1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nếu em ly hôn trong trường hợp này sẽ phải chịu những gì ạh

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi rangkhenh1285, 18/12/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rangkhenh1285

rangkhenh1285 Thành viên mới

em ko bít hỏi đâu đành vào đây và box hpgd vay
    em và chồng em cưới nhau được 3 năm. Nhưng vi gia đình anh ấy khó khăn nên sau khi ăn hỏi xong em có xang phụ công việc kinh doanh cho anh ấy 1 năm (luc này cùng nhau đi từ số 0 , vốn là của chồng). 1 năm sau chúng em cưói. Trước khi cưới 1 tháng rưõi em phát hiện ra chồng bồ bich thì anh hứa sẽ bỏ và quỳ xuống xin em lam dam cưói. sau khi cưói gần tháng chỗ em ở có trận lụt to. nhà ở chỗ cao nên ko vất vả chuyển đồ. Sau đó em sui anh ấy đi hộ hàng xóm thì 1 lúc cô hàng xóm chạy xang đưa 1 nắm nào là chìa khoá ,đt...trong đó có 1 lọ thuốc bằng ngón tay cái có chữ *** . tối đó em có hỏi là gì anh ấy bảo vớ vẩn ấy mà rồi ném đi.
    2 hôm sau khi nước rút , em nằm trên gác thì thấy tin nhắn đến. emm nằm im. 1 lúc anh ấy mới mang ra đọc em ngó xuống thấy" anh ngủ chưa ??" em hỏi của ai thì anh vội xoá. Em xuống lấy ĐT thì ko cho,giằng lấy tát em 1 cái,đạp em 1 cái rất mạnh làm em ngã khuỵ. Anh mặc kệ. Em tự dậy hỏi" tại sao anh lại đối sử như thế ?. ANh nói" Mày nhìn lại thân xác mày xem(khi về với anh ấy lúc ăn hỏi em 47kg cao 1m62. sau 1 năm em còn 42kg, khi phat hiện chuyện bồ bịch em gầy còn 39kg trong 3 đêm thức trắng.) TAO cưới mày cũng coi như trả công cho những gì mày làm............."nhiều lắm. em choáng váng khi anh ném tiền đưổi đi. em vở hết sau đó mở tủ có sẵn chìa cắm đấy(BT chỉ anh có chìa)lấy hết tiền bỏ đi. Em định bỏ thật nhưng vì hoàn cảnh đưa đẩy em phải quay về.Thực sự tính đến thời điểm ấy ko ai tin em.Trong mắt mọi người chồng em quá tuyệt vời. Em cũng ko biết chồng bồ bịch lúc nào vì em nghĩ minh hết lòng như thế,cãi lời bố mẹ như vậy thì làm sao anh ấy pphản bội em sớm thê.
    em quay về sống nhịn đến thời điểm 11 tháng trước. Trong khoang thời gian đó anh vẫn đi.có thời gian 2-3thang công khai cứ thứ 7,cn tim ly do đi đến thứ 2 về. rồi khi biít em có thai đi khéo hơn. 3 tháng đầu thai nghén thì gần như ko đi đâu chỉ ở nhà. Nói cho đúng luc ấy em nghén lại phai bán hàng rất đông khách nên việc của anh ấy em ko lo được ,ko có người làm để đi nữa.
    đến tháng thư 4 khi ấy thuê được thợ ,em lại khoẻ 1 cách kỳ lạ. Anh lại đi. Thậm chí trắng trợn vô liêm sỉ . em bỏ qua vì nghĩ mình đang chửa
    em đẻ đúng hôm sn anh và đúng hôm đó ânh ngủ với đứa khác. trong tháng em ở nhà nội cách 3km. 10h đêm về 1 lần. hoặc ngày về thôi đêm. nhưng vẫn có thời gian lam quen hát hò với các em trong thị trấn. có nguòi mách ,em chỉ nhắn 1 tin " chồng làm gì thì làm đừng chơi quá ở nhà như thế em ra đường xấu hổ lắm. ANh về" đùng đùng chir mặt mày ko co quyền nói tao. Tát em 2 cái, đập đỉnh đầu em 1 cái. Khi ấy em vừa đẻ được 20 ngày. em xin nói thêm trong thời gian em ở cữ. Nhân viên cửa hàng có tý chuyện. Em phải gọi nhiều để giải quyết , anh ấy kiểm soát được tiền em nạp và về nói, cũng ko nạng gì nhưng em ko hiểu sao tinh toán với minh 50k tiền thẻ nạp như thế.
    Mùng 1 tết bắt đầu thấy lao vào cờ bạc. Mùng 6 tết thuê xe trốn đi chơi. ngủ với gái chụp ảnh về vô tình em bắt được thì nói" **** ấy mà" 2 tuần sau" chó cái "chính thức vác mặt về chỗ em ở. khi em di gội đầu gặp nó nhưng ko phat hiện ra. Lúc bít thì em có bảo chồng là gọi vào nhà. Ko vào. Em nói thẳng chồng là " anh tiếp nó sau lưng đừng có trách". Lấy lý do anh bạn nhờ thu cáp đề rồi lên đó ăn cơm. Con đó cũng ở đấy. Lúc sắp tàn có nhận 1 tin nhắn của chị vợ" mày lên xem có phải bồ thằng chồng mày ko?" em lên. anh như trẻ con bi bắt lỗi. em bảo về ban đầu ko về nhưng sau sợ em làm mất sĩ nên về. về nhà chúng em cãi nhau. em giằng Đt thì anh nói " mày ko nên cầm vào ĐT, nó khiến mày thêm đau thêm đấy."Chúng em nói nhau rất nhiều anh nói 1 câu em ko bít dùng ngòi bút nào để nói thêm" Tao nghèo mãi rồi, giờ phải chơi". Hôm sau em bế con đi . Nói với anh ấy là đi cho khuyây khoả bao giờ cần thì gọi về.
    Chúng em nào đã giầu gì"mẹ cờ bạc nợ nần xin con từng đồng, bố nghiện rượu,em chú nghiện ma tuý. em cô vừa học 12 xong. nhà chưa có, đất chưa mua".
    em đi từ đấy ko có nhiều tiền lắm. Mấy trăm. Sau đó bạn bè mọi người giup
    em tự bán hàng vặt nuôi kún đuoc 6 tháng. Sau đó em về ngoại tính đến giờ cũng gần 6 tháng. ANh xang thăm 2 lần mối lần đưa dc 1trieu. lần thứ 3 xang bảo bế con đi vi em nói anh gửi giấy khai sinh xang cho con nhập viện ko mat tiền . anh nói ko nuôi được anh mang đi. Em đi chạy chợ về thấy nói đang ở nhà em , em nói ông ngoại là em cho cháu đi tiêm rôi em bế xang nhà anh em trốn . Sau này anh ấy nói em ngăn sông cấm chợ. Đêm đó anh rời khỏi nhà lúc nào ko ai bít.ko chào bố mẹ em.
    Trong thời gian ly thân em dã viết đơn ly hôn nhưng anh ko ký.xin tiên thì ko cho. ly thân đuợc 9 tháng em có xang muốn nói chuyện thi anh bỏ đi . EM về thì anh về. còn xang nhà ngaọi SN con nữa.
    Hiện tai anh ấy nói đang trắng tay ly hôn lúc này chẳng có gì cho mà còn phải trả nợ cùng( chỉ nói nhiều lắm, ko nói cụ thể) . Khi ly hôn xong anh ấy ko hỗ trợ nuôi con vì nếu anh ấy bỏ tiền nuôi thì anh ấy phải ở gần con. EM đang tính ko lấy gì hết. Chỉ cần mỗi con kún .
    em muốn hỏi thế này, ai rõ về luật giúp em. em định ra tết thì xang đó giải quyết.
    hiện tại em đi bán hàng nhưng bấp bênh em muốn nuôi con có bị yếu lý quá ko??
    số tiên anh nợ em phải trả cùng ko??
    ra toà em ko co giấy khai sinh kún, giấy kết hôn, và hộ khẩu có đuợc giải quyết ko?
    em đến xã hay huyện để gưi đơn??

