1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nếu ở nhà 1 mình. Các bạn sẽ làm gì ???

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi embuon2811, 12/07/2012.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. BatKhaTuNghi

BatKhaTuNghi Thành viên rất tích cực

Sai lầm ghế gớm, những mệnh đề khẳng định cũng như phủ định cùng với mệnh để chẳng phải phủ định chẳng phải khẳng định trong các loại Triết học trên rất hay, rất sâu sắc, thâm thúy và vô cùng rộng lớn ==> nghiền ngẫm cả đời đôi khi ko hết, chứ đừng nói là đọc một lần. $-)
  2. bhavaghita

bhavaghita Thành viên mới Đang bị khóa

nghiên cứu cả đời cũng không hết thì nghiên cứu làm gì? BKTN lấy cái hữu hạn của đời mình đi nghiên cứu cái vô hạn cuả triết học thì được cái gì? biết nhiều thì phiền não nhiều, sinh sở tri chướng nhiều chẳng được cái gì hết.
    BKTN nghiền ngẫm triết học lão trang nhưng chắc gì hơn được tôi, người đọc qua chỉ một lần và thấy chán không thèm đụng tới bỏ đi nghiên cứu JAV còn thấy hay hơn
  3. denva80

denva80 Thành viên rất tích cực

JAV là gì đấy bác?
  4. TakeFive

TakeFive Thành viên rất tích cực

Không phải cứ đọc nhiều sách triết học là thành triêt gia cũng như không phải cứ viết vài câu loằng ngoằng tung hứng ngôn từ là người có sở học uyên thâm đâu [:P] (Người có sở học uyên thâm là người diễn đạt vấn đề cao siêu mà ai cũng hiểu được cơ :)) ) Mà BK tự nghĩ lần sau đừng chém gió là đọc triết học này nọ, người ngoài cười vào mặt bạn không tổn hại bằng việc bạn bôi bẩn triết học đâu ;)) Chào thân ái quyết thắng [:D]
  5. 4muathayla

4muathayla Thành viên quen thuộc

Tớ là tớ hay làm cái các bạn đang nghĩ , hoặc cùng lắm thì rủ ai đó về làm cái các bạn đang nghĩ . Vừa làm vừa nghĩ , nghĩ cái đang làm và làm cái đang nghĩ để khỏi phải nghĩ cái mình đang làm là cái mình đang làm ạ .
  6. BatKhaTuNghi

Đúng hơn phải nói: "Đừng lấy cái hữu hạn của tri thức để nghiên cứu cái vô hạn của Đạo", Đạo ko phả triết học, Đạo ko thể nghĩ bàn và cũng ko thể dùng trí hiểu mà biết được, nhưng triết học có thể miêu tả về Đạo, chỉ là miêu tả thôi, chứ muốn biết Đạo và thể nhập vào bản tính của Đạo thì phải đạt tới cảnh giới tối vô vi (vô vi nhất), hoàn toàn phi ý niệm, quên hẳn bản thân, vô vi nhi vô bất vi.
    Còn triết học, thì có thể nghiên cứu và nghiền ngẫm thoải mái, từ đó gần Đạo hơn và từ chỗ gần Đạo hơn mới đạt tới cảnh giới đạt Đạo vô vi, tịch lặng, yên nhiên vĩnh hằng.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    JAV = Japan Adult Videos X_X
  7. bhavaghita

triết học của người Nhật bản đấy bác. Cái này còn hay chán vạn lần mớ triết học chán ngắt mà BKTN giới thiệu
  8. BatKhaTuNghi

Trước hết hãy nhìn lại mình khi nhận xét và chém gió về người khác... Đừng để rơi vào tình trạng: "có mắt mà ko thấy núi Thái Sơn, có não mà ko biết trời cao đất dày, có suy nghĩ mà ko biết biển rộng núi cao"
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    JAV = Japan Adult Videos X_X Triết học gì mà triết học
  9. bhavaghita

câu đừng dùng cái hữu hạn của đời người nghiền ngẫm cái vô hạn của triết học sai ở chổ nào hả?
    mà tôi thấy ông nói ông nghiền ngẫm quả là không sai. Ông bị lậm chúng nặng quá rồi, hay là xem JAV đi, tôi cá là nó hay hơn triết học nhiều đấy.
    mà ai bảo ông JAV không phải là triết học. Nói thế là ông chưa nghiên cứu hết về triết học Phật giáo và triết học lão trang rồi. lão trang có phép dưỡng sinh hoàn tinh bổ não nam nử song tu cũng miêu tả y chang JAV, Phật giáo còn có Phật hoan hỷ với phép bí truyền Yab yum cũng y chang JAV chớ có khác gì. Ông nghiền ngẫm triết học mà không nghiên cứu JAV là một thiếu sót lớn
  10. embuon2811

embuon2811 Thành viên rất tích cực

Bác ơi bác đọc vừa thôi ko là bị hâm đấy.
    Thế em hỏi bác 1 câu nhé. Ngoài lúc đọc ra bác có khi nào tuốt lươn ko? Em thấy trong topic này bác nào cũng tuốt lươn rồi. Còn mỗi bác thôi đấy.
    Mọi người khi post nhớ chú thích là zai hay gái nhé.
    Em là gái. Ấn tượng kỉ lục nhất của em là 2 lần chat ***.
    1 lần là cách đây khá lâu rồi. Hồi còn ở HN và vẫn còn bé lúc chưa bán bcs cơ. Em chát chít kiểu gì mà 1 lúc chúng nó cứ đòi hẹn gặp em. Em mới nghĩ ra hẹn nó đến trc cửa nhà mình. Nhưng hẹn ở số nhà bên đg. Nhà em 182 thì đối diện là 91 93 95. Lúc đó tối rồi hình như sau 9h thì phải. Mà em thì ít khi ra khỏi nhà buổi tối. Thế là em hẹn 1 tên ở số nhà 93. Một lúc sau có 1 tên máu quá em hẹn tiếp số 95. 1 tên nữa em hẹn ở 91. Khi đến hắn gọi điện cho em em vẫn nghe máy. Em cứ bảo chờ 1 tí. Và chờ 1 tí [:D]. Cuối cùng có tên kiên nhẫn đứng chờ khoảng 2 tiếng thì phải. Đến tầm 11h hơn mới về. Em thì cứ đứng trên nhà nhìn xuống nhăn nhở cười. 1 lúc sau cười nhiều quá ông anh đi qua bảo mày bị điên à mà cười 1 mình. Em mới kéo ông anh ra cửa chỉ xuống bên kia đg và nói. Thằng kia nó đứng đó 2 tiếng rồi [:D]. Cuối cùng ông anh cũng phì cười. Nói mày rảnh quá nhờ. [:D]
    Và 1 lần gần đây nhất là em đang ngồi chơi, đọc tin tức linh tinh. Có thằng nhảy vào chát chít, hẹn hò như đúng rồi. Em bảo OK, nếu nhiệt tình thì caphe chứ có gì đâu. Nó lại bảo bận ko đi đc. Em cũng bảo OK ko sao cả. 1 lúc sau nó lấy nick em cho bạn nó. Nói là con này đang rảnh mày rủ nó đi chơi đi. 1 lúc sau tự dưng em thấy ào ào 1 đống nick nhảy vào chát với em. Sợ quá em tưởng bị làm sao. Hỏi vài đứa trong lũ chát thì bảo có thằng nick đó đó nó cho. Thế là em điên lên. Em hẹn hết. Đứa nào máu hẹn luôn. 1 thằng đầu tiên thì nói anh ở khu này. Em ở gần đấy ko. Em bảo có cũng gần đấy. Nó bảo lấy phòng. OK luôn. Anh lấy đi rồi nhắn em địa chỉ. He he. Có địa chỉ rồi. Thằng thứ 2 hẹn, em cho luôn địa chỉ đó [:D]. Khi tới nơi gọi cho em. Em nói thật luôn. Rủ chơi 2 luôn [:D]. Máu phi lên. Vì cùng trong 1 list của thằng kia nên chắc chúng nó quen nhau hết. Em mới quay ra hẹn thằng đầu tiên kêu bận. Nó bảo bận ko đi đc. Em mới hỏi anh chơi 3 bao giờ chưa. Nó bảo chưa. Vậy OK thử đi. Em cũng chưa chơi bao giờ [:D]. Cho địa chỉ. Cho số đt 2 thằng kia luôn. Cho nó tự bàn bạc với nhau và gặp nhau. =)) Khoảng 30 phút sau 3 đứa gặp nhau trong cái phòng đó. Em ko tin là 3 đứa dám gặp nhau. 1 thằng gọi cho em kêu em ra và nói 3 đứa đang ở đây rồi. Em ko tin bắt nó đưa đt để nghe giọng từng đứa 1. Thì ra 3 thằng đang ở đó thật [:D]. Lúc này em chết vì cười luôn mà vẫn tỏ ra nghiêm túc ko dám cười. Hẹn nhau từ lúc 4h chiều mà phải đến 8-9 giờ tối chúng nó mới giải tán. [:D].
    Mà thực ra nó có biết rằng em có ở HN đâu mà gặp >:)