1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nếu mỗi người có thêm một cơ hội nữa thì sao? – please help me!!!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi timcautraloi, 18/10/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. timcautraloi

timcautraloi Thành viên mới

Êm thấy nhìu bác góp ý rằng:
    1 là chia tay thì tốt cho cả hai, đỡ phải bước tiếp con đường đầy chông gai và thử thách kia.
    2 là cưới luôn cho nó chắc.

Vậy có bác nào góp ý cho êm rằng nếu tiếp tục nhưng chưa cưới thì êm sẽ xử lý vấn đề như thế nào ko?
    - Tạo niềm tin cho cô ấy như thế nào trước khi em đi xa? Duy trì niềm tin và tình cảm của 2 đứa khi em ở xa?
    - Thuyết phục gia đình như thế nào thì hiệu quả?

Êm thấy diễn đàn có nhiều bậc cao nhân lém. Mong ace góp ý giúp ợ!^^=((
  2. cong050

cong050 Thành viên tích cực

Nói thật với cậu, chuyện gì sảy ra nó có số cả, không ai để ý nhưng ông trời hay lắm, buồn là khởi đầu của vui, vui là khởi đầu của buồn. Cái gì cũng đã định sẵn rồi, cậu có cố cũng chả làm được gì đâu.

Mấy thằng Tàu có câu "là phúc thì không phải họa, là họa thì tránh éo nổi". Nếu đã thành chuyện vui thì nó đã là vui, còn nếu ngược lại thì cũng éo tránh nổi, cố thay đổi ngược lại tự nhiên thì càng vương sâu vào họa thôi.

Vậy xem gì là tự nhiên:

1. mọi thứ trên đời đều có giới hạn sống, tình yêu cũng vậy, và tình yêu của cô cậu đến giới hạn rồi, cho nó chết sẽ có thể là tự nhiên.

2. Cưới khác hẳn với yêu, có thể đời sống tình yêu không còn nhưng cưới là bắt đầu đời sống mới, cũng là tự nhiên. Nhưng để cưới được với tình hình này trừ khi phá rào (đòi tự tử, bác sĩ bảo cưới... ) thì không còn các khác, nếu vậy thì không còn tự nhiên, vậy nên cưới giờ cũng éo còn tự nhiên.

3. Gập chuyện này ở gần nhau chắc gì đã gỡ được mà còn đi xa, mà điều tự nhiên nhất từ xưa tới giờ là tình cảm chỉ vun đắp được khi cả 2 ở gần nhau. Vậy nên "giữ người yêu ở khoảng cách xa" là éo tự nhiên.

4. Bằng chứng thuyết phục gia đình tốt nhất chỉ là tình yêu 2 cô cậu, nhưng giờ nó còn éo vững nữa thì thuyết phục bằng cái gì, vậy nên 2 đứa với tình yêu gần chết đi thuyết phục gia đình là éo tự nhiên.

Cậu hỏi bằng đó nên chỉ phân tích bằng đó, cậu tự nghĩ xem đối với cậu như thế nào là tự nhiên thì làm.
  3. timcautraloi

Kính bác công công [r2)]
    Vẫn là bác nhiệt tình và phân tích đánh giá cụ thể, lý luận sắc bén.
    Dù kết quả có ra sao, êm cũng cám ơn bác nhìu lém!!!
    [r24)]#-o
  4. Fixed

Fixed Thành viên mới

Cả 3 điều này, có chung 1 cái khó: hình tượng của chú đã in đậm trong suy nghĩ của gái, và cái chú ko có là: thời gian

Ngoài đời, nếu chú ko thấy thì chí ít cũng nghe nói rồi, gái nó có 1 đặc điểm muôn thuở: cố chấp. Rất nhiều thằng có tiền có của, lo cho gái từ A -> Z mà gái nó ăn rồi quẹt mỏ còn để lại 1 đống phân, vẫn ko giữ đc gái, nó còn cắm thêm vài cái sừng cho..oai nữa; còn có thằng cờ bạc rựu chè be bét, thậm chí là xì ke, mà gái nó ko bỏ đc, đâu phải nó ko biết cái nào sai cái nào đúng mà là nó muốn thế! vậy cái lý chỗ nào chú tự nghĩ nhé.

p/s: có lẽ ý kiến này ko giúp gì đc cho chủ top [:D]
  5. timcautraloi

Thanks bác Fixed!!![r2)]

Sao ko là hằng ngày gái phải ngày nhớ đêm mong, gái đt báo cáo + theo dõi vài lần?
    ==> điều này thì gái nó cũng lo là êm đi xa có mới nới cũ, vì êm cũng được "cái mã người tốt" dễ tạo ấn tượng tốt với mấy cổ gái.

Đợi làm ra tiền mới thuyết phục đc? vậy thì quá ư là bình thường, ai cũng làm đc cả, có khi chú đã làm ra tiền mà vẫn ko "thuyết phục" đc họ mà "bắt" họ phải nghe theo chú

==> Dạ đúng, mục đích của êm cũng là cần thời gian tạo dựng sự nghiệp, muốn kiếm ra được xiền kha khá thì muốn làm gì mà chẳng được đúng không ợ.

Thích cho câu: còn có thằng cờ bạc rựu chè be bét, thậm chí là xì ke, mà gái nó ko bỏ đc, đâu phải nó ko biết cái nào sai cái nào đúng mà là nó muốn thế!
    ==> quả đúng là vậy.
    SAO MẤY THẰNG ĐÓ LÀM ĐƯỢC NHỈ??? ACE trong forum giải thích cụ thể giùm!
    [r24)]

PS: pác hút thuốc vừa thôi. =))

6. dangkhauchi

dangkhauchi Thành viên mới

Những thằng đó nó tỷ phú thời gian và cực gần trong khoảng cách, khác hẳn cậu
  7. timcautraloi

Xin hỏi pác dangkhauchi. Em đọc 4rum thấy pác bảo cái ảnh avarta là vợ pác.
    Thế thì gái nhà pác đang còn đi học à, sao lại tập quân sự thế kia?
    Nhưng mà xinh nhẩy ^^
  8. dangkhauchi

dangkhauchi Thành viên mới

Ảnh này từ hồi vợ em còn đi học
    Có ảnh cưới rồi đó bác :D
  9. vuhoanglonghanh

vuhoanglonghanh Thành viên quen thuộc

Ông bạn cấp 3 e cũng yêu 6 năm từ lớp 11
    Nó làm police ko chịu cưới và cuối cùng ng iu đi lấy chồng...nó quay sang hận đời bóc tem các em C3
    Tiếc cho đôi bạn đẹp đôi nhất lớp...
    Bạn thì sao?
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Ông bạn cấp 3 e cũng yêu 6 năm từ lớp 11
    Nó làm police ko chịu cưới và cuối cùng ng iu đi lấy chồng...nó quay sang hận đời bóc tem các em C3
    Tiếc cho đôi bạn đẹp đôi nhất lớp...
    Bạn thì sao?
  10. kruger

kruger Hỏi gì đáp nấy Moderator