đến thời điểm này em chưa có ai theo đuổi và cũng thấy sợ nên chưa nghĩ đến. CÒn anh ấy có cô bé nào đó có chửa và nhắn tin cho em. anh ko nhận và nếu có chắc phhá rồi vì nếu giữ thai thì giờ này phải 4 tháng. hiện tại mối quan hệ với ai quanh đấy em ko được rõ . giờ em nắm vững lập trường la ly hôn
    cảm ơn mọi ngườii đã đọc , hơi lủng củng tý.hjhj
  2. LeeKumKee

LeeKumKee Thành viên mới Đang bị khóa

haizzzz, cái này em về trình bày với Hội Phụ Nữ địa phương hay Ủy ban bảo vệ bà mẹ trẻ em nơi em ở
    người ta sẽ có cách bảo vệ em và con nhỏ
    theo em nói em ko có đăng ký kết hôn thì ko cần ly hôn
    đọc bài của em chuyên gia muốn đuối sức
    dù sao mong cho em giải quyết được việc này và có 1 cuộc sống hạnh phúc [r32)][r32)][r32)]
  3. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Chuyện em giành quyền nuôi con còn phải xem xét nhiều vấn đề. Nhà chồng em có m uốn nuôi ko?
    Số tiền nợ, em ko thò bút vào ký thì em cứ việc từ chối. Bảo là ko ký, ko biết các khoản đó.
    Vẫn ra tòa được.
    Ra xã, túm lấy hội phụ nữ nhờ ngừoi ta bênh vực và chỉ chỗ đưa đơn ly hôn.
  4. o00o

