1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nếu Ngày Mai không bao giờ đến.

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi nachika, 18/12/2004.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. nachika

nachika Thành viên mới

Nếu Ngày Mai không bao giờ đến.

Đêm nằm chợt nghĩ có khi nào sáng mai mình sẽ không thức dậy không nhỉ . Đời người hữu hạn quá chừng,làm sao có thể tốt cho tất cả mọi người đây.....
    Ba à,con sẽ nhớ những lúc mình to tiếng với nhau và con hứa sẽ không bao giờ lặp lại chuyện đấy.
    Má à,con sẽ không để Má phải buồn mỗi khi gọi con ra nói chuyện riêng về gia đình nữa.
    Em à,không lúc nào mà anh ngừng yêu thương và muốn em hạnh phúc khi ta được ở bên nhau như thế này.
    Mi à, ta sẽ làm ngay cái việc mà mi nhờ ta làm không suy nghĩ vì cho đấy là phù phiếm.
    Bạn à,Tôi sẽ giữ mãi những kỷ niệm mà ta có với nhau,dù chỉ gặp nhau trong mơ và chưa một lần nắm tay.
    ...................................
  2. thuy_tinh

thuy_tinh Thành viên mới

Cu này đẹp giai thế mà nghĩ đến cái chết hơi sớm đoá ! vì cuộc sống ngắn ngủi như thế nên người ta mới ...Sống vội yêu cuồng đóa ! khà khà !!!!
  3. thuy_tinh

thuy_tinh Thành viên mới

Cu này đẹp giai thế mà nghĩ đến cái chết hơi sớm đoá ! vì cuộc sống ngắn ngủi như thế nên người ta mới ...Sống vội yêu cuồng đóa ! khà khà !!!!
  4. anhque

anhque Thành viên mới

Cứ sống hết mình cho hôm nay đã.
    Còn ngày mai, nó sẽ tự tìm đến ta
  5. anhque

anhque Thành viên mới

Cứ sống hết mình cho hôm nay đã.
    Còn ngày mai, nó sẽ tự tìm đến ta
  6. Nguyenthiquynhnga

Nguyenthiquynhnga Thành viên mới

Tôi cũng bắt đầu sợ ngày mai mà chúng ta mong ước không bao giờ đến. Khi mà tất cả những sự cố gắng của tôi không có kết quả gì.
    Tôi cũng bắt đầu sợ khi một người im lặng nhìn mình. Biết người đó đang nghĩ gì? Biết có gì sẽ xảy ra?
    Tôi đã sợ ngày mai chỉ là mơ ước...
  7. Nguyenthiquynhnga

Nguyenthiquynhnga Thành viên mới

Tôi cũng bắt đầu sợ ngày mai mà chúng ta mong ước không bao giờ đến. Khi mà tất cả những sự cố gắng của tôi không có kết quả gì.
    Tôi cũng bắt đầu sợ khi một người im lặng nhìn mình. Biết người đó đang nghĩ gì? Biết có gì sẽ xảy ra?
    Tôi đã sợ ngày mai chỉ là mơ ước...
  8. shoneti

shoneti Thành viên mới

Nếu ngày mai không đến có lẽ mọi người sẽ cảm thấy thiếu vắng mình... thực sự nếu ngày mai không đến có lẽ sẽ tốt hơn là mọi việc vẫn diễn ra như bình thường... không phải vì mình chán sống mà mình cảm thấy ngại khi phải đối mặt với một đống thứ phải làm khi nghỉ Tết xong... anyway, cứ sống đã, được ngày nào hay ngày ấy
    Đọc bài của chị Nga xong cảm thấy hơi sợ vì.... tất cả những cái chị Nga sợ thì shoneti đã trải qua hết trong cuối năm vừa rồi mất rồi... nó ko có gì đáng sợ cả.. nó chỉ làm mình thấy hơi buồn một chút thôi... vẫn còn nhiều thứ đáng để mình quan tâm hơn là mấy cái đã qua đó! Hy vọng cái ngày mai đáng sợ không đến với chị Nga!!
  9. shoneti

shoneti Thành viên mới

Nếu ngày mai không đến có lẽ mọi người sẽ cảm thấy thiếu vắng mình... thực sự nếu ngày mai không đến có lẽ sẽ tốt hơn là mọi việc vẫn diễn ra như bình thường... không phải vì mình chán sống mà mình cảm thấy ngại khi phải đối mặt với một đống thứ phải làm khi nghỉ Tết xong... anyway, cứ sống đã, được ngày nào hay ngày ấy
    Đọc bài của chị Nga xong cảm thấy hơi sợ vì.... tất cả những cái chị Nga sợ thì shoneti đã trải qua hết trong cuối năm vừa rồi mất rồi... nó ko có gì đáng sợ cả.. nó chỉ làm mình thấy hơi buồn một chút thôi... vẫn còn nhiều thứ đáng để mình quan tâm hơn là mấy cái đã qua đó! Hy vọng cái ngày mai đáng sợ không đến với chị Nga!!
  10. binhgiapho

binhgiapho Thành viên mới

Nếu tôi biết rằng đó là lần cuối cùng tôi nhìn thấy bạn ngủ say, tôi sẽ giữ bạn thật chặt và nguyện cầu Thượng Đế giữ gìn tâm hồn bạn. Nếu tôi biết rằng đó là lần cuối cùng tôi thấy bạn bước ra ngoài, tôi sẽ ôm chặt lấy bạn và gọi bạn quay về. Nếu tôi biết đó là lần cuối cùng tôi nghe thấy tên bạn được xướng lên trong lời chúc mừng, tôi sẽ lưu lại từng lời nói, hành động của bạn trong những cuộn băng video và sẽ xem đi xem lại chúng nhiều ngày.
    Nếu tôi biết rằng đó là lần cuối cùng để tôi có thể dành một hoặc hai phút còn sót lại, tôi sẽ dừng lại và nói ?oMình yêu thương, quý bạn lắm!?, dù bạn ra vẻ bạn dư biết điều đó. Ngày mai sẽ tạo nên sự quên lãng, đó là một điều chắc chắn; và chúng ta sẽ không bao giờ có cơ hội thứ hai để làm đúng mọi việc. Có nhiều cách để nói lời yêu thương và nhiều cơ hội để chứng tỏ rằng chúng ta có thể làm được tất cả mọi việc. Chỉ trong trường hợp tôi trở nên lầm lẫn và ngày hôm nay là tất cả những gì tôi có, tôi sẽ nói rằng tôi yêu thương, quý mến bạn đến dường nào. Tôi hy vọng sẽ không bao giờ quên rằng ngày mai đã được hứa dành cho một người và ngày hôm nay có thể là lần cuối cùng bạn có cơ hội được ôm người bạn yêu thương thật chặt vào lòng.
    Nếu bạn đang chờ đến ngày mai, tại sao lại không thực hiện mọi thứ ngay trong hôm nay? Bởi nếu ngày mai không bao giờ tới, bạn sẽ phải hối tiếc rất nhiều vì đã không dành những phút giây hiếm hoi còn lại để sẻ chia một nụ cười,và rằng bạn đã quá bận rộn để tặng ban những gì có thể giúp ước mơ của một người thành sự thật. Hãy giữ những người mà bạn thật sự yêu thương trong vòng tay của mình, thì thầm vào tai họ, nói với họ rằng bạn yêu thương họ nhiều như thế nào và rằng sẽ luôn giữ hình ảnh thân yêu của họ.
    Hãy dành thời gian để nói ?oMình xin lỗi!?, ?oTha thứ cho mình nhé!?, ?oCảm ơn?, hay ?oKhông sao! Mọi việc sẽ ổn cả thôi!?. Và nếu ngày mai không bao giờ đến, bạn sẽ không phải hối tiếc về ngày hôm nay một khi bạn đã nói những lời trên. Hãy biết xin lỗi và bắt đầu lại và nói với những người thương yêu bạn rằng bạn cũng yêu thương họ rất nhiều!