng có 1 số hàng nhưng làm ăn bựa vãi, bác đầu tư vào làm rồi quảng bá với anh em trong trường chắc chắn sẽ ăn đứt bọn ở ngoài.
  7. phudung

phudung Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Có 7t đi mua con wave tìu về làm xe ôm thế là xong
  8. fanmatic

fanmatic Thành viên rất tích cực

Nếu bạn ở hà nội có 7tr thì call me sau 6 tháng bạn có khoảng gần 80tr còn nếu có khr năng thì dc 100 .minh0912930935 (không nhắn tin)
  9. allhighgod

allhighgod Thành viên mới

Có bảy triệu trong tay mà không biết làm gì à? Đưa đây cho tớ tiêu dùm cho!
  10. NLESSLOVE

NLESSLOVE Thành viên mới

Tôi nhớ có lần đã nói với bạn này là 7 triệu nên dùng cho học tập hoặc học cách đầu tư tiền.
    Nói vậy thì chung quá. Đành nói thêm vậy.
    7 triệu đồng có thể giúp bạn làm chủ 1 công ty đàng hoàng, với điều kiện bạn biết kinh doanh cái gì, và có kiến thức, mối quan hệ về ngành đó.
    Với lại điều quan trọng nhất là sự kiên định và trí tuệ của bạn. Cho dù bạn không có gì thì bạn vẫn có thể làm được nếu có trí tuệ và quyết tâm.
    thêm 7 triệu nữa, bạn có thể duy trì sự tồn tại của công ty trong vài tháng. Đừng lo ăn vào vốn, vì phải bỏ ra thì mới thu lại được.
    Điều quan trọng là khi bạn đầu tư là chọn được đúng ngành nghề, hướng đi đúng, tin cậy vào những con người phù hợp.
    Nên nhớ chi phí thành lập doanh nghiệp cũng ít thôi - khoảng 3 triệu cả dấu má, ..., nộp thuế môn bài + thu nhập tạm tính khoảng 3 triệu.
    Nhưng tin tôi đi, làm ăn buôn bán đàng hoàng, bỏ ra 100 triệu có thể đạt doanh thu đến 3 tỷ / năm là khiêm tốn.
    Nên nhớ, doanh thu trong năm đầu khởi nghiệp có ý nghĩa rất nhiều.
    Bạn nào có hứng thú bàn chuyện này, gửi Yahoo messenger cho tôi. Tôi không nói chuyện với người không có quyết tâm / không thể học hỏi / không có tính độc lập / không biết giữ lời hứa