o00o Thành viên mới

Nếu đúng như bác Lee nói là bạn không có đăng ký kết hôn thì đương nhiên không phải ly hôn, cứ thế mà về nhà mẹ đẻ thôi. Còn nợ nần mà bạn không đặt bút ký thì bạn từ chối luôn là không liên quan. Không đăng ký thì tài sản sau chia tay có khi còn chẳng được chia ấy chứ thì tại sao lại phải chia nợ nần.
  5. rangkhenh1285

rangkhenh1285 Thành viên mới

ban đầu chàng cũng ko định đnăg ký đâu ạh Khi chửa được 6thang mới đăng ký.
    quan trọng ở chồng em thôi chư ông bà nội ko có ý kiến. Chẳng bít muốn nuôi hay ko vì nếu thực sự muốn thì đã có động thái. Hơn nữa em cũng tạo cơ hội co con có bố có mẹ. anh ấy ko nhận Hơn nữa nếu vợ có gì sai nếu muốn gần con người ta bỏ qua được hết đàng này em chưa về ngoại buôn bán cách anh ấy 30m mà 2 ngày mới xang hỏi thăm con
  6. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

kiểu này anh chồng chả muốn nuôi con đâu. Vướng chân vướgn tay ko chấm chỗ này mút chỗ kia được.
  7. canton03

canton03 Thành viên mới

Tôi đã góp ý với bạn từ bên box HPGD rồi , ở đây này
    http://ttvnol.com/HanhphucGiadinh/1265494/page-3

Vẫn giữ quan điểm là bạn phải xem lại bản thân. Nói chung cách nghĩ của bạn mình thấy rất là tầm thường. Bây giờ đọc đoạn trước khi cưới của bạn mình lại thấy càng củng cố quan điểm của mình về bạn hơn. Ví dụ bạn nói là cùng nhau từ số 0, nhưng lại "vốn là của chồng", thế thì sao là số 0 được. Viết đúng ra là : bạn là con số 0, còn chồng bạn thì là số 4-5 gì đấy vì anh ta có vốn. Khả năng là anh ta cũng nhận định như tôi, nên sau này mới nói lấy bạn là làm phúc cho bạn rồi. Lại ví dụ nữa là trước cưới 1 tháng anh ta bồ bịch mà bạn nghiến răng cưới, đương nhiên là sau này bạn không nên hi vọng anh ta không bồ bịch. Rồi lại đến khi thằng đấy nó bồ bịch, bạn lại đi đôi co với con bồ của nó mà không dám nhìn vào sự thật là bạn đã chấp nhận chuyện bồ bịch của anh ta trước khi cưới thì bây giờ cũng chả có vẹo gì mà bắt anh ta không cả. Đừng vin vào hành động quỳ và hứa của anh ta để nói là anh ta không được phép. Nói chung đọc toàn bài của bạn mình thấy ngán ngẩm.

Còn về chuyện thủ tục li hôn và quyền lợi, nếu bạn đã biết online thì cũng nên biết tra google mà tìm ra một số chỗ hướng dẫn. Cố gắng tìm hiểu thêm về các vấn đề pháp lí và cái gì là thực tế để sau này ổn định cuộc sống. Chứ với cách nhận định tình hình sai với cái thực tế đang diễn ra như trên thì nói thật bạn còn khổ dài.
  8. nguyensg19

nguyensg19 Thành viên mới Đang bị khóa

Thằng chồng xấu không hẳn là thằng cha xâú . Em không lấy gì về vật chất tiền bạc .. nhưng muốn lấy quyền làm cha thì hơi khó em nhé .
  9. ga_day_ga_day

ga_day_ga_day Thành viên mới

e đọc có thấy chị í nói là ko đăng kí đâu?
    thằng chồng nó nói chịu nợ là để dọa chị thôi,chứ quyết ra tòa ly hôn thì nhà cửa có gì chia 2 tất,còn nợ chị ko kí ko nhận ko phải trả
    nó sợ mất nhà nên nói thế để cho chị chùn chân thôi
    còn về con chị đang còn nhỏ nên ưu tiên cho bên mẹ đc quyền nuôi,chị cũng đã mở đc cửa hàng,có thu nhập,ko phải lo ko đc quyền nuôi con đâu
  10. canton03

canton03 Thành viên mới

Không có giấy kết hôn là sao ? Là hai người chưa đăng kí kết hôn à? hay là giấy đăng kí kết hôn gửi người khác cầm ?

À, đọc lại thì hóa ra câu cú ngắt chả ra sao làm mình hiểu sai. Có giấy kết hôn và hộ khẩu. Không có giấy khai sinh của con.

Vẫn tiến hành thủ tục được, nếu thiếu giấy khai sinh của con thì có thể lên phường làm khai sinh lại để bổ sung giấy tờ.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa