1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nếu phải xa Hà Nội???

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi kalia_8x, 15/08/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kalia_8x

kalia_8x Thành viên mới

Quá lâu rồi lại mới vào topic này, cứ tưởng là cái topic của mình sẽ chạy xuống trang thứ... mười mấy rồi không ngờ vẫn được nhiều người ủng hộ thếMình đã xa Hà Nội được gần 2 năm rồi, có hai năm mà thấy như lâu lắm rồi ko về HN vậy.Tết năm vừa rồi, ra Bắc, về thăm gia đình, tụi bạn DH học lại điện thoại: Lần này về ko ra HN là tụi tao xử lý..hix, chưa j đã ra tối hậu thư roài.
    Cắt hết phép để về Bắc nên ai cũng bảo sao ăn tết kỹ vậy, hì, cả năm không nghỉ phép để dành thời gian về thăm nhà và ra HN chơi cho được nhiều
    Năm nay lạnh, chưa có năm nào tết lạnh như thế.Có nhỏ đồng nghiệp lần đầu tiên ra Bắc, điện thoại cho mình :sao ngoài Bắc lạnh dữ zậy, lạnh thế này làm sao tắm hả bàNghe nó hỏi mà thấy buồn cười, bảo nó: thôi bà ráng chờ về SG mà tắm
    Ngày mình vào SG, trường ĐH của minh đang bắt đầu khởi công xây dựng, lần này về thấy mới xây xong phần móngHehe..chẳng biết tới năm nào mới hoàn thành.
    Đi tới đâu cũng thấy HN đang xây dựng,sữa chữa, đoạn Ngã tư sở có cả đường hầm cho người đi bộ,bà CHị họ bảo đi xuống đó 1 lần bị lạc nên giờ đi trên mặt đất cho nhanh...
    Buổi tối đi ăn lẩu, ra HN vào mùa đông chỉ có đi ăn lẩu là thích.Hôm đố trời vừa mưa, vừa rét, ngồi sau xe bạn mà người cứ run lên vì lạnh dù đã trang bị khá kỹ, nào khăn len, gang tay,khẩu trang
    Hì...jờ phải đi học rui`, để hôm khác sẽ viể tiếp vậy
  2. dadofbtchild

dadofbtchild Thành viên mới

Phải xa HN nếu ngắn ngày thì vui lắm. Được giải thoát, được xả hơi, được tìm hiểu môi trường mới.
    Nhưng nếu xa lâu thì cũng buồn lắm.
    Cái nhà để cho ai ở đây?
    Em để cho ai yêu đây?
  3. violas51

violas51 Thành viên quen thuộc

ngõ nhỏ ..phố nhỏ nhà tôi ở đó.........cái ngày tôi xa hànội.....!!
    e đang ở trời xa!! nghe bài này nhớ hànội mình quá!!
  4. petitsinge06

petitsinge06 Thành viên mới

Mình thì không thể xa Hà Nội đâu. Có đi xa mấy rồi thế nào cũng phải quay trở về. Bởi vì Hà Nội là tất cả những gì thân yêu nhất...
  5. Mondaica

Mondaica Thành viên quen thuộc

Có phải là nếu nữa đâu, em đi xa thật rồi đây này!!! Những ngày đầu thật khó khăn để không nhớ đến từng đoạn đường, góc phố, quán nhỏ và con người. Giờ cũng quen rồi, đỡ vật vã khổ sở nhưng mà lúc nào có cái gì đó gợi lên là nhớ lắm, chỉ muốn về ngay thôi.
    Đôi khi khác thì thật nhớ, mà giống thì lại chỉ càng nhớ thêm!!
  6. lestgo

lestgo Thành viên mới

Đây! Tất cả tâm sự và tình cảm của mình khi xa Hà Nội mến yêu được gửi trong bài hát này. Cũng là kỉ niệm tình yêu của mình.
    Ôi nhớ quá,!!! da diết quá!!!
    Link đây bác nào đồng cảm thì nghe với em nhé:
    http://nhacso.net/Music/Song/Tru-Tinh/2006/03/05F60B9F/
    Hà Nội ngày chia xa.
    Nhạc: Hữu Xuân
    Lời: Lê Kim Thanh ?" Hữu Xuân
    Mai ta xa rồi rời xa Hà Nội, xa mỗi hàng cây góc phố thân quen, từng tiếng chuông chùa ngân nga chiều độ, mặt Hồ Gươm lung linh những ánh đèn. Hà Nội ơi, bao nhiêu cho gió, xao động lòng ta đến tận bao giờ. Nước Tây Hồ thì thầm con sóng, chiều bình yên nghe gió hát xôn xao.
    Đành lòng xa nhé Hà Nội mến yêu ơi, dịu dàng quá cơn mưa mùa hạ đến. Hà Nội ơi còn cồn cào chi nữa, những kỉ niệm xưa có bao giờ quên. Ước một ngày ta trở lại đây, nhẹ bước bên em trên đường Hà Nội. Ta vẫn có mình như ngày xưa ấy, xa nhau rồi, xa nhau rồi, lại gặp Hà Nội ơi?
    Chia xa con đường tuổi thơ Hà Nội, qua mái trường xưa in dấu trong tôi, chợt thấy tim mình xôn xao bồi hồi, bạn bè tôi nơi đâu bốn phương trời? Hà Nội ơi! Tôi mơ về nơi ấy, con đường ngày xưa ta chung lối về, tiếng leng keng tàu điện phố vắng và bài ca em đã hát cho tôi.
    Rồi mùa thu xa mùa đông cũng đi qua, để mặc cho cây lộc vừng đứng đó, để góc phố ngạt ngào mùi hoa sữa, đến cả hàng cây sấu cũng bơ vơ. Xin gặp lại những ngày tuổi thơ, còn mãi trong tôi biết bao kỉ niệm. Ôi tiếc nuối ngày xưa ngày xưa ấy, đã xa rồi, mãi xa rồi. Hà Nội, Hà Nội ơi..